Select Page
Read Introduction to James యాకోబు

 

మీ పాపములను ఒకనితోనొకడు ఒప్పుకొనుడి; మీరు స్వస్థతపొందునట్లు ఒకనికొరకు ఒకడు ప్రార్థనచేయుడి. నీతిమంతుని విజ్ఞాపన మనఃపూర్వకమైనదై బహుబలము గలదై యుండును.౹

 

మీరు స్వస్థతపొందునట్లు

ఒకరికొకరు ప్రార్థించడం యొక్క ఉద్దేశ్యం ఏమిటంటే ఆధ్యాత్మిక స్వస్థత కొరకు. “స్వస్థత” అనే పదం ఎల్లప్పుడూ శారీరక స్వస్థతను సూచించదు. ఇక్కడ ఇది మరణకరమైన పాపమునుండి ఆధ్యాత్మిక సంపూర్ణతకు పునరుద్ధరణతో పాటు శారీరక స్వస్థతను సూచిస్తుంది.

హెబ్రీ పత్రికలో ఆధ్యాత్మిక పునరుద్ధరణ కొరకు “స్వస్థత” అనును మాటను ఉపయోగిస్తున్నాడు (హెబ్రీ 12:12-13). పాపం నుండి స్వస్థత కోసం పేతురు ఈ పదాన్ని ఉపయోగిస్తాడు (1 పేతురు 2:24). ఈ వచనములోని ఉపయోగం బహుశా క్షమాపణను సూచిస్తుంది. దేవుడు అక్రమ ప్రవర్తన యొక్క పాపాన్ని స్వస్థత చేయగలడు. ఆధ్యాత్మిక స్వస్థత కోసం మత్తయి “స్వస్థత” ని ఉపయోగిస్తాడు.

ఇందునిమిత్తము నేను ఉపమానరీతిగా వారికి బోధించుచున్నాను.

ఈ ప్రజలు కన్నులార చూచి, చెవులారా విని, హృదయముతో గ్రహించి మనస్సు త్రిప్పుకొని నావలన స్వస్థత పొందకుండునట్లు వారి హృదయము క్రొవ్వినది, వారి చెవులు వినుటకు మందము లైనవి, వారు తమ కన్నులు మూసికొనియున్నారు గనుక మీరు వినుటమట్టుకు విందురుగాని గ్రహిం పనే గ్రహంపరు, చూచుటమట్టుకు చూతురు గాని యెంత మాత్రమును తెలిసికొనరు అని యెషయా చెప్పిన ప్రవచనము వీరి విషయమై నెర వేరుచున్నది. (మత్తయి 13:15)

ఒకనికొరకు ఒకడు ప్రార్థనచేయుడి.  

క్రైస్తవులు ఒకనితోనొకడు పాపములు ఒప్పుకోవడమే కాక, దేవుడు వారిని స్వస్థపరిచేలా వారు ఒకరికొకరు ఒకరు  ప్రార్థించాలి. మనకోసం ప్రార్థించలేని ప్రదేశానికి మనం రావచ్చు మరియు దేవునితో సహవాసములో నడిచే పరిణతి చెందిన నాయకుల ప్రార్థన అవసరం.  అవసరాన్ని విశ్వాసి ఆ అవసరాన్ని అంగీకరించి, ఆత్మతో నిండిన నాయకుడి సహాయాన్ని అంగీకరించినప్పుడు, అతను కోలుకునే మార్గంలో ఉన్నాడు. నాయకుడు క్షీణతలో విశ్వాసికి దయను విస్తరిస్తాడు; అతను అతనిపై పశ్చాత్తాపం యొక్క ప్రతిపాదనను పెట్టడు.

సహోదరులారా, ఒకడు ఏ తప్పితములోనైనను చిక్కుకొనినయెడల ఆత్మసంబంధులైన మీలో ప్రతివాడు తానును శోధింపబడుదునేమో అని తన విషయమై చూచుకొనుచు, సాత్వికమైన మనస్సుతో అట్టివానిని మంచి దారికి తీసికొని రావలెను. (గలతీ 6:1)

నియమము:

పారదర్శకత మరియు అంగీకారం కలిసి నడుస్తాయి.

అన్వయము:

పాపం యొక్క ఒప్పుకోలు పాపం యొక్క గోళంలోనే ఉండాలి. రహస్య పాపానికి రహస్య ఒప్పుకోలు అవసరం మరియు బహిరంగ పాపానికి బహిరంగ ఒప్పుకోలు అవసరం. బహిరంగ పాపం అంటే క్రీస్తు శరీరంపై (చర్చి) నిందను తెచ్చునది. మనము రహస్య పాపాన్ని రహస్యముగా మరియు బహిరంగ పాపాన్ని బహిరంగంగా అంగీకరించాలి. మురికి వాష్‌ను బహిరంగంగా వేలాడదీయడం క్రైస్తవ సమాజానికి క్షేమకరము కాదు.

మనము రహస్య పాపాలను రహస్యముగా అంగీకరించాలి. పారదర్శకత మరియు అంగీకారం కలిసినడుస్తాయి. పాపం యొక్క ఒప్పుకోలు పాపం యొక్క గోళానికి మించి ఉండకూడదు. పాపం పట్ల బహిరంగత ఆత్మలో ప్రక్షాళనను సృష్టిస్తుంది. బహిరంగ, శ్రద్ధగల, పరిణతి చెందిన సంఘము ఆరోగ్యకరమైన సంఘం. క్రైస్తవులు తమ ముసుగులు తీసేయగల మరియు వారి నిజమైన అవసరాలను ఇతరులకు తెలియజేయగల ప్రదేశం ఇది

అతిక్రమములను దాచిపెట్టువాడు వర్ధిల్లడు; వాటిని ఒప్పుకొని విడిచిపెట్టువాడు కనికరముపొందును. (సామెతలు 28:13)

నిజమైన సహవాసము బహిరంగత మరియు నమ్మకంపై ఆధారపడి ఉంటుంది. ఒంటరితనం దాని స్వంత ప్రమాదాన్ని సృష్టిస్తుంది. పాపాన్ని మనం పంచుకోకపోతే దానిని దాచుకోవడము చేయడం చాలా సులభం. భాగస్వామ్యం చేయడం మనకు మరియు ఇతరులకు జవాబుదారీతనం సృష్టిస్తుంది. రహస్య పాపం నయం చేయడం కష్టం.

ఒప్పుకోలు అనేది సంపూర్ణమైనది కాదు కానీ ప్రభువును అనుసరించు వారిని ఆశీర్వదించే ప్రతిపాదన.

Share