Select Page
Read Introduction to James యాకోబు

 

నా సహోదరులారా, ప్రభువు నామమున బోధించిన ప్రవక్తలను, శ్రమానుభవమునకును ఓపికకును మాదిరిగా పెట్టుకొనుడి.

 

నా సహోదరులారా

యాకోబు తన పాఠకులను తన సొంత కుటుంబం, దేవుని కుటుంబంగా కలిగిఉన్నాడు.

ప్రభువు నామమున బోధించిన

ప్రవక్తలు వారు చెప్పినదానిలో ప్రభువుకు ప్రాతినిధ్యం వహించారు. వాక్యాన్ని బోధించేటప్పుడు వారు ప్రభువుకు ప్రాతినిధ్యం వహించడంతో ప్రజలు వాటిని తిరస్కరించారు. ప్రవక్తలు వారు వినని విషయాలు వారికి చెప్పారు కాబట్టి ప్రజలు వారిని హింసించారు. ఏలియా యెజెబెలు నుండి పారిపోయాడు. వారు దానియేలును సింహపు గుహలో పెట్టారు. మీకాయ అహాబుకు దేవుని వాక్యం తప్ప మరేమీ మాట్లాడటానికి నిరాకరించాడు కాబట్టి అహాబు అతన్ని చెరసాలలో పెట్టాడు.

ప్రవక్తలను

ప్రవక్తలు అధిక పిలుపు ఉన్నప్పటికీ బాధపడ్డారు. ప్రవక్తలు వాక్యానుసారులైనందున యాకోబు వారిని గూర్చి ప్రస్తావించాడు. వాక్య సూత్రాలపై వారికున్న అవగాహన వారిని శ్రమలో నిలబెట్టింది. 

శ్రమానుభవమునకును ఓపికకును

ప్రవక్తలు బాధలను ఎలా సహించాలో మరియు ధైర్యంగా సహనాన్ని వ్యక్తపరచటానికి ఉదాహరణలుగా ఉన్నారు. “శ్రమానుభవము” అనే పదం బాధ మరియు అనుభవించుట అనే రెండు పదాల నుండి వచ్చింది. బాధపడే వ్యక్తి కీడు, ఇబ్బంది, బాధలకు గురవుతాడు. ఇతడు బాధిత వ్యక్తి. ప్రవక్తలు బాధిత ప్రజలు. వారు దేవుని మనుష్యులు మరియు ప్రభువు నామంలో మాట్లాడారు, అయినప్పటికీ వారు మనుష్యుల చేతులతో బాధపడ్డారు. వారి సందేశాన్ని తిరస్కరించిన వారి నుండి వారు పేలవమైన గౌరవాన్ని భరించారు.

వారి పితరుల దేవుడైన యెహోవా తన జనులయందును తన నివాసస్థలమందును కటాక్షముగలవాడై వారియొద్దకు తన దూతలద్వారా వర్తమానము పంపుచు వచ్చెను. ఆయన పెందలకడ లేచి పంపుచువచ్చినను వారు దేవుని దూతలను ఎగతాళిచేయుచు, ఆయన వాక్యములను తృణీకరిం చుచు, ఆయన ప్రవక్తలను హింసించుచు రాగా, నివారింప శక్యముకాకుండ యెహోవా కోపము ఆయన జనులమీదికి వచ్చెను. (2ద్వితీ 36:15,16)

“సహనం” అనేది దాని అభిరుచులలోకి వెళ్ళే ముందు మనస్సు నుండి పట్టుకొనుట. ప్రవక్తలు తమ హింసల వల్ల ఆగ్రహం వ్యక్తం చేయలేదు. దేవుని చిత్తం యొక్క ఉన్నత ఆదర్శం వారికి ఆత్మవిశ్వాసం ఇచ్చింది.

మాదిరిగా పెట్టుకొనుడి.

 “మాదిరి” అనేది రూపం, కాపీని సూచించే సంకేతం. గ్రీకు పదం కింద మరియు చూపించడానికి రెండు పదాలతో కూడి ఉంది. ఒక ఉదాహరణ క్రింద చూపబడినది, అందువల్ల, ఏదో సూచించే సంకేతం, ప్రాతినిధ్యం. ఒక ఉదాహరణ, మనం అనుకరించవలసిన విషయం, ఒక నమూనా. ప్రవక్తల ఉదాహరణ మన వేలును సూచించగల విషయం. యేసు కూడా ఒక ఉదాహరణ. 

నేను మీకు చేసిన ప్రకారము మీరును చేయవలెనని మీకు మాదిరిగా ఈలాగు చేసితిని. (యోహాను 13:15)

నియమము:

దేవుని ప్రమాణం ఏమిటంటే, మన జీవితాల కొరకు దేవుని చిత్తాన్ని అంగీకరించడం ద్వారా మన కోరికలను తీరడానికి ముందే మనం చాలా కాలం ఓపికపట్టుట.

అన్వయము:

బాధ క్రైస్తవ జీవితంలో ఒక భాగం. మనం ప్రభువుతో కలిసి వెళ్ళేవరకు మనం ఇబ్బందుల నుండి విముక్తి పొందలేము. మనము ఇబ్బంది లేని జీవితాన్ని గడపడానికి ప్రయత్నిస్తే, మనము నిరాశకు గురవుతాము. మనం నిత్యతత్వానికి వెళ్ళకముందు అలాంటి సుఖమైన స్థితి లేదు. మనం ఆయనతో ఉండటానికి వెళ్ళేవరకు దేవుడు మనకు కష్టాల నుండి స్వేచ్ఛను వాగ్దానం చేయడు. 

నా సువార్త ప్రకారము, దావీదు సంతానములో పుట్టి మృతులలోనుండి లేచిన యేసుక్రీస్తును జ్ఞాపకముచేసికొనుము. నేను నేరస్థుడనై యున్నట్టు ఆ సువార్తవిషయమై సంకెళ్లతో బంధింపబడి శ్రమపడుచున్నాను, అయినను దేవుని వాక్యము బంధింపబడి యుండలేదు. అందుచేత ఏర్పరచబడినవారు నిత్యమైన మహిమతోకూడ క్రీస్తు యేసునందలి రక్షణ పొందవలెనని నేను వారికొరకు సమస్తము ఓర్చుకొనుచున్నాను. (2తిమో 2:8-10)

ప్రవక్తల ధర్మాన్ని మనం అనుకరించాలని దేవుడు కోరుకుంటాడు – బాధలో ఉన్న వ్యక్తులతో సహనం. మన చర్యల కంటే కొన్నిసార్లు మన ప్రతిచర్యలు ఎక్కువగా చెబుతాయి. మనం బాధను సహనంతో స్పందించాలని దేవుడు కోరుకుంటాడు. దానిని మనం దీర్ఘ సహనముతో సాధించాలనుకుంటాడు. దేవుని ప్రమాణం ఏమిటంటే, మన కోరికలు లేదా కోపాన్ని చూపడానికి ముందు మనం దీర్ఘకాలము ఓపికను కలిగిఉండుట. . ఆగ్రహం మనలను పట్టుకోనివ్వకూడదు.  

అయితే నీవు అన్నివిషయములలో మితముగా ఉండుము, శ్రమపడుము, సువార్తికుని పనిచేయుము, నీ పరిచర్యను సంపూర్ణముగా జరిగించుము. (2తిమో 4:5)

శ్రమలో దీర్ఘశాంతము ఆత్మ యొక్క చిత్తశుద్ధిని ఉత్పత్తి చేస్తుంది. 

అంతే కాదు; శ్రమ ఓర్పును, ఓర్పు పరీక్షను, పరీక్ష నిరీక్షణను కలుగజేయునని యెరిగి శ్రమలయందును అతిశయపడు దము. (రోమా 5:3,4) 

Share