Select Page
Read Introduction to James యాకోబు

 

ప్రభువురాక సమీపించుచున్నది గనుక మీరును ఓపిక కలిగియుండుడి, మీ హృదయములను స్థిరపరచు కొనుడి.

 

మీరును

ఏడవ వచ్చాంములోని రైతులు పంటకోసం వేచి ఉన్నట్లు, విశ్వాసులు దేవుని న్యాయం కోసం వేచి ఉండటంలో “ఓపికగా” ఉండాలి. సంపన్న భూస్వాములు సుఖ భోఘములలో నివసిస్తూ పేద విశ్వాసులను మోసం చేశారు. క్రైస్తవులకు వారి వేదనను పరిష్కరించబడడానికి దైవిక దృక్పథం అవసరం.

ఓపిక కలిగియుండుడి

ప్రభువు వచ్చువరకు మనల్ని దుర్వినియోగం చేసే వారితో మనం ఓపికపట్టాలి అనేది యాకోబు ఉద్దేశము. మన విరోధుల పట్ల దీర్ఘకాల సహనం యొక్క వైఖరిని మనం అభివృద్ధి చేసుకోవాలి, “మీ శ్రమలను ప్రతీకారం మరియు ఆగ్రహం లేకుండా భరించండి. ప్రభువు రాక కోసం వేచి ఉండండి, ఎందుకంటే అక్కడ మనకు న్యాయం జరుగుతుంది. ”

దీని అర్థం మనం మనకోసం నిలబడలేమని కాదు, కానీ దేవుని ప్రణాళిక మరియు అతని సమయాన్ని మనం అంగీకరించాలి అని దీని అర్థం. అందుకే మనం ప్రజలతో దృక్పథాన్ని కొనసాగించగలం. మనము అసౌకర్యాన్ని అంగీకరిస్తాము మరియు దేవుని చిత్తాన్ని దృష్టిలో ఉంచుకోవడం ద్వారా ఇతరులు మన నుండి ప్రయోజనం పొందటానికి అనుమతిస్తాము.

మీ హృదయములను స్థిరపరచుకొనుడి.

మన “హృదయాల” అవసరాన్ని యాకోబు దృష్టికి తెస్తున్నాడు. విశ్వాసులు వారి ఆత్మలను బలోపేతం చేసుకోవాలి. నిరుత్సాహం మరియు నిరాశ కూడా వారి హృదయాలను పట్టుకోగలవు.

 “స్థిరపరచుకొనుడి” అనే పదానికి అర్థం, ధృవీకరించడము. ఏదైనా చేయటానికి ఒక తీర్మానం చేయడం ద్వారా స్థిరీకరించాలనే భావన ఉంది. ఈ పదం ధైర్యం యొక్క స్థిరత్వం యొక్క భావనను కూడా కలిగి ఉంటుంది. వారి సమస్యలను పరిష్కరించుకోబోయే వారు తమ హృదయాలను ఆశీర్వాదకరమైన నిరీక్షణ యొక్క ఆధ్యాత్మిక బలము వైపు  గురి నిలపాలి. వారు దేవుని వాక్య నిర్ధారణ నుండి వచ్చే స్థిరత్వాన్ని అభివృద్ధి చేసుకోవాలి. వారి నిజమైన నిరీక్షణ ఎక్కడ ఉందనే దానిపై వారు అంతిమ విశ్వాసముతో నిర్ణయాలు తీసుకోవాలి.

మరియు మన ప్రభువైన యేసు తన పరిశుద్ధులందరితో వచ్చినప్పుడు, మన తండ్రియైన దేవుని యెదుట మీహృదయములను పరిశుద్ధత విషయమై అనింద్యమైనవిగా ఆయన స్థిరపరచుటకై, మేము మీయెడల ఏలాగు ప్రేమలో అభివృద్ధిపొంది వర్ధిల్లుచున్నామో, ఆలాగే మీరును ఒకని యెడల ఒకడును మనుష్యులందరి యెడలను, ప్రేమలో అభివృద్ధిపొంది వర్ధిల్లునట్లు ప్రభువు దయచేయును గాక. (1థెస్స 3:12,13)

మన ప్రభువైన యేసుక్రీస్తును, మనలను ప్రేమించి, కృపచేత నిత్యమైన ఆదరణయు, శుభ నిరీక్షణయు అనుగ్రహించిన మన తండ్రియైన దేవుడును, మీ హృదయములను ఆదరించి, ప్రతిసత్కార్యమందును ప్రతిసద్వాక్యమందును మిమ్మును స్థిరపరచును గాక. (2 థెస్స 2:16,17)

తన నిత్యమహిమకు క్రీస్తునందు మిమ్మును పిలిచిన సర్వకృపా నిధియగు దేవుడు, కొంచెము కాలము మీరు శ్రమపడిన పిమ్మట, తానే మిమ్మును పూర్ణులనుగాచేసి స్థిరపరచి బల పరచును. (1పేతురు 5:10)

నియమము: 

పరిణతి చెందిన విశ్వాసులు శ్రమలలో స్థిరత్వం కలిగి ఉంటారు ఎందుకంటే వారి శ్రమలలో తాత్కాలికమే.

అన్వయము:

విశ్వాసి యొక్క దీర్ఘకాలిక దృక్పథం ఏమిటంటే శ్రమ తాత్కాలికమే. దేవునికి ఒక ప్రణాళిక ఉంది మరియు ఆయన ఆ ప్రణాళికను సమయానికి మరియు తన పరిపూర్ణ సంకల్పంతో అమలు చేస్తాడు. క్రైస్తవులు దీనిని నమ్ముతారు. ఇది వారి స్థిరత్వానికి ఆధారం. వారు దేవుని ప్రణాళిక గురించి సుదీర్ఘ దృక్పథాన్ని ఉంచుకుంటే వారు దేవుని చిత్తాన్ని విస్మరించరు.

ఒక క్రైస్తవుడు క్రైస్తవ జీవితంలో ధృఢమైన విశ్వాసం లేకుండా ముందుకు సాగలేడు. విరోధులు తనను బెదిరించడానికి అనుమతించడం ద్వారా అతను కదిలితే, అప్పుడు అతను విశ్వాసంతో క్షీణిస్తాడు.

యీ శ్రమలవలన ఎవడును కదిలింపబడకుండునట్లు మిమ్మును స్థిరపరచుటకును, మీ విశ్వాసవిషయమై మిమ్మును హెచ్చరించుటకును, మన సహోదరుడును క్రీస్తు సువార్త విషయములో దేవుని పరిచారకుడునైన తిమోతిని పంపితిమి. (1 థెస్స 3:2)

విశ్వాసులు శ్రమలలో స్థిరత్వం కలిగి ఉంటారు ఎందుకంటే వారి శ్రమ తాత్కాలికమే. మన కష్టాలు ప్రభువు రాకడ వద్ద ముగుస్తాయి. అందుకే మేము ఆ రోజును నిరీక్షిస్తాము. ఆయన రాక ఏ క్షణంలోనైనా ఉండగలదన్న వెలుగులో మనము జీవిస్తున్నాము. ప్రభువు రాక యొక్క నిశ్చయత గురించి ధృఢనిశ్చయంతో ఉండాలని దేవుడు మనలను పిలుస్తున్నాడు. అందుకే ఇతరులను ఆర్థికంగా దుర్వినియోగం చేసే వారి గురించి మనం ఎక్కువగా ఆందోళన చెందకూడదు.

నా పాదములు జారుటకు కొంచెమే తప్పెను

నా అడుగులు జార సిద్ధమాయెను.

3భక్తిహీనుల క్షేమము నా కంటబడినప్పుడు

గర్వించువారినిబట్టి నేను మత్సరపడితిని. (కీర్తనలు 73:2,3)

ద్వంధ మనసుగల, అస్థిర విశ్వాసులకు చోటు లేదు (1:6). వారు సముద్రం యొక్క తరంగం మరియు గాలి ద్వారా విసిరివేయబడిన వ్యక్తులు. ఈ రకమైన క్రైస్తవులను దేవుడు ఆశీర్వదించడు (1:7-8). క్రీస్తు తిరిగి వచ్చినప్పుడు ఇది ప్రత్యేకంగా వర్తిస్తుంది. భవిష్యత్ విషయాల సిద్ధాంతం ఎంత అప్రధానమైనదో మనం ఈ రోజుల్లో చాలా వింటున్నాము, కాని అది మన స్థిరత్వానికి ఆధారం అని బైబిలు చెబుతోంది!

విషయాల యొక్క సుదీర్ఘ దృక్పథంతో ఉన్న క్రైస్తవుడికి దీర్ఘశాంతము ఉంటుంది. దేవుడు తన నియంత్రణలో ఉన్నాడని మరియు అతని సమయం ఎల్లప్పుడూ సరైనదని ఆయన తెలుసు కాబట్టి ఆయన తన హక్కుల మొదటి ఉల్లంఘనకు ప్రతీకారం తీర్చుకోడు. తనకు అన్యాయం చేసిన తన సోదరుల పట్ల యోసేపు వైఖరి ఇది (ఆది 50:20).

అందువలన మనమిక మీదట పసిపిల్లలమై యుండి, మనుష్యుల మాయో పాయములచేత వంచనతోను, తప్పుమార్గమునకు లాగు కుయుక్తితోను, గాలికి కొట్టుకొనిపోవునట్లు, కల్పింపబడిన ప్రతి ఉపదేశమునకు ఇటు అటు కొట్టుకొనిపోవుచు అలలచేత ఎగురగొట్టబడినవారమైనట్లుండక, ప్రేమ గలిగి సత్యము చెప్పుచు క్రీస్తువలె ఉండుటకు, మనమన్ని విషయములలో ఎదుగుదము. ఆయన శిరస్సయి యున్నాడు, ఆయననుండి సర్వశరీరము చక్కగా అమర్చ బడి, తనలోనున్న ప్రతి అవయవము తన తన పరిమాణము చొప్పున పనిచేయుచుండగా ప్రతి కీలువలన గలిగిన బలముచేత అతుకబడి, ప్రేమయందు తనకు క్షేమాభివృద్ధి కలుగునట్లు శరీరమునకు అభివృద్ధి కలుగజేసికొనుచున్నది. (ఎఫెస్సీ 4:14-16)

దృక్పథం యొక్క ప్రాముఖ్యతను మోషే అర్థం చేసుకున్నాడు. అతను తన ప్రతికూల పరిస్థితులతో సంబంధం లేకుండా శాశ్వతమైన విలువలను దృష్టిలో ఉంచుకున్నాడు. జీవితంపై ఈ దృక్పథం మనల్ని నిరుత్సాహపరచకుండా చేస్తుంది.

మోషే పెద్దవాడైనప్పుడు విశ్వాసమునుబట్టి ఐగుప్తు ధనముకంటె క్రీస్తువిషయమైన నింద గొప్ప భాగ్యమని యెంచుకొని, అల్పకాలము పాప భోగము అనుభవించుటకంటె దేవుని ప్రజలతో శ్రమ అనుభవించుట మేలని యోచించి, ఫరో కుమార్తెయొక్క కుమారుడని అనిపించుకొనుటకు ఒప్పుకొనలేదు; ఏలయనగా అతడు ప్రతిఫలముగా కలుగబోవు బహుమానమందు దృిష్టి యుంచెను. (హెబ్రీ 11:24-26)

Share