Select Page
Read Introduction to James యాకోబు

 

మీ ధనము చెడి పోయెను; మీ వస్త్రములు చిమ్మటలు కొట్టినవాయెను

 

మీ వస్త్రములు చిమ్మటలు కొట్టినవాయెను

మొదటి శతాబ్దపు ప్రజలు ప్రత్యేక దుస్తులను వారసత్వ సంపదగా చూసినందున యాకోబు ఇక్కడ “వస్త్రాలు” ప్రస్తావన తెచ్చాడు. వారు ఈ వారసత్వ సంపదను వారి సంపదలో భాగంగా భావించారు ఎందుకంటే వారు వారసత్వ సంపదను సంపద మరియు ప్రభావంతో ముడిపెట్టారు.

వారసత్వాలు చిమ్మటలకు బలైపోతాయి కాబట్టి సంపదను నిల్వ చేయడం పరిస్థితులకు బలైపోతుంది. శాశ్వతమైనదానిపై తాత్కాలికానికి ప్రాధాన్యత ఇవ్వడం తీవ్రమైన తప్పు. శాశ్వతమైన అంతర్గత విలువలతో పోలిస్తే మనుషులు విలువనిచ్చునవి పోల్చదగినవికాదు. ధనము మరియు వస్త్రాలను నిల్వ చేయడం విలువ తగ్గింపుకు గురవుతుంది. భౌతికవాదం-కామం చిమ్మటల లార్వాల వల్ల దెబ్బతిన్న ఆనువంశిక వస్త్రాలు మీకు హాని కలిగిస్తాయి.

భూమిమీద మీకొరకు ధనమును కూర్చుకొనవద్దు; ఇక్కడ చిమ్మెటయు, తుప్పును తినివేయును, దొంగలు కన్నమువేసి దొంగిలెదరు. పరలోకమందు మీకొరకు ధనమును కూర్చుకొనుడి; అచ్చట చిమ్మెటయైనను, తుప్పై నను దాని తినివేయదు, దొంగలు కన్నమువేసి దొంగిలరు. నీ ధనమెక్కడ నుండునో అక్కడనే నీ హృదయము ఉండును. (మత్తయి 6:19-21)

నియమము:

ఒక వ్యక్తి యొక్క ఆస్తులు వారి ఆత్మ సామర్థ్యం కంటే ఎక్కువగా ఉండకూడదు.

అన్వయము:

ధనము పట్ల మనకున్న ప్రేమ కన్నా మన ఆత్మ గొప్పది కాకపోతే మనది కుళ్ళిన ఆత్మ, అవినీతి ఆత్మ. భౌతికవాదం-కామం మన ఆత్మను శాశ్వతమైన విలువల కంటే గొప్ప విలువగా పనిచేయడానికి అనుమతించినట్లయితే అది భ్రష్టుపట్టిస్తుంది. దేవునితో సహవాసం కంటే డబ్బు ముఖ్యమైతే మనకు అవినీతి ఆత్మ, అసహ్యకరమైన ఆత్మ ఉంది. ఏదేమైనా, గొప్ప సంపద గల విశ్వాసి, దేవుణ్ణి మహిమపరచడం యొక్క గొప్ప విలువకలిగైన వాడైతే ఒక మధురమైన వాసన గల ఆత్మను కలిగి ఉన్నాడు.

సంపద ఒక పరికర విలువ కాని ఆత్మ యొక్క గొప్పతనం అనేది ఒక అంతర్గత విలువ. ఒక అంతర్గత విలువ దాని స్వంత ప్రయోజనం కోసం విలువైనది. ఒక పరికర విలువ వేరే దేనికోసం ఏదైనా చేసినట్లే ఉపయోగపడుతుంది. డబ్బు యొక్క పరికర విలువ కొన్ని గంటల్లో చనిపోయే వ్యక్తికి పెద్దగా విలువైనది కాదు. ఒక పరికర విలువ తనకోసం కాకుండా వేరే దేనికోసం ఉంది. దేవుని ఆర్థిక వ్యవస్థలో, అధిక శాశ్వతమైన విలువ కోసం ఉపయోగించడానికి మనము భౌతిక సంపదను ఒక సాధన విలువగా ఉపయోగిస్తాము. డబ్బు మనకు ముఖ్యమైన విలువ కాదు. న్యాయం, ప్రేమ మరియు సత్యం ఎప్పటికీ మారని అంతర్గత విలువలు.

భౌతికవాదం-వాంఛ సమయం లో విలువ తగ్గింపుకు మరియు శాశ్వతత్వంలో పూర్తి విలువ తగ్గింపుకు గురవుతుంది. విశ్వాసులు స్వీయ-నిర్మిత మనిషి యొక్క ఆత్మవిశ్వాసం యొక్క హాని గురించి హెచ్చరించాల్సిన అవసరం ఉంది.

సంపదపై నమ్మకం ఉంచిన వ్యక్తులు వారి వ్యక్తిగత శ్రేయస్సును ప్రమాదంలో పడేస్తారు. ఆ ప్రాంగణంలో మన జీవితాలు మన సంపదతో ప్రవహిస్తాయి. భౌతిక విషయాలను సమకూర్చుకోవడము వల్ల మనకు “ధనము నుండి చింపిరి బట్టలుగా” వస్తుంది.

కావున మేము అధైర్యపడము; మా బాహ్య పురుషుడు కృశించుచున్నను, ఆంతర్యపురుషుడు దినదినము నూతన పరచబడుచున్నాడు. మేము దృశ్యమైనవాటిని చూడక అదృశ్యమైనవాటినే నిదానించి చూచుచున్నాము గనుక క్షణమాత్రముండు మా చులకని శ్రమ మాకొరకు అంత కంతకు ఎక్కువగా నిత్యమైన మహిమ భారమును కలుగ జేయుచున్నది. ఏలయనగా దృశ్యమైనవి అనిత్యములు; అదృశ్యమైనవి నిత్యములు. (2కొరిం 4:16-18)

సంపద యొక్క తినివేయు ప్రభావం ఉంది. తాత్కాలిక, సాధన విలువలు శాశ్వతమైన విలువలకు వ్యతిరేకంగా నిలబడవు. తాత్కాలిక విలువలపై మన నమ్మకాన్ని ఉంచడం అంతిమంగా మనల్ని నాశనం చేయడానికి దారి తీస్తుంది. మనము భౌతిక సంపదను కూడబెట్టుకుంటున్నామని అనుకుంటాము కాని వాస్తవానికి, మేము కుళ్ళిపోయేదాన్ని కూడగట్టుకుంటున్నాము. 

Share