Select Page
Read Introduction to James యాకోబు

 

ఇప్పుడైతే మీరు మీ డంబములయందు అతిశయపడుచున్నారు. ఇట్టి అతిశయమంతయు చెడ్డది.

 

ఇప్పుడైతే

 యాకోబు పత్రిక పాఠకులు దేవునితో మరియు ఒకరితో ఒకరు సహవాసం నుండి బయటఉన్నారు.

మీరు మీ డంబములయందు

 “అహంకారం” అనే పదం తన వద్ద ఉన్నదానికంటే ఎక్కువ ఉన్నట్లు నటించే వ్యక్తి యొక్క ఆలోచనను కలిగి ఉంటుంది. గ్రీకు పదం మొదట వాగబాండ్ ఆలోచన నుండి వచ్చింది. సాహిత్యపరంగా, “అహంకారం” అంటే చుట్టూ తిరగడం ఈ మోసగాడు తాను మద్దతు ఇవ్వలేనని తన గురించి వాదనలు వినిపిస్తున్నాడు. అతని విజయాలు మోసం ద్వారా. అతను పేర్కొన్నంత ఎక్కువ కాదు కాబట్టి అతను విజయవంతమైన వ్యక్తి.

యాకోబు పాఠకులు తమ విధిని నియంత్రించగలరని అనుకున్నారు, “నేను స్వయంగా నిర్మించిన మనిషిని. వ్యాపారం ఎలా చేయాలో నాకు తెలుసు. మార్కెట్ల భవిష్యత్తు నాకు తెలుసు. ”వారు తమ వ్యాపార సామర్థ్యానికి దేవునికి క్రెడిట్ ఇవ్వరు (4 13). దేవుడు తన సార్వభౌమ సింహాసనం నుండి వైదొలిగి అతని స్థానంలో ఉంచినట్లు వారు వ్యవహరిస్తారు. స్పష్టంగా, వారు దీనిని స్పష్టంగా కానీ అవ్యక్తంగా వారి వైఖరులు మరియు చర్యల ద్వారా చేయరు. అందువల్ల, చుట్టుపక్కల వారికి వారి అహంకార సాధనల గురించి వారు గొప్పగా చెప్పుకుంటారు.

అతిశయపడుచున్నారు

 “డంబములు” అనే పదానికి బిగ్గరగా మాట్లాడటం, తనను తాను తిట్టడం అని అర్థం. ఇతరులకన్నా తనను తాను బాగా కనబడేలా చేయాలనే ఆలోచన ఉంది. అతని గొప్పతనం ఇతరుల ఖర్చుతో ఉంటుంది. ఈ వ్యాపారవేత్త తన వ్యాపార విజయం తనను ఇతరులకన్నా మంచిదని భావిస్తాడు.

ఇట్టి అతిశయమంతయు చెడ్డది.

ఈ తార్కికం చెడు ఎందుకంటే ఇది దేవుని స్థానాన్ని దోచుకుంటుంది, “నా జీవితంలో దేవునికి ఏ v చిత్యం ఉంది? ఆయన లేకుండా నేను కలిసి ఉండగలను. నేను నా స్వంత ప్రణాళికలను తయారు చేసుకోగలను. ”ఈ ప్రగల్భాలు అహంకారమే కాదు, అది కూడా చెడ్డది. మన కాలాలు మరియు మన గమ్యాలు దేవుని చేతిలో ఉన్నాయి. 

దేవుని నుండి స్వయంప్రతిపత్తి చెడు ఎందుకంటే ఇది దేవుని అద్బుతమైన అసహాయమును విస్మరిస్తుంది. అహంకారం దేవుని సార్వభౌమ సంకల్పానికి తనను తాను లొంగదు. మన అహంకారం గురించి గొప్పగా చెప్పుకునేటప్పుడు, ఇది సాధారణ అహంకారం కంటే దేవుని ముఖంలో ఎగురుతుంది. ఇది డబుల్ అహంకారం, అహంకారం మీద అహంకారం అది “చెడు” అని ప్రగల్భాలు పలుకుతుంది.

నియమము:

మనము మా విజయాల గురించి గొప్పగా చెప్పుకునేటప్పుడు, అది ఎల్లప్పుడూ ఇతరుల ఖర్చుతో ఉంటుంది.

అన్వయము: 

వ్యాపార ప్రణాళికలలో భగవంతుడిని చేర్చుకోవడం మర్చిపోవటం ఒక విషయం కాని, ఆ ప్రణాళికలను రూపొందించడంలో దేవుడు లేడు అనే విధంగా వ్యవహరించడం మరొకటి. భగవంతుడిని సింహాసనం నుండి తీసివేయడం ఒక విషయం మరియు సింహాసనంపై స్వయంగా ఉంచడం మరొక విషయం.

గొప్పగా చెప్పుకునే వ్యక్తి తనను తాను ఎక్కువగా ఆలోచించేవాడు మరియు ఇతరులు అతని గురించి అదే విధంగా ఆలోచించాలని కోరుకుంటాడు. అతను దేవుని కేంద్రీకృతమై కాకుండా స్వార్థపరుడు. తన వద్ద ఉన్న ప్రతి సామర్ధ్యం, తనకు దేవుని నుండి ఉందని అతను మరచిపోతాడు. 

సహోదరులారా, మీరు మమ్మును చూచి, లేఖనములయందు వ్రాసియున్న సంగతులను అతిక్రమింపకూడదని నేర్చుకొని, మీరొకని పక్షమున మరియొకని మీద ఉప్పొంగకుండునట్లు, ఈ మాటలు మీ నిమిత్తమై నా మీదను అపొల్లోమీదను పెట్టుకొని సాదృశ్యరూపముగా చెప్పియున్నాను. ఎందుకనగా నీకు ఆధిక్యము కలుగ జేయువాడెవడు? నీకు కలిగిన వాటిలో పరునివలన నీవు పొందనిది ఏది? పొందియుండియు పొందనట్టు నీవు అతిశయింపనేల? (1కొరిం 4:6,7)

ఒక గొప్ప వ్యక్తి తన గురించి మాట్లాడటానికి ఇష్టపడతాడు. అతను వినయం గురించి ప్రగల్భాలు పలుకుతాడు! అతను మాట్లాడగలిగేది అతని విజయాలు మరియు భవిష్యత్తు కోసం ప్రవర్తనా ప్రణాళికలు. అతను తనపై స్పష్టమైన నిర్ణయాత్మక విశ్వాసం కలిగి ఉన్నాడు. ఇవన్నీ దేవుని హృదయాన్ని దుఃఖింపజేస్తాయి.

Share