Select Page
Read Introduction to James యాకోబు

 

–నేడైనను రేపైనను ఒకానొక పట్టణమునకు వెళ్లి అక్కడ ఒక సంవత్సరముండి వ్యాపారముచేసి లాభము సంపాదింతము రండని చెప్పుకొనువారలారా

 

లాభము సంపాదింతము

లాభం సంపాదించడంలో తప్పు ఏమీ లేదు (దానికి దూరంగా) కానీ లాభం కోసం జీవించడంలో ఏదో తప్పు ఉంది. ప్రభువు సేవలో లాభం అంతరాయం కలిగిస్తే, అది తప్పు. సంపదను వెంబడించడం  దేవునితో లేదా సేవకు ముందస్తుగా ఉంటే, అది తప్పు. మనలో కొందరు మనకోసం జీవించడంలో చాలా బిజీగా ఉన్నారు.

“లాభం” అంటే ద్రవ్య లాభం మాత్రమే కాదు “లాభ అపేక్ష”. భౌతికవాద వంచ మన వ్యాపార ప్రణాళికలను అధిగమించినప్పుడు మేము దేవుని చిత్తానికి దూరంగా ఉంటాము.

నియమము:

లాభం సంపాదించడంలో పాపం లేదు కాని లాభం కోసం జీవించడంలో పాపం ఉంది.

అన్వయము:

సృష్టి స్థాపనలో భాగంగా డబ్బు సంపాదించడాన్ని దేవుడు రూపొందించాడు. డబ్బు కోసం పనిచేయడంలో తప్పు లేదు. ఇది దేవుని ప్రణాళికలో చట్టబద్ధమైన మరియు అవసరమైన భాగం. కొంతమంది క్రైస్తవులు చాలా డబ్బు ఉన్నవారిపై అనుమానం కలిగి ఉంటారు; ఇది తప్పు.

ఏదేమైనా, డబ్బు కోసం విపరీతమైన కోరిక భౌతికవాదం లేదా డబ్బు-ఆశ. ఇది ఎల్లప్పుడూ మనకు ఆధ్యాత్మికంగా ఇబ్బందుల్లోకి వస్తుంది ఎందుకంటే మనం జీవిత విషయాలకు బానిసలం అవుతాము. మిగతావన్ని మినహాయించటానికి మనము డబ్బుతో నిండిపోతాము, ఆ డబ్బు మన దేవుడు అవుతుంది.

డబ్బు మన దేవుడిగా మారినప్పుడు, అది అంతా తినేస్తుంది. మేము ప్రతి క్రొత్త రోజును దేవునిని మహిమపరచడానికి కాదు, కానీ ఒక కట్ట సంపాదించడానికి మరొక రోజుగా చూస్తాము. ఇది బానిసత్వానికి మరో రోజు. పరిణతి చెందిన విశ్వాసి తన శ్రేయస్సు లేదా భద్రత కోసం సంపదపై ఆధారపడడు. అతని శ్రేయస్సు కోసం ఆయన పునాది దేవుని వాక్యంపై ఆధారపడి ఉంటుంది.

సంతుష్టి సహితమైన దైవభక్తి గొప్పలాభసాధనమై యున్నది. మనమీలోకములోనికి ఏమియు తేలేదు, దీనిలోనుండి ఏమియు తీసికొని పోలేము. కాగా అన్నవస్త్రములుగలవారమై యుండి వాటితో తృప్తిపొందియుందము. ధనవంతులగుటకు అపేక్షించువారు శోధనలోను, ఉరిలోను, అవివేక యుక్తములును హానికరములునైన అనేక దురాశలలోను పడుదురు. అట్టివి మనుష్యులను నష్టములోను నాశనములోను ముంచివేయును. ఎందుకనగా ధనాపేక్షసమస్తమైన కీడులకు మూలము; కొందరు దానిని ఆశించి విశ్వాసమునుండి తొలగిపోయి నానాబాధలతో తమ్మును తామే పొడుచుకొనిరి. (1తిమో 6:6-10)

ఒక క్రైస్తవ వ్యాపారవేత్త యొక్క ప్రాథమిక ఉద్దేశ్యం లాభం కాదు, దేవుని మహిమ. అందువల్ల, మోసము లాభం పొందడు, కానీ దేవుణ్ణి గౌరవించే మార్గాల ద్వారా. వ్యాపారంలో దేవునికి మొదటి స్థానం ఇవ్వడం ద్వారా, అతను దేవుణ్ణి మహిమపరుస్తాడు.

లాభం అనేది ముగింపుకు ఒక సాధనం, అంతం కాదు. గొప్ప సంపద మనకు సంతోషాన్ని కలిగించదు. ఆస్తులు పోగుచేసుకొనుట కంటే దేవుని మహిమ కోసం జీవించే వ్యాపారవేత్తలను దేవుడు ఆశీర్వదిస్తాడు. దేవుడు మన వ్యాపారంలో ఆసక్తి కలిగి ఉన్నాడు. అతను మాతో భాగస్వామిగా ఉండాలని కోరుకుంటాడు.

దేవుని మహిమ కోసం జీవించే ఒక వ్యాపారవేత్త తన ఆదాయపు పన్నును మోసం చేయడాన్ని హేతుబద్ధం చేయడు ఎందుకంటే ఆస్తులు పోగుపడటం అతని లక్ష్యం కాదు. అతని జీవితంలో దేవుని దయతో సంభాషించడమే అతని లక్ష్యం.

Share