Select Page
Read Introduction to James యాకోబు

 

సహోదరులారా, ఒకనికి విరోధముగా ఒకడు మాటలాడకుడి. తన సహోదరునికి విరోధముగా మాటలాడి తన సహోదరునికి తీర్పు తీర్చువాడు ధర్మశాస్త్రమునకు వ్యతిరేకముగా మాటలాడి ధర్మశాస్త్రమునకు తీర్పుతీర్చుచున్నాడు. నీవు ధర్మశాస్త్రమునకు తీర్పు తీర్చినయెడల ధర్మశాస్త్రమును నెరవేర్చువాడవుకాక న్యాయము విధించు వాడవైతివి.

 

నీవు ధర్మశాస్త్రమునకు తీర్పు తీర్చినయెడల ధర్మశాస్త్రమును నెరవేర్చువాడవుకాక

మనము న్యాయమూర్తి స్థానాన్ని ఊహించినప్పుడు, న్యాయాధిపతిగా ఉన్న దేవుని స్థానాన్ని తీసుకోవడం వల్ల జరుగు దూర పరిణామాలు ఊహిస్తున్నాము. తోటి క్రైస్తవులపై అపవాదు వేయడం ద్వారా, మనము దేవుని వాక్యాన్ని తీర్పు తీరుస్తున్నాము. క్రైస్తవునికి బైబిల్ అంతిమ అధికారం. క్రైస్తవుడు బైబిలును తీర్పు తీర్చినప్పుడు, అతను తనను తాను అంతిమ అధికారం చేసుకుంటాడు. ఇది దైవదూషణ.

నియమము:

క్రియలను చేయువారిని  తీర్పు చెప్పడం ఒక విషయం కాని చర్యలను గూర్చి తీర్పు చెప్పడం మరొకటి.

అన్వయము:

క్రియలను చేయువారిని  తీర్పు చెప్పడం ఒక విషయం కాని చర్యలను గూర్చి తీర్పు చెప్పడం మరొకటి. ఒక వ్యక్తి యొక్క ఉద్దేశాలను నిర్ధారించడం మరియు తీర్పు చెప్పడం రెండు వేర్వేరు విషయాలు.  మనము ఇతరులను ఆత్మాశ్రయంగా తీర్పు చెప్పేటప్పుడు ధర్మశాస్త్రము అనుసరించువారి కంటే ధర్మశాస్త్రము యొక్క పరిరక్షకులు అవుతాము.

ఇతర క్రైస్తవులకు వ్యతిరేకంగా అవమానకరమైన మరియు విమర్శనాత్మక మాటలు మనల్ని దేవుని స్థానంలో ఉంచుతాయి. మేము ఇతర వ్యక్తులను అగౌరవపరిచే స్థితిని తీసుకున్నప్పుడు, మేము స్వనీతికి ప్రాధాన్యతనిస్తాము. మనకు సమస్యల విషయము ఎల్లప్పుడూ సరైనది తెలియదు, ఏమైనప్పటికీ మనము ఆ స్థానాన్ని తీసుకుంటాము. మేము దీన్ని చేసినప్పుడు, మనం ఇతరులకన్నా ఉన్నతమైన వారిగా ఇతరులపై తీర్పు ఇస్తాము.

సహోదరులారా, మీరు స్వతంత్రులుగా ఉండుటకు పిలువబడితిరి. అయితే ఒక మాట, ఆ స్వాతంత్యమును శారీరక్రియలకు హేతువు చేసికొనక, ప్రేమ కలిగినవారై యొకనికొకడు దాసులైయుండుడి. ధర్మశాస్త్ర మంతయు – నిన్నువలె నీ పొరుగువానిని ప్రేమించుము

అను ఒక్క మాటలో సంపూర్ణమైయున్నది.అయితే మీరు ఒకనినొకడు కరచుకొని భక్షించినయెడల మీరు ఒకనివలన ఒకడు బొత్తిగా నశించిపోదురేమో చూచుకొనుడి. (గలతీ 5:13-15)

కక్షచేతనైనను వృథాతిశయముచేతనైనను ఏమియు చేయక, వినయమైన మనస్సుగలవారై యొకనినొకడు తన కంటె యోగ్యుడని యెంచుచు మీలో ప్రతివాడును తన సొంతకార్యములను మాత్రమేగాక యితరుల కార్యములను కూడ చూడవలెను. (ఫిలిప్పీ 2:3,4)

ఇతరులను తీర్పు తీర్చడం ద్వారా మనము దేవుని స్థానాన్ని స్వాధీనం చేసుకుంటాము. మేము దేవుని వాక్యానికి న్యాయనిర్ణేతగా ఏర్పడినప్పుడు, మేము ఇకపై దాని సూత్రాలకు లోబడము కాని దాని సూత్రాలకు తీర్పు ఇస్తాము. మనకు మనమే జీవితానికి తుది అధికారం అవుతాము. ఏది సరైనది మరియు ఏది తప్పు అని నిర్ణయించే స్థానంలో మనం ఉంటాము. తప్పుఒప్పుల గురించి మన ప్రమాణం మన స్వంత అభిప్రాయం యై ఉంటుంది మరియు ఆ అభిప్రాయం దేవుని అభిప్రాయం కంటే గొప్పది అని అనుకుంటాము.

అయినప్పటికీ, దేవుడు తన అధికారాన్ని వదులుకోడు. మనము ఇతరులకు తీర్పు తీర్చినట్లయితే, మనము దేవుని హక్కుపై దాడి చేసినవారమౌతాము. ఈ అత్యున్నత భావన మరియు ఇతరులను తక్కువ అంచనావేయడము లక్ష్యం సమర్థన లేకుండా ఉంటుంది. అతను వారి గురించి వాస్తవాలు లేకుండా తన తీర్పును  తీరుస్తాడు.

ఒక చర్య కారణంగా మనము మొత్తం వ్యక్తిని తీర్పు చేస్తే, మేము వారి గురించి అన్యాయమైన బాహ్యనిక్షేపం చేసినవరమౌతాము. ఇది అన్యాయమైన సాధారణీకరణ. మేము ఒక చిన్న వాస్తవాల ద్వారా లేదా వాస్తవాలు లేకుండా ప్రజలకు ముద్రవేయవచ్చు. ఒక పార్టీకి మనల్ని ఆహ్వానించలేదు, కాబట్టి మనము అతనికి “స్నేహరహితుడు” అని ముద్ర వేస్తాము.

“గాజు గృహాలలో నివసించే ప్రజలు రాళ్ళు విసరకూడదు.”

Share