Select Page
Read Introduction to James యాకోబు

 

సహోదరులారా, ఒకనికి విరోధముగా ఒకడు మాటలాడకుడి. తన సహోదరునికి విరోధముగా మాటలాడి తన సహోదరునికి తీర్పు తీర్చువాడు ధర్మశాస్త్రమునకు వ్యతిరేకముగా మాటలాడి ధర్మశాస్త్రమునకు తీర్పుతీర్చుచున్నాడు. నీవు ధర్మశాస్త్రమునకు తీర్పు తీర్చినయెడల ధర్మశాస్త్రమును నెరవేర్చువాడవుకాక న్యాయము విధించు వాడవైతివి.

 

యాకోబు ఇప్పుడు వ్యక్తిగత మరియు వ్యక్తుల మధ్య సంఘర్షణ నుండి 4:11-12లో ఇతరులకంటే హెచ్చించుకొను  అంశముకు మారుతున్నాడు. 11 వ వచనం ఆదేశంతో ప్రారంభమవుతుంది, తరువాత ఆదేశానికి కారణం దానిని అనిసరిస్తుంది.

దేవుని ముందు మనల్ని మనం తగ్గించుకొనుట ఒక విషయం (4:10) మరియు తోటి క్రైస్తవుల కంటే మనల్ని మనం హెచ్చించుకొనుట మరొకటి.

సహోదరులారా, ఒకనికి విరోధముగా ఒకడు మాటలాడకుడి.

యాకోబు  ఇప్పుడు నాలుకకు సంబంధించిన పాపము విషయానికి తిరిగి వచ్చాడు. ఇతర క్రైస్తవులను అగౌరవపరిచేటప్పుడు లేదా తగ్గించేటప్పుడు మనం “ఒకరినొకరు చెడుగా మాట్లాడుతాము”. “విరోధముగా … మాటలాడకుడి” అనే పదాలకు పరువు తీయడం, తిరస్కరించడం, అపవాదు చేయడం అని అర్ధము. అపవాదు దుర్మార్గపు విభజన, ఒకరిని బాధపెట్టాలనే కోరిక. ఈ సందర్భంలో, మనము మన నోటితో ఇతరులను బాధపెడతాము.

 ““విరోధముగా … మాటలాడకుడి” అనే గ్రీకు పదం క్రిందికి మరియు మాట్లాడుట అను రెండు పదాల నుండి వచ్చింది. విరోధముగా మాట్లాడటం అంటే ఒకరి గురించి చెడుగా మాట్లాడటం, అతని గురించి అవమానకరంగా మాట్లాడటం. క్రొత్త నిబంధన ఈ పదాన్ని ఇక్కడ మరియు 1 పేతురు 2 1:2; 3:16. లో మాత్రమే ఉపయోగిస్తుంది;

నియమము:

తోటి విశ్వాసుల నిరాకరణ వారిపై ఉన్నతమైన స్థానాన్ని ఊహిస్తుంది.

అన్వయము:

మేము ఇతరులను దిగజార్చినప్పుడు, వారిపై ఉన్నతమైన స్థానాన్ని తీసుకుంటాము. మేము వారి కంటే ఎక్కువగా ఉన్నట్లుగా చూస్తాము మరియు వాటి గురించి తక్కువ అంచనా వేస్తాము. మేము ఈ వైఖరిని స్వనీతితో మభ్యపెడతాము, “నేను వారి కోసం వారి భయంకరమైన స్థితిలో ప్రార్థిస్తాను” అని గుర్తించడానికి వీలులేకుండా చేస్తాము. చివరి విశ్లేషణలో, ఇతరులను విమర్శించడం ఇతరులపై మనల్ని ఉంచుతుంది. ఇది వారికంటే మనం మంచివాళ్ళమని అనుభూతిని కలిగిస్తుంది.

ఇతర క్రైస్తవులతో తప్పు కనుగొనడం సంగమునకు వెళ్ళే పాపం ఎందుకంటే చాలామంది క్రైస్తవులు దీనిని సహిస్తారు. వారు దానిని తెలివితక్కువతనముగా చూడరు.

మనము ఇతరులను అనేక విధాలుగా అపవాదు చేస్తాము

1) మేము తప్పుడు ఆరోపణలతో అపవాదు చేస్తాము. డయోట్రోఫెస్ అపొస్తలుడైన యోహానును దుర్భాషలాడాడు. మత పెద్దలు యేసు గురించి చెడుగా మాట్లాడారు. క్రైస్తవులను నిందించువాడు అపవాది (ప్రకటన 12:10).

2) ఇతరులు నిజంగా చేసిన తప్పులను అతిశయోక్తిగా చెప్పడము ద్వారా మనము అపవాదు చేస్తాము. ఈ వక్రీకరణల ద్వారా ప్రజలను మనం అధ్వాన్నంగా చేస్తాము.

3) నిజమైన తప్పిదాలను అనవసరంగా పునరావృతం చేయడం ద్వారా మనం ఇతరులపై అపవాదు కూడా చేయవచ్చు. నిజమైన ప్రేమ ఇతరుల తప్పులను కప్పివేస్తుంది. పాత సామెత చెప్పినట్లుగా, “మనం ఒకరి గురించి మంచిగా చెప్పలేకపోతే – ఏమీ అనకండి.”

ప్రేమ అనేక పాపములను కప్పును గనుక అన్నిటికంటె ముఖ్యముగా ఒకనియెడల ఒకడు మిక్కటమైన ప్రేమగలవారై యుండుడి (1పేతురు 4:8)

ప్రతికూలమైన, తప్పుదోవ పట్టించే, విమర్శనాత్మక వ్యక్తి గురించి ఎవరికీ ఉన్నత అభిప్రాయం లేనందున మనం ఇతరులను అణగదొక్కడం ద్వారా మనల్ని మనం హెచ్చించుకునే ప్రయత్నము చేయకూడదు. ఈ రకమైన వ్యక్తి ఎవరిగురించి మాట్లాడదో ఆ వ్యక్తిని మాత్రమే కాకుండా, మాటలు వినిన వ్యక్తిని కూడా బాధపెడతాడు, అలాగే తననుతాను కూడా

కొండెగాని మాటలు రుచిగల భోజ్యములుఅవి లోకడుపులోనికి దిగిపోవును. (సామెతలు 18:8)

దేవుని పరిశుద్ధాత్మను దుఃఖపరచకుడి; విమోచనదినమువరకు ఆయనయందు మీరు ముద్రింపబడి యున్నారు. సమస్తమైన ద్వేషము, కోపము, క్రోధము, అల్లరి, దూషణ, సకలమైన దుష్టత్వము మీరు విసర్జించుడి. (ఎఫెస్సీ 4:30,31)

Share