Select Page
Read Introduction to James యాకోబు

 

కాదుగాని, ఆయన ఎక్కువ కృప నిచ్చును; అందుచేత–దేవుడు అహంకారులను ఎదిరించి దీనులకు కృప అనుగ్రహించును అని లేఖనము చెప్పుచున్నది.

 

అందుచేత

దేవుడు తన కృపను మనకు అందుబాటులోకి తెచ్చే కారణాన్ని “అందుచేత” అనుమాట సూచిస్తుంది. మేము వినయంతో దేవుని వాగ్దానాలను మరియు ఆయన కృపను పొందుకోగలము. దేవుని దయ పొందటానికి ఇది ఒక షరతు.

పాత నిబంధన యొక్క గ్రీకు అనువాదం నుండి సామెతలు 3:34 ను యాకోబు ఉటంకించాడు. పేతురుకూడా ఈ వచనమును 1 పేతురు 5:5 లో ఉటంకించాడు.

 మచిన్నలారా, మీరు పెద్దలకు లోబడియుండుడి; మీరందరు ఎదుటివాని యెడల దీనమనస్సు అను వస్త్రము ధరించుకొని మిమ్మును అలంకరించుకొనుడి; దేవుడు అహంకారు లను ఎదిరించి దీనులకు కృప అనుగ్రహించును. (1పేతురు 5:5)

 “అహంకారముగల” వ్యక్తి తనను తాను ఇతరులకు పైన హెచ్చించుకొను వ్యక్తి. దేనికి సంబంధించిన గ్రీకు పదం  మీద, కనిపించు  అను రెండు పదాలు  నుండి వచ్చింది ఆ విధంగా, అహంకారము గల  వ్యక్తి ఇతరులపై పైగా చూపించుకొను వ్యక్తి. అతను ఇతర విశ్వాసులను అసహ్యించుకుంటాడు మరియు తృణీకరిస్తాడు.

అహంకార, అసహ్యకరమైన, గర్వముగల పాపపు భావాలకు క్రొత్త నిబంధన ఎల్లప్పుడూ ఈ పదాన్ని ఉపయోగిస్తుంది. ఇది ప్రాధాన్యతను ఇష్టపడే వ్యక్తి గురించినది. అతను తన యోగ్యత లేదా విధానాల గురించి ఉత్సాహపూరితమైన అంచనాను కలిగి ఉన్నాడు మరియు ఒక అహంకారాన్ని కలిగి ఉంటాడు. అతను తనను తాను ఇతరులకన్నా చూపించుకోవాలనుకుంటున్నాడు. అతను తనను తాను నింపుకొనినందున ఇతరులపై ధిక్కారం చేస్తాడు.

 “ఎదిరించి” అనే పదానికి వ్యతిరేకించడం అనే అర్ధం ఉంది. ఇది వ్యతిరేకంగా మరియు ఏర్పాట్లు చేయడము అను రెండు గ్రీకు పదాల నుండి వచ్చింది. “ఎదిరించు” అనేది వ్యతిరేకంగా యుద్ధంలో ఏర్పాట్లు చేయాలనే ఆలోచన ఉంది. గర్వించదగిన వ్యక్తులపై దేవుడు పూర్తి యుద్ధ దుస్తులలో తనను తాను ఉంచుకుంటాడు. అహంకారం అన్ని పాపాలు ప్రవహించే పునాది పాపం.

నియమము:

దేవుడు అహంకారులకు వ్యతిరేకంగా యుద్ధానికి వెళ్తాడు.

అన్వయము:

గర్వించే విశ్వాసి ఇతర విశ్వాసుల కంటే తనను తాను పైగా ఉంచుకుంటాడు. అప్పుడు దేవుడు తనను తాను ఈ విశ్వాసి కంటే పైకి ఉండి అతనితో యుద్ధానికి వెళ్తాడు.

అహంకారాన్ని నిజమైన గొప్పతనంగా మనం అపార్ధము చేసుకోకూడదు. మనలో మిగిలినవారికంటే గొప్ప విశ్వాసులు ఉన్నారు. అహంకారం మన స్థాయికన్నా మనం గొప్పవారమని నమ్ముతుంది. ఇది మన ఊహకు సంబంధించినది.

మన మీద మనము ఆధారపడినట్లయితే మనతో యుద్ధం చేయడానికి దేవుడు సిద్ధముగా ఉంటాడు. ఇది నిష్క్రియాత్మక ప్రతిఘటన కాదు క్రియాశీల వ్యతిరేకత. మేము అహంకారంతో పనిచేస్తే ఆయన మనపై చురుకుగా పోరాడుతాడు. అహంకారం కంటే దేవుని ప్రతిఘటనను రేకెత్తించే మరో పాపము లేదు. ఈ పాపం దేవుని దయతో నిమగ్నం అవ్వకుండా చేస్తుంది ఎందుకంటే అహంకారం యొక్క పాపం కంటే మరే ఇతర పాపం దేవునికి వ్యతిరేకంగా ఉండదు. ఇది దేవుని నుండి స్వాతంత్ర్యతను  ప్రకటిమ్చుట.

అహంకారం దేవుని నుండి స్వాతంత్ర్యతను కోరుకొనుట మరియు అన్ని పాపాలకు పునాది ఎందుకంటే మనం ప్రతి పాపంలో అహంకారాన్ని కనుగొనవచ్చు. అహంకారం ప్రతి అవసరానికి దేవుని కృప అవసరములేదు, తనకు తానే సరిపోతుందని అని భావిస్తుంది.

గర్వహృదయులందరు యెహోవాకు హేయులు; నిశ్చయముగా వారు శిక్ష నొందుదురు. (సామెతలు 16:5)

ఆధ్యాత్మిక అహంకారం ఘోరమైనది, ఎందుకంటే మనం ఆధ్యాత్మికంగా ఇతరులకన్నా గొప్పగా ఉన్నామని నమ్ముతూ మనలను మోసం చేస్తుంది. క్రీస్తు లేనివారికి దేవుని దయను అహంకారం అడ్డుకుంటుంది మరియు అహంకారం ఆయనను తెలిసిన వారికి “ఎక్కువ కృప” ని అడ్డుకుంటుంది.

అసూయ, స్వయం కోరిక మరియు ఆశయం వాటి మూలంగా అహంకారమును కలిగి ఉంటాయి. వినయం ప్రాధాన్యత ఆశించదు. వినయపూర్వకమైన విశ్వాసి స్వార్ధపరుడు కాదు. తనకు హక్కులు ఉన్నాయని అతను భావించడు కాని తన వద్ద ఉన్నవన్నీ ప్రభువు నుండి వచ్చాయని ఎరిగినవాడు. తన వద్ద ఉన్నవన్నీ దేవుని నుండి వచ్చినవని ఆయనకు తెలుసు. దేవుడు అతనికి ఎక్కువ దయను ఇస్తాడు ఎందుకంటే అతను కృపను మొదటి స్థానంలో విలువైనదిగా భావిస్తాడు.

ఎందుకనగా నీకు ఆధిక్యము కలుగ జేయువాడెవడు? నీకు కలిగిన వాటిలో పరునివలన నీవు పొందనిది ఏది? పొందియుండియు పొందనట్టు నీవు అతిశయింపనేల? (1కొరిం 4:7)

Share