Select Page
Read Introduction to James యాకోబు

 

మన పితరుడైన అబ్రాహాము తన కుమారుడైన ఇస్సాకును బలిపీఠముమీద అర్పించి నప్పుడు అతడు క్రియలవలన నీతిమంతుడని తీర్పు పొంద లేదా?౹

 

తన కుమారుడైన ఇస్సాకును బలిపీఠముమీద అర్పించి నప్పుడు

బలిపీఠం మీద ఇస్సాకును అర్పించినప్పుడు ప్రజలు అబ్రాహామును క్రియల ద్వారా నీతిమంతుడయ్యాడు అనే  ప్రశ్నకు గ్రీకు “అవును” అను సమాధానం ఆశిస్తుంది. తాను నీతిమంతునిగా తీర్చబడిన రెండు దశాబ్దాల తర్వాత అబ్రాహాము ఇస్సాకును బలిపీఠం మీద అర్పించాడు. దేవుడు ఆదికాండము 12-15లో అబ్రాహామును నీతిమంతునిగా తీర్చాడు. చాలా సంవత్సరాల తరువాత అబ్రాహాము ఇస్సాకును బలిగా అర్పించాడు (ఆది 22 :3,12). క్రియాశీల విశ్వాసం చివరికి చర్యలో కనిపిస్తుంది (అనివార్యంగా మరియు ఎల్లప్పుడూ కాదు).

అబ్రాహాము విశ్వసించిన తరువాత దేవుని మార్పులేని నీతిపై క్రియాశీల విశ్వాసాన్ని ఎలా పెంచుకున్నాడు అనే సంఘటనను కూడా హెబ్రీ పత్రిక వివరిస్తుంది (15:6).

అబ్రాహాము శోధింపబడి విశ్వాసమునుబట్టి ఇస్సాకును బలిగా అర్పించెను. ఎవడు ఆ వాగ్దానములు సంతోషముతో అంగీకరించెనో, –ఇస్సాకువలననైనది నీ సంతానమనబడును

అని యెవనితో చెప్పబడెనో, ఆ అబ్రాహాము, మృతులను సహితము లేపుటకు దేవుడు శక్తిమంతుడని యెంచినవాడై, తన యేకకుమారుని అర్పించి, ఉపమానరూపముగా అతనిని మృతులలోనుండి మరల పొందెను.(హెబ్రీ 11:17)

ఇస్సాకును అర్పించే చర్య అబ్రాహాము విశ్వాసాన్ని పరిపక్వం చేసింది. అబ్రాహాము విశ్వాసం ఒక బిడ్డను ఉత్పత్తి చేయటానికి దేవుడు తన వృద్ధాప్యాన్ని అధిగమించుటకు సహాయము చేయగలడు అనే నమ్మకం నుండి తన కొడుకును మృతులలోనుండి లేపగలడనే విశ్వాసమునకు కదిలింది.

అబ్రాహాము కొన్ని సమయాల్లో దేవునిని విశ్వసించే విషయములో ఘోరంగా విఫలమయ్యాడు. అతను తన భార్య శారా ద్వారా దేవుడు తనకు ఒక కొడుకును ఇవ్వబోతున్నాడని నమ్మకపోవడంతో అతను హాగరు అను తన భార్య పనిమనిషిని లైంగికంగా తీసుకున్నాడు. దీని ఫలితంగా మొదటి అరబ్ (ఇష్మాయేల్) జన్మించాడు. సారా తన సోదరి అని అబద్దం చెప్పాడు (Ge 12:19; 20:2). ఈ సందర్భాలలో అతని క్రియలు మనుష్యుల దృష్టిలో అతని విశ్వాసాన్ని ధృవీకరించలేదు.

బైబిల్లో విశ్వాసం ద్వారా నీతిమంతులుగా తీర్చబడుట , క్రియలు జోడీకా కనబడవు. కానీ  రెండు రకాల నీతిమంతులుగా తీర్చబడు విషయాలు ఉన్నాయి. విశ్వాసం ద్వారా నీతిమంతులుగా తీర్చబడుట అనేది శాశ్వతమైన నీతిమంతులుగా తీర్చబడుట మాత్రమే కాదు. మనుషుల “క్రియల” ద్వారా నీతిమంతులుగా తీర్చబడుట అనునది ఉంది. మనుషులు మీ క్రియలను చూస్తారు మరియు మీ విశ్వాసం యొక్క ప్రామాణికతను ధృవీకరిస్తారు. యాకోబు 2:24, “మాత్రమే” అనే పదాన్ని గమనించండి

మనుష్యుడు విశ్వాసమూలమున మాత్రముకాక క్రియల మూలమునను నీతిమంతుడని యెంచబడునని, మీరు దీనివలన గ్రహించితిరి. (యాకోబు 2:24)

నియమము:

సత్క్రియలు విశ్వాసానికి రుజువు కానీ రక్షణకు మార్గము కాదు.

అన్వయము:

ప్రభుత్వము రక్షణ గురించి యాకోబు 2:14-26లో ఏమీ లేదు. ఏదేమైనా, ఈ భాగం ఆచరణాత్మక అభివ్యక్తిలో వ్యక్తమయ్యే విశ్వాసం యొక్క అవసరాన్ని తెలియజేస్తుంది. నిజమైన విశ్వాసం కొంత మంచి ప్రభావాన్ని ఇస్తుంది. నిజమైన మరియు తప్పుడు విశ్వాసం ఉంది; నిజమైన విశ్వాసం మంచి పనులలో కనిపిస్తుంది.        

నిజమైన ఆధ్యాత్మికత దాని నమ్మకం ప్రకారం ప్రవర్తిస్తుంది. మన క్రియలు మన విశ్వాసానికి సాక్ష్యమిస్తాయి. జాన్ కాల్విన్ ఇలా అన్నాడు, “విశ్వాసం మాత్రమే నీతిమంతులుగా తీర్చుతుంది; కానీ నీతిమంతులుగా తీర్చు విశ్వాసం ఎప్పుడూ ఒంటరిగా ఉండదు.” మన మంచి పనుల ద్వారా ఇతరుల ముందు మన విశ్వాసాన్ని నిరూపిస్తాము. విశ్వాసం ద్వారా కృప చేత మనం నిత్యజీవంలోకి ప్రవేశిస్తాము.

దేవుని ముందు మన నైతికశూన్యత దేవుడు విశ్వాసం ద్వారా మనల్ని నీతిమంతులుగా తీర్చాలని కోరుతుంది. దేవుడు మనల్ని నీతిమంతులుగా తీర్చినప్పుడు, దేవుని ముందు అర్హత లేని అంగీకారం మనకు ఉంటుంది. దేవుడు మాత్రమే చూసే లావాదేవీ ఇది.

మీరు విశ్వాసముద్వారా కృపచేతనే రక్షింపబడియున్నారు; ఇది మీవలన కలిగినది కాదు, దేవుని వరమే. అది క్రియలవలన కలిగినదికాదు గనుక ఎవడును అతిశయపడ వీలులేదు. (ఎఫెస్సీ 2:8)

దేవుని చిత్తాన్ని చేయడం ద్వారా మేము ఆ విశ్వాసాన్ని వ్యక్తపరుస్తాము. విశ్వాసం అదృశ్యంగా ఉన్నందున, విశ్వాసం చేసే కార్యము ద్వారా మాత్రమే మనం దానిని చూడగలం. విశ్వాసం దాని చర్యల ద్వారా స్పష్టమవుతుంది. ఆత్మ యొక్క ఫలాలను ఉత్పత్తి చేయని ఆధ్యాత్మిక జీవితం ఆధ్యాత్మికత కాదు. ఆధ్యాత్మికత ఎల్లప్పుడూ ఏదో ఒకదానిని ఉత్పత్తి చేస్తుంది (గలతీ 5:22,23).

మరియు వాటియందు మనము నడుచుకొనవలెనని దేవుడు ముందుగా సిద్ధపరచిన సత్‌క్రియలు చేయుటకై, మనము క్రీస్తుయేసునందు సృష్టింపబడినవారమై ఆయన చేసిన పనియైయున్నాము. (ఎఫెస్సీ 2:10)

మృతమైన విశ్వాసమును నీతిని ఫలింపలేని విషయము ద్వారా ఎరుగగలము.   

నేను నా తండ్రియొద్ద చూచిన సంగతులే బోధించుచున్నాను; ఆప్రకారమే మీరు మీ తండ్రియొద్ద వినినవాటినే జరిగించుచున్నారని వారితో చెప్పెను. అందుకు వారు ఆయనతో–మా తండ్రి అబ్రాహామనిరి; యేసు–మీరు అబ్రాహాము పిల్లలైతే అబ్రాహాము చేసిన క్రియలు చేతురు. దేవునివలన వినిన సత్యము మీతో చెప్పినవాడనైన నన్ను మీరిప్పుడు చంప వెదకుచున్నారే; అబ్రాహాము అట్లు చేయలేదు. (యోహాను 8:39-41)

Share