Select Page
Read Introduction to James యాకోబు

 

మన పితరుడైన అబ్రాహాము తన కుమారుడైన ఇస్సాకును బలిపీఠముమీద అర్పించి నప్పుడు అతడు క్రియలవలన నీతిమంతుడని తీర్పు పొంద లేదా? 

 

2:21 తో ప్రారంభించి,యాకోబు విశ్వాసుల యొక్క క్రియాశీల విశ్వాసం యొక్క ఉదాహరణలు మరియు మానవ శరీర నిర్మాణ శాస్త్రం నుండి ఒక ఉదాహరణ గురించి ప్రస్తావించాడు: 

1) అబ్రహాము (వ. 21-24);  

2) రాహాబు (.25);  

3) మానవ శరీరము మరియు ప్రాణము (వచనము. 26). 

2: 21-23లో మునుపటి వచనాల అభ్యంతరాన్ని యాకోబు నేరుగా ఖండించాడు

అతను 22  వచనంలో అభ్యంతరం వ్యక్తం చేయువానికి  – “మీరు చూశారా?” 

మన పితరుడైన అబ్రాహాము 

అబ్రాహాము మొదటి యూదుడు మరియు యూదులందరికీ తండ్రియాకోబు పత్రిక పాఠకులైన యూదులు అబ్రాహామును యూద విశ్వాస(మత) స్థాపకుడిగా గౌరవించారుఅతను అన్యజనుడువిశ్వాసం ద్వారా మొదటి యూదుడు అయ్యాడు (ఆది 15: 6; రోమా 4: 1-16). దేవుని యందు విశ్వాసం ద్వారా మాత్రమే అతడు నీతిమంతునిగా తీర్చబడ్డాడు మరియు క్రీస్తు సిలువపై చేసిన పని ఆధారంగా దేవుని తన నీతిని ఆరోపించాడు.  

క్రియలవలన నీతిమంతుడని తీర్పు పొంద లేదా? 

మార్పుచెందిన రెండు దశాబ్దాల తరువాతఅబ్రాహాము విశ్వాసం ప్రజల దృష్టిలో నిరూపించబడిందని దేవుడు ప్రకటించాడుదేవుడు అబ్రాహామును విశ్వాసము ద్వారా కృపచేత నీతిమంతునిగా తీర్చాడు  (రోమా3:20; 4: 1-25; గల3: 6,11; ఆది 15: 6 [v. 23 లో సూచించబడింది]). దేవునిని అబ్రాహాము నమ్మిన సమయంలో దేవుడు నీతిని ఆరోపించాడు(రోమా1:17; 3:24; 4: 1-25).  వచనములోని నీతిమంతునిగా తీర్చబడుట దేవుడు అబ్రాహామును నీతిమంతునిగా తీర్చుట కాదుకానీ అతని జీవితాన్ని చూసిన ప్రజల ధృస్తీలోఅబ్రాహామును నీతిమంతునిగా తీర్చబడుటప్రజలు అతని క్రియల ద్వారా అతని రక్షణను గ్రహించారు.  

కాబట్టి శరీరము విషయమై మన మూలపురుషుడగు అబ్రాహామునకేమి దొరికెనని అందుము. అబ్రాహాము క్రియల మూలముగా నీతిమంతుడని తీర్చబడినయెడల అతనికి అతిశయకారణము కలుగును గాని అది దేవుని యెదుట కలుగదు. లేఖనమేమి చెప్పుచున్నదిఅబ్రాహాము దేవుని నమ్మెనుఅది అతనికి నీతిగా ఎంచబడెనుపని చేయువానికి జీతము ఋణమేగాని దానమని యెంచ బడదు. పనిచేయకభక్తిహీనుని నీతిమంతునిగా తీర్చు వానియందు విశ్వాసముంచువానికి వాని విశ్వాసము నీతిగా ఎంచబడుచున్నది.(రోమా 4:1-5) 

సమర్థించు” అనే పదానికి క్రొత్త నిబంధనలో రెండు ప్రాథమిక అర్ధాలు ఉన్నాయి1) నిర్దోషిగా ప్రకటించడంధర్మబద్ధంగా ప్రకటించడం మరియు 2) నిరూపణ లేదా రుజువురోమన్లు ​​మరియు గలతీయులలో దేవుడు నీతిమంతులుగా ప్రకటించే అర్థంలో పౌలు “సమర్థించు ని ఉపయోగిస్తాడు: 

కాబట్టి నమ్మువారు ఆయన కృపచేతనేక్రీస్తుయేసునందలి విమోచనము ద్వారా ఉచితముగా నీతిమంతులని తీర్చబడుచున్నారు. 25పూర్వము చేయబడిన పాపములను దేవుడు తన ఓరిమివలన ఉపేక్షించినందునఆయన తన నీతిని కనువరచవలెనని౹ 26క్రీస్తుయేసు రక్తమునందలి విశ్వాసము ద్వారా ఆయనను కరుణాధారముగా బయలుపరచెనుదేవుడిప్పటి కాలమందు తన నీతిని కనబరచునిమిత్తముతాను నీతిమంతుడును యేసునందు విశ్వాసముగలవానిని నీతిమంతునిగా తీర్చువాడునై యుండుటకు ఆయన ఆలాగు చేసెను. 27కాబట్టి అతిశయకారణ మెక్కడఅది కొట్టి వేయబడెనుఎట్టి న్యాయమునుబట్టి అది కొట్టివేయ బడెనుక్రియాన్యాయమునుబట్టియాకాదువిశ్వాస న్యాయమునుబట్టియే. 28కాగా ధర్మశాస్త్రసంబంధమైన క్రియలులేకుండ విశ్వాసమువలననే మనుష్యులు నీతిమంతులుగా తీర్చబడుచున్నారని యెంచుచున్నాము.(రోమా 3:24-28) 

కాబట్టి విశ్వాసమూలమున మనము నీతిమంతులముగా తీర్చబడిమన ప్రభువైన యేసుక్రీస్తుద్వారా దేవునితో సమాధానము కలిగియుందము (రోమా 5:1) 

మనుష్యుడు యేసు క్రీస్తునందలి విశ్వాసమువలననేగాని ధర్మశాస్త్రసంబంధమైన క్రియలమూలమున నీతిమంతుడుగా తీర్చబడడని యెరిగి మనమును ధర్మశాస్త్రసంబంధమైన క్రియలమూలమున గాక క్రీస్తునందలి విశ్వాసము వలననే నీతిమంతులమని తీర్చబడుటకై యేసు క్రీస్తునందు విశ్వాసముంచియున్నాముధర్మశాస్త్రసంబంధ క్రియలమూలమున  శరీరియు నీతిమంతుడని తీర్చబడడు గదా. (గలతీ 2:16) 

 పద్యంలో “సమర్థించు అనే రెండవ ఆలోచనను జేమ్స్ ఉపయోగిస్తాడు – నిరూపణఅబ్రాహాము అనూహ్యంగా ఇస్సాకును అర్పించడం ద్వారా తన విశ్వాసాన్ని ధృవీకరించాడుఇది పురుషుల దృష్టిలో రచనల ద్వారా సమర్థించడంవిశ్వాసం ద్వారా సమర్థించడం దేవుని దృష్టిలో ఉంది మరియు పనుల ద్వారా సమర్థించడం మనుష్యుల దృష్టిలో ఉంటుందిక్రొత్త నిబంధన కింది భాగాలలో  కోణంలో “సమర్థించు ని ఉపయోగిస్తుంది: 

అయినను జ్ఞానము జ్ఞానమని దాని సంబంధులందరినిబట్టి తీర్పుపొందుననెను.(లూకా 7:35)  

నీ మాటలలో నీవు నీతిమంతుడవుగా తీర్చబడునట్లును నీవు వ్యాజ్యెమాడునప్పుడు గెలుచునట్లును అని వ్రాయబడిన ప్రకారము ప్రతిమనుష్యుడును అబద్ధికుడగును గాని దేవుడు సత్యవంతుడు కాక తీరడు. (రోమా 3:4) 

నిరా క్షేపముగా దైవభక్తిని గూర్చిన మర్మము గొప్పదైయున్నది; ఆయన సశరీరుడుగా ప్రత్యక్షుడయ్యెను. ఆత్మవిషయమున నీతిపరుడని తీర్పునొందెను దేవదూతలకు కనబడెను రక్షకుడని జనములలో ప్రకటింపబడెను లోకమందు నమ్మబడెను ఆరోహణుడై తేజోమయుడయ్యెను. (1తిమో 3:16) 

విశ్వాసం ద్వారా సమర్థన మాత్రమే కాదుపనుల ద్వారా సమర్థన కూడా ఉందిపౌలు కూడా రోమన్లు ​​4: 2, 

అబ్రాహాము క్రియల మూలముగా నీతిమంతుడని తీర్చబడినయెడల అతనికి అతిశయకారణము కలుగును గాని అది దేవుని యెదుట కలుగదు. 3లేఖనమేమి చెప్పుచున్నదిఅబ్రా హాము దేవుని నమ్మెనుఅది అతనికి నీతిగా ఎంచబడెను౹ (రోమా 4:2,3) 

బై అనే పదం అర్థం కంటే మూలాన్ని సూచిస్తుందిఅబ్రహం రచనలు అతన్ని సమర్థించలేదుకానీ ప్రజలుఆయనను సమర్థించారుఅతని రచనలు ప్రజలు అతనిని నిరూపించడానికి సందర్భం ఇచ్చాయి. 

నియమము:   

దేవుడు మన ఆత్మలను శాశ్వతంగా సమర్థించుకుంటాడు కాని పురుషులు మన సాక్ష్యాన్ని సమయానికి ధృవీకరిస్తారు. 

అన్వయము: 

మనుష్యులు పనుల ద్వారా మనల్ని సమర్థించుకుంటారు కాని దేవుడు పనుల ద్వారా మనల్ని సమర్థించుకోడురచనలు మనకు దేవుని ముందు ఎటువంటి చట్టపరమైన స్థితిని పొందవు కాని అవి మనుష్యుల ముందు సాక్ష్యమిస్తాయి. 

దేవుడు మాత్రమే మన ఆత్మను నీతిమంతుడు అని సమర్థించుకోగలడు లేదా ప్రకటించగలడు (రో 3: 21-24). 

ఆత్మను మీకు అనుగ్రహించిమీలో అద్భుతములు చేయించువాడు ధర్మశాస్త్రసంబంధ క్రియలవలననా లేక విశ్వాసముతో వినుటవలననా చేయించుచున్నాడు? అబ్రాహాము దేవుని నమ్మెను అది అతనికి నీతిగా యెంచ బడెను. కాబట్టి విశ్వాససంబంధులే అబ్రాహాము కుమారులని మీరు తెలిసికొనుడి. దేవుడు విశ్వాసమూలముగా అన్యజనులను నీతిమంతులుగా తీర్చునని లేఖనము ముందుగా చూచినీయందు అన్యజనులందరును ఆశీర్వదింపబడుదురు అని అబ్రాహామునకు సువార్తను ముందుగా ప్రకటించెను. కాబట్టి విశ్వాససంబంధులే విశ్వాసముగల అబ్రాహాముతోకూడ ఆశీర్వదింపబడుదురు. (గలతీ 3:5-9) 

Share