Select Page
Read Introduction to Colossians కొలస్సయులకు

 

ప్రియసహోదరుడును, ప్రభువునందు నమ్మకమైన పరిచారకుడును, నా తోడి సేవకుడునైన తుకికు నన్నుగూర్చిన సంగతులన్నియు మీకు తెలియజేయును

 

టైచికస్ యొక్క రెండవ వివరణ ఏమిటంటే అతను “నమ్మకమైన మంత్రి”.

ప్రభువునందు నమ్మకమైన పరిచారకుడును

అతని రెండవ వర్ణన “నమ్మకమైన పరిచారకుడు”. అతను సోదరుడు మాత్రమే కాదు ప్రియమైన సోదరుడు; అతను పరిచారకుడు మాత్రమే కాదు, నమ్మకమైన పరిచారకుడు. కొలోస్సేలోని సంఘముపు సేవకు మరియు అపొస్తలుడైన పౌలుకు ఆయన నమ్మకమైనవాడు.

తుకీకు పౌలు బృందంలో సుప్రసిద్ధ సభ్యుడు కాదు. అతను ప్రసిద్ధుడు కాదు లేదా జట్టులో పేరున్న వ్యక్తి కాదు కాని అతను విజయవంతం కాలేదని కాదు. ఇక్కడ అతని వ్యక్తిత్వం కంటే అతని పాత్రపై ప్రాధాన్యత ఉంది.

పరిచర్యలో మనం తెలివైన లేదా తెలివిగా ఉండాలని దేవుడు కోరుకోడు. మేము అసలు ఉండవలసిన అవసరం లేదు. మనం ప్రసిద్ధుడవుతామని, ప్రజాదరణ పొందాలని దేవుడు ఆశించడు. అతను మన నుండి విజయాన్ని కూడా ఆశించడు. మనం నమ్మకంగా ఉండాలని ఆయన ఆశిస్తాడు (I కొరిం. 4 1,2).

 “నమ్మకమైనవాడు” అను మాటవాడకం ద్వారా పౌలు తుకీకు పని నాణ్యతను వివరించాడు. మన పరిచర్య విషయానికి వస్తే, దేవుడు మిగతా వాటికన్నా విశ్వాసపాత్రతను విలువైనదిగా భావిస్తాడు. అతను జట్టులో “మిస్టర్. సాధారణ వ్యక్తి ”. అతను మార్పులేని జీవితాన్ని గడిపాడు. ఆనాటి క్రైస్తవ పత్రికలలో అతన్ని ఎవరూ వ్రాయలేదు. అతని శరీరంలో మాడిసన్ అవెన్యూ రక్తం లేదు. మన తరం క్రైస్తవ్యము పాత్ర మీద కాకుండా వ్యక్తిత్వంపై దృష్టి పెట్టడానికి ఇష్టపడుతుంది. ఒక వ్యక్తి తనకు ఆహ్లాదకరమైన వ్యక్తిత్వం ఉన్నంతవరకు సిద్ధాంతపరంగా దూరంగా ఉన్నాడా అనే దానిపై ఎటువంటి తేడా లేదు. ఇది సత్యం యొక్క వ్యయంతో ఒక పెద్ద సోదరభావం.

మొదటి శతాబ్దంలో క్రైస్తవుడిగా ఉండటం ప్రజాదరణ పొందిన విషయం కాదు. క్రైస్తవుడిగా ఉండటం ఫ్యాషన్ కాదు. సువార్త ప్రకటించినందుకు జైలులో ఉన్న వ్యక్తికి స్నేహితుడిగా ఉండడం చాలా ప్రజాదరణ పొందిన స్థానం కాదు. అది ఒక క్రైస్తవునికి ఏదో ఖర్చు అవుతుంది. తుకీకు ధర చెల్లించడానికి సిద్ధంగా ఉన్నాడు.

తుకేకుకు మెరిసే వ్యక్తిత్వం కాదు. అతను స్థిరమైన, దృఢమైన, మరియు నమ్మకమైనవాడు. అతను ప్రభువుకు చేసిన చిన్న పనులు చేశాడు. కొలొస్సయుల పత్రికను కొలోస్సేకు తీసుకువెళ్ళడానికి అతను దానిని తక్కువగా భావించలేదు. అతను మందగింపును చేపట్టాడు. చిన్న ఉద్యోగాలు చేయడానికి పెద్ద మనిషి అవసరము. అతను ప్రతిరోజు ఆ పని చేశాడు. ఎవరూ అతని తలపై తడుముకోలేదు మరియు అతను ఎంత గొప్పవాడో చెప్పలేదు. ప్రచురణ కోసం ఎవరూ అతనిని ఇంటర్వ్యూ చేయలేదు.

నియమము:

మన పరిచర్యలో మనం నమ్మకంగా ఉండాలని దేవుడు కోరుకుంటాడు.

అన్వయము:

తుకీకు పౌలు నమ్మగల వ్యక్తి. దేవుడు మన నుండి ఆశించేది అదే. అతను విశ్వాసాన్ని కోరుకుంటాడు. నేడు చాలా మంది విశ్వాసకులు నమ్మకత్వము లేనివారు.

మీ పరిచర్యను ఎవరైనా ఎలా వివరిస్తారు? నమ్మకమైనదిగా? నమ్మకము లేనిదిగా? ప్రజలు మిమ్మల్ని విశ్వసించగలరా? వస్తువులను పంపిణీ చేయడానికి ప్రజలు మిమ్మల్ని విశ్వసించగలరా?

ఈ రోజు సువార్తను నమ్మకంగా సేవ చేయడానికి మనకు చాలా తక్కువ ఖర్చు అవుతుంది. మనల్ని ఎవరూ హింసించరు. సువార్త ప్రకటించినందుకు మనల్ని ఎవరూ జైలులో పెట్టరు. ఈ రోజు క్రీస్తు కోసం మన సాక్ష్యం కోసం ఎవరూ మనల్ని బహిష్కరించరు. అయినప్పటికీ పౌలు రోజు కంటే ఈ రోజు పరిచర్యలో ఎక్కువ నమ్మకద్రోహం ఉంది. దేవుడు తన పరిచర్య చేయటానికి లెక్కించగల వ్యక్తుల కోసం చూస్తున్నాడు.

మీరు ఉన్న చోట మీ జీవితానికి దేవుడు ఒక ప్రణాళికను కలిగి ఉన్నాడు. క్రైస్తవ జీవితాన్ని రోజువారీ జీవితంలో జీవించుట చాలా కష్టం. ఆమె ఆత్మతో నిండిన జీవితాన్ని ఎలా గడుపుతుందనే దాని గురించి సాక్ష్యం పొందడానికి రోజు మరియు వెలుపల ఇంట్లో వంటలు చేసే క్రైస్తవ భార్య వద్దకు ఎవరూ వెళ్ళరు. ప్రతిరోజూ వంటలు చేయుటలో  విసుగును ఎదుర్కోవడం ఎంత కష్టమో ఎవరూ ఆమెను అడగరు. ప్రతిరోజూ నేల తుడుచుకునే థ్రిల్ గురించి ఎవరూ ఆమెను ఇంటర్వ్యూ చేయరు. ఏదేమైనా, ఆమె దేవుని ప్రణాళికలో ఉంది మరియు దేవుడు ఆమె నుండి ఆశించేదంతా విశ్వాసం. ఆమె తన ఇంటి పనిని ప్రభువుకులాగే చేసినప్పుడు, ఆమె ఉద్దేశ్యంతో ఉన్న వ్యక్తి.

Share