Select Page
Read Introduction to Colossians కొలస్సయులకు

 

ప్రతిమనుష్యునికి ఏలాగు ప్రత్యుత్తరమియ్య వలెనో అది మీరు తెలిసికొనుటకై మీ సంభాషణ ఉప్పు వేసినట్టు ఎల్లప్పుడు రుచిగలదిగాను కృపాసహితముగాను ఉండనియ్యుడి.

 

ప్రతిమనుష్యునికి ఏలాగు ప్రత్యుత్తరమియ్య వలెనో అది మీరు తెలిసికొనుటకై

మన ప్రసంగాన్ని దయతో (ఆహ్లాదకరంగా, దయగా) మరియు ఉప్పువేసినట్టు రుచి కలిగి ఉండాలని దేవుడు కోరుకుంటాడు. మనము ఒక వ్యక్తికి ఒక విధంగా, మరొక వ్యక్తికి మరొక విధంగా సమాధానం ఇస్తాము,

వాని మూఢతచొప్పున మూర్ఖునికి ప్రత్యుత్తర మియ్యకుము

ఇచ్చినయెడల నీవును వాని పోలియుందువు.

వాని మూఢతచొప్పున మూర్ఖునికి ప్రత్యుత్తర మిమ్ము

ఆలాగు చేయనియెడల వాడు తన దృష్టికి తాను

జ్ఞానిననుకొనును. (సామెతలు 26:4,5)

వ్యత్యాసాన్ని తెలుసుకోవడానికి మనకు జ్ఞానం అవసరం.

నిర్మలమైన మనస్సాక్షి కలిగినవారై, మీలో ఉన్న నిరీక్షణనుగూర్చి మిమ్మును హేతువు అడుగు ప్రతివానికిని సాత్వికముతోను భయముతోను సమాధానము చెప్పుటకు ఎల్లప్పుడు సిద్ధముగా ఉండి, మీ హృదయములయందు క్రీస్తును ప్రభువుగా ప్రతిష్ఠించుడి; (1పేతురు 3:15)

గ్రీస్ యొక్క ప్లూటార్క్ దయ మరియు ఉప్పును ఆకర్షణ మరియు చమత్కారముకొరకు ఉపయోగించాడు. ఇది పౌలు యొక్క పాయింట్ నుండి కాంతి సంవత్సరాలు. దయ మరియు సువాసనతో ప్రజలను ఎలా గెలుచుకోవాలో ప్రజలు తెలుసుకోవాలని పౌలు కోరుకుంటున్నాడు. ప్రతి వ్యక్తికి ఏది సముచితమో మనం తెలుసుకోవాలి. పౌలు తన ప్రసంగాలలో దృఢముగా అదే సమయంలో సున్నితముగా మాట్లాడాడు. అతను సత్యానికి విధేయుడిగా ఉన్నాడు. అతను ఏ సూత్రంతో రాజీపడలేదు, అయినప్పటికీ అతను దయతో మాట్లాడాడు.

నియమము :

ప్రజలు మనలను అడిగే నిజమైన ప్రశ్నలకు క్రైస్తవులు సమాచారముతో కూడిన సమాధానమివ్వాలని దేవుడు కోరుకుంటాడు.

అన్వయము:

సువార్త మన మనస్సులో బురదగా ఉంటే మనం స్పష్టంగా వివరించలేము (II తిమో. 2:15). మన ప్రసంగాన్ని ప్రత్యేకంగా క్రీస్తు లేని వ్యక్తుల అవసరాలకు అనుగుణంగా రూపొందించాలని దేవుడు కోరుకుంటాడు.

మన సంభాషణలన్నిటిలోనూ ఆయన తన దృక్పథాన్ని ఇవ్వాలని దేవుడు కోరుకుంటాడు. ఇతరులతో అధిరోహణ పొందడం విషయముకాదు. చర్చను గెలవడం చాలా అరుదుగా రక్షకుడిని తెలుపుతుంది. సువార్తను సమర్పించడంలో సడలించడం మరియు సత్యానికి నమ్మకంగా ఉండటం చాలా ముఖ్యం.

 “సమాధానం” ఇవ్వడం అంటే వారు మనలను ఏదో అడిగారు. వారు మన జీవితాన్ని అధ్యయనం చేశారు లేదా మా వ్యాఖ్యలను విన్నారు. భిన్నంగా చేస్తుంది ఏమిటో వారు తెలుసుకోవాలనుకుంటున్నారు. ఆ సమయంలో వారికి సమాధానం చెప్పే జ్ఞానం మనకు అవసరం (యెషయా 50 4; 1 పేతు. 3:15). “సాఫ్ట్-సేల్” ను ఎప్పుడు ఉపయోగించాలో లేదా “హార్డ్-సేల్” ను ఎప్పుడు ఉపయోగించాలో మనం తెలుసుకోవాలి, అంటే నిర్ణయం కోసం ఎప్పుడు నొక్కాలి. సమయం సరిగ్గా లేనప్పుడు నిర్ణయం కోసం ఒత్తిడి చేయడం మంచి తీర్పు కాదు.

మన ఖాతాలో ఎంత డబ్బు ఉందో మాకు తెలుసు. కార్యాలయం, కారకం, పాఠశాల లేదా పరిసరాల్లో మనకు ఎంత విశ్వసనీయత ఉందో తెలుసుకోవాలి. మీ సాక్ష్యంపై చెక్ రాయడానికి మీకు ఎంత ధైర్యం ఉంటుంది?

కొన్నిసార్లు మనం మన సందేశాన్ని “మూసి వేయము” . సందేశము ఇచ్కుటకు భయపడుతాము.

Share