Select Page
Read Introduction to Colossians కొలస్సయులకు

 

నాతోకూడ చెరలో ఉన్న అరిస్తార్కును, బర్నబాకు సమీపజ్ఞాతియైన మార్కును మీకు వందనములు చెప్పు చున్నారు; ఈ మార్కునుగూర్చి మీరు ఆజ్ఞలు పొందితిరి, ఇతడు మీయొద్దకు వచ్చినయెడల ఇతని చేర్చుకొనుడి.

 

పౌలుతో సేవ చేసిన మనుష్యుల వృత్తంలో మార్క్ మరొకడు. ఈ వ్యక్తులందరికీ పరిచర్యకొరకు లోతైన ఆశ ఉంది. వారిలో ఎక్కువమంది పౌలు స్థాపించిన సంఘములకు పరిచారకులు.

బర్నబాకు సమీపజ్ఞాతియైన మార్కును

బర్నబాస్ ఒక “మంచి మనిషి,” “ఆత్మతో  నింపబడినవాడు” మరియు “విశ్వాసం” కలిగిన వ్యక్తి (అపొస్తలుల కార్యములు 11:24). పౌలు మారుమనసు పొందిన తరువాత తనను చేరదీసిన వ్యక్తి ఇతాడు. బర్నబా జోక్యం చేసుకునే వరకు సంఘము పౌలును నమ్మలేదు.

ఇతడు మార్కు సువార్త రాసిన వ్యక్తి. క్రొత్త నిబంధనలో అతని పేరు 10 సార్లు కనిపిస్తుంది. అతను మొదటి మిషనరీ యాత్రలో పౌలుతో కలిసి ప్రయాణించాడు, ఎందుకంటే బర్నబా అతని మామయ్య (అపొస్తలుల కార్యములు 12:12,25).

మార్క్ వారి “సహాయకుడు” (అపొస్తలుల కార్యములు 13:5). ఆ పదానికి “క్రింద పనిచేయువాడు”అని అర్ధం. అతను వారి “అటెండర్” అని అర్ధం. అతను బ్రీఫ్‌కేస్ మరియు నోట్‌బుక్ కంప్యూటర్‌ను తీసుకువెళ్ళాడు. అతను చీఫ్ కుక్ మరియు బాటిల్ వాషర్. అతను సంచులను తీసుకువెళ్ళాడు. అతను రిజర్వేషన్లు చేశాడు.

వెళ్ళడం కష్టమైనప్పుడు, మార్కు అకస్మాత్తుగా తన తల్లితో అపాయింట్‌మెంట్ ఉందని గుర్తు చేసుకున్నాడు. అతను వీధిలో నడుస్తున్నప్పుడు ప్రజలు, “క్లీన్ షీట్లు ఎలా ఉన్నాయి? అమ్మ వంటకాలు ఎలా ఉన్నాయి? పాంఫిలియాలో మీరు ఏదైనా సముద్రపు దొంగలను చూశావా? ” అని అడిగి ఉండవచ్చు. అతను ప్రజల ఎగతాళికి గురయ్యాడు.

మిషనరీ వ్యవస్థ నుండి మార్క్ బయటకు వచ్చాడు. అతను మధ్యలో వదలి వచ్చేశాడు (ఆపో.కా. 13:13). పౌలు మరియు బర్నబాస్ మార్క్ మీద గొడవ పడ్డారు, ఎందుకంటే అతను పౌలును మిషన్ మైదానంలో విడిచిపెట్టాడు. ఈ విడిచిపెట్టినందున, పౌలు తన భవిష్యత్ జట్టులో అతన్ని కోరుకోలేదు (అపొస్తలుల కార్యములు 15:36-39).

బర్నబాస్‌తో మార్క్ యొక్క రక్త సంబంధం అదనపు సమస్య. ఇది ఉల్లంఘనను విస్తృతం చేయడానికి కూడా కారణమైంది. పాల్ మరియు బర్నబాస్ తమ ప్రత్యేక మార్గాల్లో వెళ్ళారు. పాల్ తన మిషనరీ యాత్రలకు సిలను తీసుకున్నాడు మరియు బర్నబాస్ మార్క్‌ను తీసుకున్నాడు.

మార్క్ తరువాత పేతురు యొక్క సహచరుడు అయ్యాడు (“నా కుమారుడైన,” 1 పీటర్ 5:13; అపొస్తలుల కార్యములు 12:12-13).

మార్క్ మొదటి మిషనరీ ప్రయాణంలో పౌలును విడిచిపెట్టినప్పటికీ (అపొస్తలుల కార్యములు 15 :37-39), పౌలు ఇక్కడ అతనిని II తిమోతిలో చేసినట్లు (ఫిలే. 24) “తోటి పరిచారకుడిగా” ప్రశంసించాడు. మార్క్ మళ్లీ ట్రాక్‌లోకి వచ్చినందున ఇప్పుడు పాల్ ప్రశంసించాడు. మార్క్ గురించి ఆయన ప్రశంస అర్హత లేకుండా ఉన్నది, “ఆయన నాకు పరిచర్యకు ఉపయోగపడతాడు” (II తిమో. 4:11).

ఈ మార్కునుగూర్చి మీరు ఆజ్ఞలు పొందితిరి, ఇతడు మీయొద్దకు వచ్చినయెడల ఇతని చేర్చుకొనుడి.

 “ఆజ్ఞలు పొందితిరి” మార్క్ మేఘము కింద ఉన్నడని సూచిస్తుంది. అతనికి పేలవమైన ప్రారంభం ఉంది. అతను ప్రారంభంలో విఫలమయ్యాడు కాని అతను తిరిగి వచ్చాడు.

పౌలు మార్కుతో రాజీపడడమే కాదు, కొలొస్సియన్ సంఘము “అతన్ని స్వాగతించమని” ఆజ్ఞాపించాడు. “అతనికి వ్యతిరేకంగా మాట్లాడకండి.” మార్క్ తనను మైదానంలో విడిచిపెట్టినందుకు పాల్ నిజంగా క్షమించాడు.

 “చేర్చుకొనుడి” అనే పదానికి అతిథి సత్కారం (మత్తయి 10:14; మార్కు 4:45) అని అర్ధము. మార్క్ కొరకైన పౌలు సిఫారసు రిజర్వు చేయబడలేదు. అతను “చాచిన చేతులతో స్వాగతం పలుకమని” అని అతను చెప్పాడు.

మార్క్ యొక్క విడిచి పెట్టిన అనుభవము వలన, ప్రజలు అతనిని అనుమానంతో చూసారు. అందువల్ల, తనను స్వాగతించమని పౌలు కొలోస్సేలోని సంఘమును ఆదేశించాడు. అతను క్రీస్తు పనికి పనికిరానివాడుగా విడుదల చేయబడ్డాడు.

నియమము:

ప్రారంభ వైఫల్యం అంతిమ వైఫల్యం కాదు.

అన్వయము:

 “విరిగిన రెక్కలు ఉన్న పక్షి మరలా ఎన్నడూ ఎగరదు” వంటిది బైబిల్ క్రైస్తవ్యములో ఏమీ లేదు. మనం భూమిపై జీవించి ఉన్నంతవరకు ఎటువంటి వైఫల్యం ప్రాణాంతకం కాదు. మనం బ్రతికి ఉంటే, దేవుడు మనకొరకు ఒక ఉద్దేశ్యం కలిగి ఉన్నాడు. మళ్ళీ మంచి చేయడానికి అవకాశం ఉంది.

మీ జీవితంలో ఏదో ఒక సమయంలో మీరు పిరికి పాత్ర పోషించి ఉండవచ్చు. మళ్ళీ మంచి చేయడానికి అవకాశం ఉంది. క్రైస్తవ పనిలో మీ మొదటి ప్రయత్నం విఫలమై ఉండవచ్చు. చిన్న సమూహానికి నాయకత్వం వహించడానికి మీరు చేసిన మొదటి ప్రయత్నం సరైన మ్యాచ్ కాకపోవచ్చు. మీరు చదరపు రంధ్రంలో ఒక రౌండ్ మూతవంటి వారు అయి ఉండవచ్చు. మీరు మొదటిసారి విఫలమైనందున మీరు ఎల్లప్పుడూ విఫలమవుతారని కాదు.

Share