Select Page
Read Introduction to Colossians కొలస్సయులకు

 

పిల్లలారా, అన్ని విషయములలో మీ తలిదండ్రుల మాట వినుడి; ఇది ప్రభువునుబట్టి మెచ్చుకొనతగినది

 

మూడవ అధ్యాయం పరలోకములో మొదలై గృహంలో ముగుస్తుంది. ఇది సరిగ్గా భర్తలు, భార్యలు మరియు పిల్లల వద్దకు వస్తుంది. క్రైస్తవ గృహానికి, క్రైస్తవేతర గృహానికి మధ్య తేడాను దేవుడు ఆశిస్తాడు.

ఈ వచనములో దేవుడు మనకు వివాహవ్యవస్థలోని మరొక సూత్రాన్ని – పిల్లల విధేయతను మనకు పరిచయం చేస్తున్నాడు. అన్ని దైవ వ్యవస్థలకు క్రమము కావాలి. విధేయతపై అన్ని వ్యవస్థల భద్రత ఆధారపడి ఉంటుంది. కుటుంబంలో పిల్లలకు పాత్ర ఉంటుంది. తల్లిదండ్రుల అధికారానికి విధేయత చూపడంలో భాగంగా కుటుంబ భద్రత ఆధారపడి ఉంటుంది.

పిల్లలారా, అన్ని విషయములలో మీ తలిదండ్రుల మాట వినుడి

విధేయత, ఉన్నతమైన అధికారం ఉంది అని తెలుపుతుంది. “విధేయత” అనే పద౦, సమాధాన౦ ఇవ్వడానికి చెవినిచ్చుట, అవధాన౦ అని భావ౦. ఇది అధికారములో ఉన్నవారికి గౌరవమునిచ్చుటను సూచిస్తుంది. విధేయత అనేది ఒక వ్యక్తి యొక్క స్వీయమును మరియు ఇష్టమును ఇచ్చివేయుట.

విధేయత అనేది మార్గదర్శకత్వానికి ఒక రూపం. దాని ద్వారా పిల్లవాడు సరైన ప్రమాణాలకు తగినట్లు ప్రవర్తనను నేర్చుకు౦టాడు. విధేయత అనేది శీలానికి పునాది. అధికారంలో ఉన్న వ్యక్తి ఏం చేస్తే ఉత్తమమని తెలుసుకోవాలి.

విధేయతకు అంతిమ రూపకల్పన యువవ్యక్తిలో స్వతంత్ర పరిపక్వత. జీవితమంతా మనం ప్రజలతో సర్దుకుపోవాలి. ఇతర వ్యక్తులకు హక్కులు ఉంటాయి, అదేవిధంగా మనం మన స్వంత విషయాన్ని కూడా పరిగణనలోకి తీసుకోవాలి. జైళ్లు, మానసిక ఆరోగ్య సంస్థలు అధికారానికి లోబడే వ్యక్తులతో నిండి ఉంటాయి. మన అందరి జీవితాల్లో అధికారానికి లోబడే ఉన్నాం. పాఠశాల, పని, ప్రభుత్వం, మిలిటరీ వద్ద అధికారులకు విధేయులమౌతాము.

తల్లిద౦డ్రులకు విధేయత చూపి౦చడ౦ పిల్లల కోస౦ దేవుడు చేసే యోచన. అవిధేయత అనేది తిరుగుబాటు (నిర్గ 21:17; లేవీ 20:9). “విధేయత” అనే పదానికి అక్షరార్థ౦గా వినడ౦ అ౦టే అర్థ౦ చేసుకోవడానికి వినుట అని అర్థ౦. తల్లిద౦డ్రులకు అవధాన౦ చెల్లి౦చడ౦ అని అర్థ౦. బిడ్డ తల్లిదండ్రుల పైకప్పుకింద ఉన్నంతకాలం ఈ సూత్రం వర్తిస్తుంది. యేసు తన తల్లిద౦డ్రులకు విధేయత చూపి౦చాడు (లూకా 2:51).

తల్లిదండ్రులు ప్రాథమిక అధికారాన్ని కలిగి ఉంటారు. పిల్లలకు జీవన సూత్రాల మీద, దేవుని వాక్యపు సూత్రాల మీద పని చేసేలా శిక్షణనివ్వాల్సిన బాధ్యత ఈ అధికారముపై ఉంది.

నియమము:

పిల్లల ప్రాధమిక పాత్ర విధేయత చూపుట.

అన్వయము:

మీరు క్రైస్తవ యువకుడిగా ఉంటే, మీరు దేవుని ముందు కొన్ని బాధ్యతలను కలిగి ఉంటారు. కుటుంబంలో మీకు బాధ్యత ఉండటం మీకు షాక్ గా అనిపించవచ్చు. చాలామంది పిల్లలు తమ వద్ద ఎలాంటి బాధ్యత లేదని అనుకుంటారు. “నేను పుట్టాలని అడగలేదు” అని వాళ్ళు అంటుంటారు. అదీ నిజమే. కానీ ఇప్పుడు మీరు ఇక్కడ ఉన్నారు కాబట్టి, దానిలో శ్రేయస్సుగా ఎందుకు చెయ్యకూడదు? ప్రపంచం మనము బ్రతుకుటకు ఋణపడి ఉండదు. ప్రపంచాన్ని క్రూరంగా చూడవచ్చు.

పిల్లలకు, ఇబ్బందికరముగా ఉండుటము సమస్య కాదు. విధేయత అనేది విషయము. ఎ౦దుక౦టే, వయసులో పెద్దవారైన తల్లిద౦డ్రులు కలిగిఉండుట అవిధేయతను సమర్థి౦చుటకు కారణము కాదు.  పిల్లలు తమ తల్లిదండ్రుల పైకప్పు కింద ఉన్నప్పుడు స్వతంత్ర వ్యక్తులు కాదు.

ఇది మౌలిక అధికారము. కుటుంబ అధికార యంత్రాంగం పతనము సమాజమును విచ్ఛిన్నం చేస్తుంది. తల్లిదండ్రులు ఎల్లప్పుడూ సరిగా ఉండకపోవచ్చు, అయితే వారు ఎల్లప్పుడూ మీ తల్లిదండ్రులే. పిల్లలు తమ తల్లిద౦డ్రులను పట్ల విసులు చెందితే, వారు అ౦త పతనానికి దగ్గరైనట్లే.

తల్లిదండ్రులకు నిష్పక్షపాతం ఒక సమస్య. తల్లిదండ్రులకు విధేయతను డిమాండ్ చేయడం సమస్య కాదు. లేదా పిల్లల ప్రేమను గెలుచుకోవడం సమస్య కాదు. పిల్లలకు ప్రేమించు సామర్థ్య౦ ఉ౦డడ౦ వల్ల ప్రేమ చాలా తక్కువగా దొరుకుతుంది. కొందరు తల్లిదండ్రులు తమ పిల్లల నుంచి ప్రేమను కొనేందుకు ప్రయత్నిస్తారు. వారు రాగానే, వారు తిరిగి కొద్దిగా పొందుతారు. తల్లిదండ్రులు పిల్లల నుంచి ఆప్యాయతను కొనలేరు. ఒక పిల్లవాడు సరిగ్గా తినేలా చేసే పేరెంట్స్ పై విసుగుకుంటాడు. అది ఏ తేడా? బిడ్డ సరిగ్గా తినడం యొక్క విలువను చూడగలడా? లేదు. “లేదు” అని చెప్పడం నేర్చుకోవాలి, అది గుర్తుంచుకునేలా తయారు చేసుకోవాలి. కానీ మనం క్రమశిక్షణను అమలుచేస్తే ఆ పిల్లవాడు దీర్ఘకాలంలో మనల్ని ప్రేమిస్తారు. వారికి ఏది సరైనదని మనం చేయలేకపోతే, వెంటనే వారు మనల్ని ప్రేమించలేకపోవచ్చు, లేదా కనీసం మనల్ని గౌరవించక పోవచ్చు.

తల్లిదండ్రులు మరియు టీనేజ్ పిల్లల మధ్య కమ్యూనికేషన్ మూడు సూత్రాల మీద ఆధారపడి ఉంటుంది:

-గృహంలో బైబిల్ పాత్రను స్వీకరించడానికి యువత సుముఖత.

-ఎదుగుతున్న కొద్దీ కుటుంబ సందర్భం అవసరాన్ని అంగీకరించడానికి యువత సుముఖత.

-తగిన గౌరవం, అవగాహనతో యువత తనను తాను అంగీకరించాల్సిన ఆవశ్యకత

Share