Select Page
Read Introduction to Colossians కొలస్సయులకు

 

భర్తలారా, మీ భార్యలను ప్రేమించుడి, వారిని నిష్ఠురపెట్టకుడి.

 

వారిని నిష్ఠురపెట్టకుడి

19 వ వచనము రెండవ ఆజ్ఞను ప్రతికూలంగా వ్యక్తపరుస్తుంది. మన భార్యలతో మనం శిలువ అవ్వాలని దేవుడు కోరుకోవట్లేదు. వారిని కోపముకు గురిచేయకూడదు. మన భార్యలు మన చిరాకులకు సులభముగా గురికావచ్చు. మన చర్యలకు బాధ్యత తీసుకోవడం కంటే తప్పించుకోవడము సులభం. “అది ఆమె తప్పు” అని మన భార్యలను నిందించడం తేలిక.

నిష్ఠురపెట్టుట” అనే క్రియ అంటే చికాకు, లేదా కోపముగా ఉండేలా చేయడం. ఇది కోయుట, గుచ్చడానికిగల ఒక మూల అర్థం నుండి వస్తుంది; పదునైన, కూసియైన, ఘాటైన వాసన అనే భావన వస్తుంది. ఆ తర్వాత ఆ భావాలకు బాధకారమైన, రుచికి చేదు అనే అర్థం వచ్చింది. ఆ క్రియలో కోపం, విషాదం కలిగించుటకు రెచ్చగొట్టుట అను ఆలోచన ఉంది.

ఈ నిర్ధిష్ట పురుషాధిక్య ధోరణి పురుషుల్లో అనుకూలంగా ఉంటుంది. భార్య చెప్పిన దేనిగురించైనా కోపగించుకుంటే, కటినముగా ఉండుట పురుషుల ప్రవృత్తి. ఈ కఠినత్వాన్ని ప్రేమ ఎదురుదాడి చేస్తుంది.

కొత్త నిబంధన రుచికి చేదుగా ఉన్న నీటి ఊటకు “చేదు” అను నామవాచకం ఉపయోగిస్తుంది (యాకోబు 3:11). యాకోబు 3:14 లో ఈర్ష్యను చేదు అని వర్ణిస్తున్నాడు. హెబ్రీయులకు 12:15 లో లో ద్వేషము సంఘముకు చేయు హానిగురించిన మాట ద్వితీ 29:17   నుండి చెప్పబడినది. ఎఫెస్సీయులకు 4:31 లో ఉన్న దుర్గుణాల పట్టికలో, పగ అనే అర్థంలో వాడబడింది.

కీర్తన 64:3 క్రూరమైన లేదా కొరకలేని మాటలకు “చేదు” అనే పదాన్ని ఉపయోగిస్తాడు. ఇది దేవుని విడిచివారి పెట్టిన వారి (యిర్మియా 2:19) మరియు పాపపు జీవితం యొక్క (యిర్మియా 4:18) పరిస్తితి.

II సమూయేలు 17:8లో “ద్వేషము” ఉపయోగింపబడినది. దీనిని కల్దీయులు ” ఉద్రేకముగల క్రూరులగు కల్దీయులను” (హబక్కూకు 1:6) ఉపయోగింపబడినది. ఈ జనము అపరాధం చేసి, అడ్డమైన క్రోధంతో వ్యవహరించడానికి సిద్దంగా ఉంది (న్యాయా 18:25 తో పోల్చిచూడండి). ద్వితీయోపదేశకా౦డము 32:32 అవినీతిపరులైన కనానీయుల నైతిక భ్రష్టత్వ౦ విషయ౦లో ద్వేషాలను ఉపయోగిస్తున్నాడు. యెషయా ఈ పదాన్ని “తీపి కొరకు చేదు, మరియు చేదు కొరకు తీపి” గా పెట్టడంద్వారా, తప్పొప్పుల మధ్య వ్యత్యాసము కొరకు ఉపయోగిస్తాడు (యెషయా 5:20).

మన భార్యల పట్ల మన హృదయాల్లో విషాదం దాగి ఉంటుంది. మనల్ని విమర్శిస్తున్నందున మన భార్యలను నిష్టూరపెడతాము. వారు మన ఆలోచనను లేదా చర్యలను గౌరవించలేకపోవచ్చు. పిల్లల్ని ఎలా క్రమశిక్షణలో పెట్టాలి వంటి దగ్గరి, ప్రియమైన అంశాలపై ఆమె మనతో ఏకీభవించకపోవచ్చు. మీరు సమాధానం కనుగొనలేరు మరియు చిరాకు పడతారు. దీని ఫలితంగా మీరు అసహనముగా మారుతారు (ఎఫెస్సీ 4:31; హెబ్రీయులు 12:15; యాకోబు 3:14).

నియమము:

భర్త పాత్ర ప్రవృత్తి పరమైన పాపాల నుంచి విముక్తం అయ్యే రీతిలో తన భార్యను ప్రేమించడం.

అన్వయము:

ఇతర ప్రా౦తాల్లో కన్నా ఇ౦ట్లో క్రైస్తవ జీవిత౦ గడపటం కష్టమైన పనే. భర్త తన భార్య కంటే ఇతర స్త్రీలకు మర్యాదగానే ఉండవచ్చు. భార్యలు తమ భర్తల కంటే ఇతర పురుషులకు ఎక్కువ గౌరవము ఇవ్వవచ్చు. సామీప్యత అవహేళన లేదా కనీస౦ అగౌరవ౦ ఉత్పత్తి చేస్తుంది. మనము ఒకరినొకరము గౌరవించుకోము.

అతి కఠినతతో మనకు సన్నిహితులైన వారిని మన౦ బాధించుట ఎంత పొరపాటు! భార్య మీద ఆధిపత్యం చెలాయించాలని దేవుడు భర్తను పిలవలేదు. ఆదాము వైపు నుండి దేవుడు హవ్వను సృష్టించాడు (ఆది. 2:18). మనిషి పాదాల నుంచి స్త్రీని తొక్కేవిధముగా దేవుడు తీసుకోలేదు; ఆ స్త్రీని తన తలపై నుండి తీసుకుపోలేదు. తన భాగస్వామి కావాలని తన వైపు నుంచి తీసుకెళ్లాడు.

వివాహ విధి నిర్వహణలో నిష్టూరము తీవ్రమైన అవిటితనము. దీనివల్ల భార్యలో గొప్ప అసంతోషానికి కారణం అవుతుంది. అలా నిష్టురపడడముడంలో ఆమె పడిన సుఖం భర్తలో మరింత బాధను కలిగిస్తుంది. ఇవి పరస్పరం వ్యతిరేకంగా ప్రతిస్పందిస్తున్నరెండు చర్యలు. విషాదం యొక్క వైఖరిని పరిష్కరించకుండా ఉన్నట్లయితే, వారు జీవించి ఉన్నంత కాలం దైన్యం ఉంటుంది.

Share