Select Page
Read Introduction to Colossians కొలస్సయులకు

 

క్రీస్తు అను గ్రహించు సమాధానము మీ హృదయములలో ఏలుచుండనియ్యుడి; ఇందుకొరకే మీరొక్క శరీరముగా పిలువబడితిరి; మరియు కృతజ్ఞులై యుండుడి.

 

మీ హృదయములలో ఏలుచుండనియ్యుడి

 “ఏలుచుండనియ్యుడి” అంటే అంపైర్‌గా వ్యవహరించుట అను అథ్లెటిక్ పదం. పురాతన గ్రీస్‌లో అంపైర్ ఒలింపిక్ క్రీడలు మరియు ఇస్తమియన్ ఆటలకు అధ్యక్షత వహించెవాడు. ఆటలలో పాల్గొనడానికి అథ్లెట్ యొక్క అర్హతను అతను గుర్తించేవాడు. పోటీ సమయంలో విజేత ఏదైనా నియమాలను ఉల్లంఘించాడా అని అతను నిర్ణయించేవాడు. నిబంధనలను అమలు చేసి బహుమతులు అందజేయువాడు.

క్రైస్తవుడు క్రీస్తు యొక్క శాంతిని తన హృదయంలోని అన్ని విషయాలను మధ్యవర్తిత్వం లేదా నిర్ణయించనిస్తాడు. క్రీస్తు శాంతి మన హృదయాల్లో నిర్దేశించాలి, నియంత్రించాలి లేదా పాలించాలి. ఈ శాంతి మన జీవితాలను పరిపాలించడానికి దేవుని పాలనను అనుమతించినప్పుడు సరైన తీర్పు మరియు నిర్ణయాన్ని ఇస్తుంది. మనము క్రీస్తు శాంతి పాలనను మరియు పరిపాలనను ప్రభుత్వమును అనుమతించినట్లయితే అది మన హృదయాల్లో శాంతిని కలిగిస్తుంది.

క్యాచర్ వెనుక నల్లగా ఉన్న ఆ వ్యక్తి గురించి బేస్ బాల్ ఆటగాళ్లకు పూర్తిగా తెలుసు. అతను ఆటను పాలిస్తాడు; అతను నాటకాలను పిలుస్తాడు మరియు ఆటకు అధ్యక్షత వహిస్తాడు. అతను బంతులను సరిగా విసరుతున్నారో లేదో గమనిస్తాడు. స్ట్రైక్ జోన్ ఎక్కడ ఉందో ఆయనకు తెలుసు. మన హృదయాలకు అంపైర్ లాగా వ్యవహరించాలని దేవుడు కోరుకుంటాడు.

దేవుని వాక్యముచే పోషించబడు మానవ ఆత్మ విశ్వాసి జీవితంలోని అంపైర్ గా వ్యవహరిస్తుంది. దేవుని వాక్యంతో నిండిన మానవ ఆత్మ అంపైర్ వంటిది. ఇది విశ్వాసి వివేచనతో పనిచేయడానికి అనుమతిస్తుంది. ఒక విశ్వాసి వివేచనతో పనిచేసినప్పుడు అతనికి క్రీస్తు శాంతి ఉంటుంది.

నియమము:

దేవుని వాక్యం నుండి పొందిన క్రీస్తు శాంతి విశ్వాసి హృదయంలోని అన్ని విషయాలను మధ్యవర్తిత్వం చేస్తుంది లేదా నిర్ణయిస్తుంది.

అన్వయము:

క్రైస్తవుని అత్యుత్తమ పాపాలలో ఒకటి ఆందోళన. మనము అనవసరంగా ఆందోళన చెందుతాము. చింత మంచిది కాదు. మనము ఆందోళన చెందకూడదని మనకు తెలుసు; ఇది పరిస్థితికి సహాయపడదని మనకు తెలుసు, ఇంకా మనము మన చింతలో కొనసాగుతున్నాము. మనలో కొందరు పెద్ద, మధ్యస్థ లేదా చిన్న విషయాల గురించి ఆందోళన చెందుతాము. మనము దానిలో ఆనందిస్తాము. మీరు ఆందోళన చెందుతున్నప్పుడు ఎందుకు ప్రార్థించాలి? ఎప్పటికీ జరగని విషయాల గురించి మనము ఆందోళన చెందుతున్నాము. అవి జరగవచ్చని మనము ఆందోళన చెందుతాము.  మనలో కొందరు ఎప్పుడూ జరగని విషయాల గురించి ఆందోళన చెందుతాము! “ప్రతి ఒక్కరూ దీన్ని చేస్తారు” అనే హేతుబద్ధీకరణతో మా ఆందోళనను సమర్థించడానికి మనము ప్రయత్నిస్తాము.

ఆందోళనకు దైవిక పరిష్కారం ఉంది (ఫిలిప్పీయులు 4:6,7). ఇది “క్రీస్తు శాంతి” కలిగివుండటం యొక్క ప్రయోజనం. క్రీస్తుశాంతిని మన హృదయాల్లో రిఫరీగా అనుమతించగలము. ఆటకు ఎవరు బాధ్యత వహిస్తారు? మన హృదయాలకు ఎవరు బాధ్యత వహిస్తారు? క్రీస్తు శాంతి అను రిఫరీ.

మనము ఆందోళన చెందుతున్న ప్రతిసారీ, మనము దేవునిని అనుమానిస్తాము. అది పాపము. దేవుడు మనలను బరువైన, క్షీణించిన సంరక్షణ నుండి విడిపించాలని కోరుకుంటాడు. క్రీస్తులో దేవుడు మనకోసం చేసిన సదుపాయాన్ని దేవుని వాక్యము నుండి మనం అర్థం చేసుకోవాలని ఆయన కోరుకుంటాడు.

Share