Select Page
Read Introduction to Colossians కొలస్సయులకు

 

కావున భూమిమీదనున్న మీ అవయవములను, అనగా జారత్వమును, అపవిత్రతను, కామాతురతను, దురాశను, విగ్రహారాధనయైన ధనాపేక్షను చంపివేయుడి.

 

మన జీవితాలపై దాడి చేసే ఐదు ప్రాంతాలను మనం చంపాలని దేవుడు కోరుకుంటాడు. క్రైస్తవ జీవిత లక్ష్యం మన అనుభవంలోకి మన స్థానాన్ని తీసుకురావాలంటే, ఈ ఐదు ప్రాంతాలను మనం చంపాలి. మన స్థితిలో మనం క్రీస్తుతో చనిపోయాము, కాని మనం నిర్దిష్ట పాపపు శవాన్ని తయారు చేయాలని దేవుడు కోరుకుంటాడు. మనం ఇలా చేస్తే ఆధ్యాత్మికత వృద్ధి చెందుతుంది.

మనము క్రీస్తుతో మరణించాము (3 3). అప్పటికే చనిపోయినదాన్ని మనం ఎలా చంపగలం? పాపమును ఉత్పత్తి చేసే ఇంజిన్‌తో మనం ఎలా వ్యవహరించాలో 5-12 వచనాలు వివరిస్తాయి,  వ. 5లో పాపము చేయు సామర్థ్యాన్ని చంపివేయుట, v. 9లో ప్రాచీన పురుషుని తొలగించుట; మరియు 10 మరియు 12 వచనములలో, క్రీస్తు జీవితాన్ని సూచించడానికి నవీన పురుషుని ధరించుట. మరణం నుండి బట్టలు తొలగించి వేసుకొనుటకు వర్ణన మారుతుంది.

కావున భూమిమీదనున్న మీ అవయవములను ….చంపివేయుడి.

 “కావున” – మీ స్థాన సత్యం ఆధారంగా (1:1-3:4) మిమ్మల్ని క్రిందికి లాగే దుష్ట శక్తులను “చంపండి”. ఈ లేఖన భాగము 5 వ వచనం నుండి 11 వ వచనం వరకు విస్తరించి ఉంది. ఇవి సూచనలు కాదు; అవి ఆదేశాలు. “పైనున్న వాటి” కొరకు జీవించడానికి గొప్ప అడ్డంకి మన “భూమిపై ఉన్న అవయవాలు” – మనలో ఉన్న సామర్థ్యం మనకు పాపానికి కారణమవుతుంది (రోమా. 7:24). మనలను దేవుని నుండి దూరం చేసే మనస్సు యొక్క అవినీతి కోరికలు అవి. మనం ఒక ఈగను చంపినట్లు మనం మీ అవయవములను చంపాలని దేవుడు కోరుకుంటున్నాడు. మన జీవితాలలో పాపపు బలాన్ని మన నుండి బయట పెట్టాలని దేవుడు కోరుకుంటున్నాడు.

“చంపివేయుట” అంటే కార్యకలాపాల నుండి పూర్తిగా నిలిపివేయడం, అటువంటి విరమణకు హామీ ఇవ్వడానికి తీసుకున్న తీవ్రమైన చర్యలను పూర్తిగా ఆపుట, పూర్తిగా నిలిపివేయుట. స్వీయ-కేంద్రీకృత జీవితాన్ని తీవ్రంగా తిరస్కరించు ఆదేశాన్ని దేవుడు మనకు ఇస్తున్నాడు. గ్రీకు కాలం నిర్ణయాత్మక మరియు అత్యవసర చర్యను సూచిస్తుంది. క్రీస్తులో మన సహ మరణం ద్వారా దేవుడు ఇప్పటికే ఇలా చేసాడు కాబట్టి, ఇప్పుడు మన అనుభవంలో భాగం చేసుకోవాలి. మన అనుభవంలో దీనిని నిజమని లెక్కించాలి (రోమా. 6:5-14).

రూపకంగా, “చంపివేయుట” అంటే పాపానికి పాల్పడే ధోరణిని తటస్తం చేయడం. మనము పాపాన్ని అంగీకరించినప్పుడు, మనము ఆ నిర్దిష్ట పాపాన్ని తటస్థీకరిస్తాము. అది తటస్థీకరణ ప్రక్రియ యొక్క ప్రారంభం. పాపాన్ని తటస్తం చేయడానికి మరొక మార్గం, దేవుని వాక్యములోని సూత్రంతో పాపం యొక్క స్థానభ్రంశము. మనము ఇలా చేసినప్పుడు, దేవుని వాక్యం నుండి ఒక సూత్రంతో ఆ పాపం పట్ల ప్రలోభాలను స్థానభ్రంశం చేస్తాము.

ఒక వ్యక్తి క్రైస్తవుడైనప్పుడు అతనికి తీవ్రమైన మార్పు జరుగుతుంది. మూడు వ వచనం మనం క్రీస్తుతో “చనిపోయాము” అని ప్రకటించింది. మనము గతంలో ఉన్నట్లుగా జీవించడం కొనసాగించలేము. క్రైస్తవేతరుడిగా మన చరిత్ర ముగిసింది; దేవుడు మనలను “క్రొత్త సృష్టిగా” చేసాడు (II కొరిం. 5:17). మనము పాత వ్యక్తి కాదు; మనలో ఇప్పుడు దేవుని నివాసం ఉంది. పాత జీవితాన్ని దూరంగా ఉంచాలని దేవుడు ఆశిస్తున్నాడు. మన పాపానికి తీవ్రంగా ఏమీ జరగనట్లు మనం జీవించడం దేవుడు కోరుకోడు. మనం చెప్పే మరియు చేసే ప్రతిదీ క్రీస్తు కారణానికి ఒక విలువ లేదా బాధ్యత. మనం క్రీస్తుకు ఘనతకలిగించువారిగా లేదా అవమానకరం ఉండగాలము.

 “భూమిపై ఉన్న మీ అవయవాలు” “పై విషయాలకు” విరుద్ధం (3:1,2). ఈ అవయవాలు మన పాపపు స్వభావం యొక్క పాపపు ధోరణులు (2:13). మనం జీవించినట్లు జీవించలేము ఎందుకంటే మనం క్రీస్తు లో క్రొత్త సృష్టి. (2కొరిం 5:17). “సభ్యులు” అనే పదానికి మన వ్యక్తి యొక్క సంగ్రహము లేదా అధ్యాపకులు అని అర్ధం. ఈ అధ్యాపకులు మమ్మల్ని పాలిస్తాయి. మన మోహాలు మమ్మల్ని క్రిందికి లాగుతాయి. రోమా 6:13; రోమా 8:13.

శరీరము నుండి వచ్చే ఈ దుష్ట ప్రవృత్తిని మనం మూలాలనుండి చంపివేయాలని దేవుడు కోరుకుంటున్నాడు.

నియమము:

మనం పాపమునుండి సంపూర్ణ విడుదల పొందాలని దేవుడు కోరుకుంటున్నాడు.

అన్వయము:

పాపము నుండి స్పష్టమైన విరమణ ఇవ్వమని దేవుడు మనకు ఆజ్ఞాపిస్తున్నాడు. దేవుడు పవిత్ర జీవితాన్ని కోరుతున్నాడు. మోక్షం ఉచితం, కానీ మీరు క్రైస్తవుడైన తరువాత, దేవుడు కొంత రాబడిని ఆశిస్తాడు – పవిత్ర జీవితం. తన పిల్లలు తన వాక్యానికి ప్రేమపూర్వక విధేయతతో నడుచుకుంటూ పోవడాన్ని చూసి ఆయన సంతోషిస్తాడు.

ఒక వ్యక్తి రక్షింపబడినప్పుడు వారు ఏదో నుండి రక్షింపబడతారు. “నేను నరకం నుండి రక్షించబడ్డాను.” అవును, కానీ మీరు ప్రస్తుతం దేని నుండి రక్షించబడ్డారు? 2తిమో 2:19; తీతు 2:11-13; మత్తయి 16:24. సరైనది ఏదో మరియు తప్పు ఏదో, మలినము మరియు పవిత్రమైనది ఏమిటో బైబిల్ స్పష్టం చేస్తుంది. మనము పాపంలో నడుస్తున్నప్పుడు దేవుని ప్రణాళికను మార్చుకుంటాము.

పాపానికి దారితీసే శక్తిని మనం “చంపినప్పుడు”, క్రీస్తు సిలువపై చేసిన దాని ఆధారంగా మనం చేయాలి. క్రైస్తవులుగా మనం చేసే ప్రత్యేకమైన పాపాలకు మన స్థానాన్ని అమలు చేయాలి (క్రీస్తులో పాపాలవిషయము  చనిపోయినవారు). దేవుడు 5 వ వచనంలోని విషయాలకు మరణశిక్ష విధించాడు; మనము మరణమును అమలుచేయు వారము.

Share