Select Page
Read Introduction to Colossians కొలస్సయులకు

 

పైనున్న వాటిమీదనేగాని, భూసంబంధమైనవాటిమీద మనస్సు పెట్టుకొనకుడి;

 

మనము కొలస్సీ పత్రికలోని ఆచరణాత్మక విభాగంలో రెండవ ఆదేశానికి వస్తున్నాము. మనం పై విషయాలను “వెతకడం” మాత్రమే కాదు, పై విషయాలను “మనస్సు పెట్టు” కోవాలి. క్రీస్తులో మన స్థానం ద్వారా దేవుడు మనకు ఇచ్చే వాటిని మనం ఆచరణలో పెట్టాలి.

ఒకటవ వచనములోని “వెదకుడి” అనే పదము కంటే “మనస్సు పెట్టుకొనకుడి” అను బలమైన పదము గురించి పౌలు చెబుతున్నాడు. “వెదకుడి” జీవితమంతటా ఉన్నఆసక్తినిచూపుతుంటే,  “మనస్సు పెట్టుకొనకుడి” అను బలమైన పదము ధృఢమైన ఉద్దేశాలను సూచిస్తుంది.

పైనున్న వాటిమీదనేగాని

క్రైస్తవుడు ఆధ్యాత్మిక యుద్ధంలో జీవించాలంటే, అతని మనస్సు శాశ్వతమైన విషయాలపై దృష్టి పెట్టాలి (II కొరిం. 4:18). ఒకటవ వచనములో “వెదకుడి” అనేది కష్టపడటాన్ని సూచిస్తుంది; ఈ పదం ఏకాగ్రతను సూచిస్తుంది. “మనస్సు” లో అవగాహన, వైఖరి మరియు సంకల్పం ఉంటాయి. దీని అర్థం, ఆలోచనాత్మకమైన ప్రణాళిక కోసం ఒకరి అధ్యాపకులను నియమించడం, అంతర్లీన స్వభావం లేదా వైఖరికి ప్రాధాన్యత ఇవ్వడం-ఒక వైఖరిని కలిగి ఉండటం, క్రీస్తు యేసు కలిగి ఉన్న వైఖరి వలె ఒక నిర్దిష్ట పద్ధతిలో ఆలోచించడం (ఫిలి. 2:5).

కోలస్సీ యొక్క అబద్ద బోధకులు ఆత్మాశ్రయ ఆధ్యాత్మికతను నెట్టివేస్తున్నారు. 2:20-23లో పౌలు దానిని ఖండించాడు. తన విశేష ఏర్పాట్లను గురించి మనం ఆలోచించాలని దేవుడు కోరుకుంటున్నాడు. “మనస్సు” ను “విషయాలతో” ఉపయోగించినప్పుడు దాని అర్థం కేవలం భౌతిక వస్తువుల గురించి కాకుండా సంఘటనల గురించి ఆలోచించడం. దేవుడు మన కొరకు తన నిబంధనల పట్ల ఒక వైఖరిని ఏర్పరచుకోవాలని కోరుకుంటున్నాడు. ఈ పదం ఎర్ధము దేనినైనా తీవ్రంగా పరిగణనలోకి తీసుకోవడం-ఆలోచించడం, ఒకరి మనస్సును నిలుపుట, ఆలోచన కొనసాగించడం, ఒకరి దృష్టిని ఇక్కడ ఉన్నట్లుగా స్థిరపరచడం- ” పైనున్న వాటిమీదనే …మనస్సు పెట్టుకొనకుడి”

మనం “పైనున్న పైనున్న వాటినే” ప్రేమించాలని దేవుడు కోరుకుంటున్నాడు. గ్రీకు “పైనున్న వాటినే” అని నొక్కి చెబుతుంది. “పైనున్నవి” అంతిమంగా దేవునికి చెందినవి. ఆయన చుట్టూ మన ఆశలు పరిభ్రమించాలని ఆయన కోరుకుంటున్నాడు. ప్రేమ రెక్కలు మన హృదయాలను శాశ్వతమైన విషయాల వైపు ఎగురజేస్తాయి.

నియమము:

క్రీస్తుతో మన ఐక్యత గురించి ఆలోచించడం ద్వారా మన ఆలోచనలకు బాధ్యత వహించాలని దేవుడు ఆశిస్తున్నాడు

అన్వయము:

మన ఆలోచనలను చెడు విషయాలపై నివసించడానికి మనం అనుమతించినట్లయితే, అవి చివరికి జీవితం పట్ల మన వైఖరిలో భాగమవుతాయి. ఒక వైఖరి అనేది జీవితానికి ఒక ధోరణి. కామ వైఖరితో మన జీవితాలు చెడు వైపు మొగ్గు చూపుతాయి. కొంతమంది ఆధునిక కళాకారులు చెడును “వాస్తవికత” అని పిలుస్తారు. బైబిల్ దీనిని పాపము మరియు నీచంగా పిలుస్తుంది (రోమా. 1:24-32). చెడు విషయంలో మనము కలిగిఉ ఉండాలని దేవుడు కోరుకునే వైఖరి అదే.

మన గొప్ప అవసరం ఏమిటంటే, దేవుడు మనకు అందించిన దైవిక నిర్వహణ విలువల గురించి ఆలోచించడం. మనం క్రీస్తు గురించి, ఆయన మనకోసం ఏమి చేశాడో వాటి గురించి ఆలోచించాలని దేవుడు కోరుకుంటున్నాడు. నిత్యత్వములో ఆయనతో మన ఐక్యత లేదా స్థానం గురించి మనం ఆలోచించాలి.

సహజంగానే మనం చెడు విషయాల గురించి ఆలోచించకూడదు కాని మనం పగటి కలలు కూడా కనకూడదు. మనం ఏవేవో ఆలోచించదానికి సాహసించకూడదు. దేవుడు మనం చెప్పేది తప్ప మనం మరి దేని గురించి ఆలోచించకూడదని దేవుని ఆశ. దీన్ని మనసులో ఉంచుకుంటే మనం చాలా దుఖము నుండి కాపాడుకుంటాము. విషయాత్మక ఆలోచన మన పిల్లలకు ఏమి జరుగుతుందో అని చింతించకుండా చేస్తుంది. ప్రతి ఆలోచనను క్రీస్తుకు లోబడునట్లు చెరపెట్టాలని దేవుడు కోరుకుంటున్నాడు (II కొరిం. 10:5). పగటి కలలన్నీ తప్పు అని దీని అర్థం కాదు కాని ఈ గోళంలో మనం ఎక్కువ సమయం గడపకూడదని దీని అర్థం. ప్రతి ఆలోచనను మనం బంధించి యేసుక్రీస్తుతో కట్టాలని దేవుడు కోరుకుంటున్నాడు.

ప్రిన్స్ ఫిలిప్ నుండి టెంపుల్టన్ అవార్డు (ఒక మిలియన్ డాలర్లకు పైగా; అతను వెంటనే ప్రపంచవ్యాప్తంగా సువార్త ప్రచారానికి ఇచ్చాడు) పొందిన బిల్ బ్రైట్ ఇలా అన్నాడు, “ఆయనతో 51 సంవత్సరాల నడక తరువాత, నేను చెప్పగలిగేది ఏమంటే  ప్రత్యక్షంగా లేదా పరోక్షంగా ఆయనతో సంబంధం లేని వాటిని చేయటం అనేది వ్యక్తుల యొక్క మంచి కోసం మరియు దేవుని మహిమ కోసం ఎంతో ఎక్కువ సాధించదు. ”

Share