Select Page
Read Introduction to Colossians కొలస్సయులకు

 

అట్టివి స్వేచ్ఛారాధన విషయములోను వినయ విషయములోను, దేహశిక్ష విషయములోను జ్ఞాన రూపకమైనవని యెంచబడుచున్నవేగాని, శరీరేచ్ఛానిగ్రహ విషయములో ఏమాత్రమును ఎన్నిక చేయదగినవి కావు.

 

శరీరేచ్ఛానిగ్రహ విషయములో ఏమాత్రమును ఎన్నిక చేయదగినవి కావు.

“శరీరేచ్ఛా” అంటే నింపుట, కోరిక తీర్చుకొనుట. ఇది కొన్ని కోరికలు లేదా అవసరాలను తీర్చుకోవడం లేదా పొందడం అనే ప్రక్రియను తెలుపుతుంది. శరీరేచ్ఛానిగ్రహము కొరకు శరీరము విలువ శూన్యము. జయించుట యందు సన్యాసత్వముకు విలువ లేదు. సన్యాసత్వము శరీరాన్ని శత్రువుగా పరిగణిస్తుంది. దేహమే దైవభక్తికి సాధనం అని భగవంతుని అభిప్రాయం. స్వయముగా ఏర్పరచుకున్న కార్యాలు శరీరమును జయించవు.

శరీర ఆకలిని నిరాకరించినపుడు అది కేవలం అధిక ఆకలికి గురిచేస్తుంది. మనం తీవ్రమైన ఆహరంనిష్ట ద్వారా బరువు తగ్గే ప్రయత్నం చేస్తే, తర్వాత ఎక్కువగా ఆహారము తీసుకుంటాము. నిరాకరణ కోరికను రేకెత్తిస్తుంది. శరీరాన్ని నిర్లక్ష్యం చేయడం ద్వారా ఆత్మను పోషించలేము.

మానసికోద్రేకం పట్ల మనోనిగ్రహం అనేది ఏ మాత్రం పరిహారం కాదు. లెంట్ దినముల కొరకు లేదా పవిత్రమైన రోజులను ఉపవాసాలుండుట వలన పాప స్వభావాన్ని అధిగమించలేరు. న్యాయవాదము పాపం ప్రభావము వైపు ఉంది. అక్రమవాదం పాప సామర్థ్యాన్ని సులభతరం చేస్తుంది. దేవుని కృప యొక్క ప్రణాళిక మాత్రమే పాప సామర్థ్యంపై పోరాడగలదు.

నియమము:

నిరాకరణ వాంఛను రేకెత్తిస్తుంది; కృప శరీరముకు వ్యతిరేకముగా పనిచేస్తుంది.

అన్వయము:

మన ఆధ్యాత్మికతలో మనం డైనమిక్ గా మారినప్పుడల్లా దయ్యం మతాన్ని కౌంటర్ పంచ్ గా వాడుకుంటుంది. శరీరపు తీవ్రత, ప్రత్యేక భక్తి అనడానికి నిదర్శనాలు. శరీరపు పాపపు చేష్టలను పరిశీలించడంలో సన్యాసి అంటే బొత్తిగా ఊపిరాడదు. నియమాల ద్వారా శరీరమును నియంత్రించలేము.

సిలువ ఒక్కటే సమాధానం. నిజమైన ఆధ్యాత్మికత సిలువద్వారా శరీరపు శిలువ ను అంగీకరిస్తుంది. మానవ స్వభావంపై తనకున్న మూల్యాంకనాన్ని అంగీకరించి, పూర్తిగా కృపపై ఆధారపడతాం.

మన౦ అనైతిక భక్తి విషయ౦లో జాగ్రత్తగా ఉ౦డాలి. పవిత్రంగా చూస్తూ చుట్టూ వెళ్ళే వారు ఇతర విషయాల గురించి కూడా అబద్ధం చెప్పవలసి ఉంటుంది! మన౦ ఇతరులకు దైవభక్తిగలవారిగా కనిపి౦చగలం కానీ అదే సమయ౦లో పాప౦ లోలోపల ఆగ్రహ౦ కలిగి౦చగలదు. లోపల కోపం, ప్రతీకారం, పగ మన మనసులను నింపుతాయి. అది ఎవరికీ తెలియదు. బాహువులను బట్టి అంతరంగాన్ని నియంత్రించలేము. మనము అవార్డ్ జీవితాన్ని జయించగల ఏకైక మార్గం క్రీస్తు ఇచ్చే జీవితం ద్వారా.

సన్యాసి దేవుని యొక్క ప్రొసీడింగ్స్ పై దాడి చేస్తారు మరియు మాంసాన్ని నియంత్రించలేరు. శరీర౦ కేవల౦ భూగర్భంలోనే ఉ౦టు౦ది, గర్వ౦ కూడా ఉ౦టు౦ది. శరీరము దేవుని సంతోష పెట్టజాలదు; అందుకే సిలువపై ఇంత తీవ్రంగా వ్యవహరిస్తాడు. దేవుడు మనలను శరీరమునకు పంప వద్దు, దాని సిలువ అంగీకరించాలి. కృప అందించిన సిలువలో వాస్తవం గా నడుచుకోవాలి.

ప్రఖ్యాత బైబిలు బోధకుడు H.A. అహ౦కార౦ విషయ౦లో పోరాడడ౦. కొంత కాలం పోరాటం తరువాత ఈ అహంకారాన్ని ఎలా ఎదుర్కోవాలో సలహా కోసం స్నేహితుడి దగ్గరకు వెళ్ళాడు. గర్వ౦ గురి౦చి వ్రాయబడిన బైబిలు వచనాల్లో తన ము౦దు, వెనుక గుర్తులు పెట్టమని ఎవరో సలహా ఇచ్చాడు. వాటిని నగర వీధులన్నీ తీసుకు వచ్చి ఈ శ్లోకాలను పిలుస్తూ ఉండేవాడు. తన అహంకారాన్ని ఆచరణలోకి తీసుకురావడం కోసం ఇలా రూపకల్పన చేశారు. డాక్టర్ ఇరోసైడ్ ఆ సలహాను పాటించాడు. అతను పూర్తి చేసినప్పుడు, అతని మొదటి ఆలోచన, “ఇటువంటి పని చేయడానికి తగినంత అంకితం ఈ ప్రాంతంలో మరొక వ్యక్తి లేదు!!!”

ఈ దోషాలన్నీ సామాన్యులో ఒక విషయం కలిగి ఉంటాయి – అవి క్రీస్తును చూపును కోల్పోతాయి!

Share