Select Page
Read Introduction to Colossians కొలస్సయులకు

 

ఇప్పుడు మీకొరకు నేను అనుభవించుచున్నశ్రమలయందు సంతోషించుచు, సంఘము అను ఆయన శరీరము కొరకు క్రీస్తు పడినపాట్లలో కొదువైన వాటియందు నా వంతు నా శరీరమందు సంపూర్ణము చేయుచున్నాను.

 

క్రీస్తు విడిచిపెట్టిన పరిచర్యను మనం పూర్తి చేయాలని దేవుడు కోరుకుంటాడు. అయితే, ఇందులో శ్రమ ఉంటుంది.

క్రీస్తు పడినపాట్లలో కొదువైన వాటియందు నా వంతు నా శరీరమందు సంపూర్ణము చేయుచున్నాను

క్రీస్తు పడినపాట్లలో కొదువైన వాటియందు పౌలు తన వంతు నా శరీరమందు సంపూర్ణము చేయుచున్నాను (హెబ్రీ. 2:9; I పేతురు 1:11; 5:1). ఇది క్రీస్తు కొరకు సేవ యొక్క శ్రమలను తెలుపుతుంది. పాపము కొరకు క్రీస్తు పడిన బాధలు ఏమీ లోపించలేదు. మన పాపానికి అవసరమైన శ్రమలన్నీ పూర్తిచేశాడు. సిలువపై క్రీస్తు బాధలు రక్షణకు పూర్తిగా సరిపోయాయి. మన పాపానికి క్రీస్తు మరణములో దేవుని న్యాయము పూర్తిగా తృప్తిపరచబడింది (రోమా. 5:1).

ఏదేమైనా, విశ్వాసిని క్రీస్తు శ్రమలలోకి ప్రవేశించడానికి దేవుడు అనుమతిస్తాడు (II తిమో. 3:11; 1 పేతురు 1:6-8; 4:11,12; 5:9). “సంపూర్ణము చేయుచున్నాను” అనే పదం గ్రీకు భాషలో చాలా బలమైన పదం. ఈ పదానికి అర్ధం నింపడం. క్రీస్తు బాధల లోపాలను మనం నింపాలి.

నియమము:

క్రీస్తు తన జీవితంలో సిలువకు ముందు ఆయన శ్రమల స్థానంలో నింపాలని దేవుడు కోరుకుంటాడు. క్రీస్తు కారణాన్ని ముందుకు తీసుకెళ్లడానికి అవసరమైన వాటిని మనం ఎదుర్కోవాలి.

అన్వయము:

మనము బ్యాట్ వద్ద మన వంతు తీసుకోవాలని దేవుడు కోరుతున్నాడు. యేసు ముందుగా వచ్చాడు. ఇప్పుడు మన వంతు. క్రైస్తవులు ఇక్కడ ఎక్కువ మహిమను అనుభవిస్తారు ఇకమీదట, “

క్షణమాత్రముండు మా చులకని శ్రమ మాకొరకు అంత కంతకు ఎక్కువగా నిత్యమైన మహిమ భారమును కలుగ జేయుచున్నది. (II కొరి౦. 4:17).

క్రైస్తవులు పరములో వేర్వేరుగా ఉంటారు. ఇక్కడ ఎక్కువగా శ్రమ అనుభవించు క్రైస్తవులకు అక్కడ మరింత వైభవం అందుతుంది. వారి బాధలు పాపము వలన కలిగితే వాటి వలన ప్రయోజనము లేదు. అవి మరో వర్గం శ్రమలు – శిక్షింపబడుట. క్రైస్తవుడు బాధపడిన ప్రతిసారీ ఆయన పాపము చేశాడని అర్థం కాదు. మహిమకు వచ్చే వరకు మనం ఎందుకు బాధపడతాం అనేది ఎన్నటికీ తెలుసుకోలేకపోవచ్చు.

ఏలయనగా మీరు నాయందు చూచినట్టియు, నాయందున్నదని మీ రిప్పుడు వినుచున్నట్టియు పోరాటము మీకును కలిగి యున్నందున (ఫిలి 1:29)

దేవుడు మనకిచ్చిన బహుమానము శ్రమలు. శ్రమలు తీరిపోయాక “ ఆ శ్రమ నాకు మరలా రావాలనుకోవడములేదు, కానీ ఒక పాఠము నేర్చుకున్నాను “ అని చెబుతాము. “ఓహ్ గాడ్, ఆమె ఆ యువకుడు వివాహం వీలు లేదు” కానీ ఆమె ఏమైనప్పటికీ. అప్పుడు వృద్ధాప్యంలో భయం అనే బాధ ఉంటుంది. తమ పిల్లలు తమను పట్టించుకుంటారు కదా అని ఆశ్చర్యపోతారు. నర్సింగ్ హోమ్ లో వాళ్ళు అంతం చేస్తారా? ఇందులో ఒక వ్యక్తి పట్ల ఉన్న భయం, ఎప్పటికైనా తమని ఏమైనా తయారు చేస్తారా? వీరు నైపుణ్యంగా, తెలివైన లేదా బలంగా ఉండరు. వస్త్రధారణ, నటించే విధానం ద్వారా తమ బాధలను దాచుకుంటారు. తిరుగుబాటు ద్వారా బాధలను దాచుకుంటారు. అన్ని బాధలు దేవుని దివ్య రూపకల్పనలో ఉన్నాయి.

మీరు బ్యాటింగ్ చేయడానికి ఇష్టపూర్వక౦గా అడుగు వేసి, మన తరంలో క్రీస్తు కోస౦ ఖాళీని పూరిస్తారా? క్రైస్తవ జీవితం అంత సులభం కాదు. మూల్యము చెల్లిస్తాం. ఇతరుల కోసమని దేవుడు మనలను కోరుతున్నాడు.

Share