Select Page
Read Introduction to Colossians కొలస్సయులకు

 

ఇప్పుడు మీకొరకు నేను అనుభవించుచున్నశ్రమలయందు సంతోషించుచు, సంఘము అను ఆయన శరీరము కొరకు క్రీస్తు పడినపాట్లలో కొదువైన వాటియందు నా వంతు నా శరీరమందు సంపూర్ణము చేయుచున్నాను.

 

పౌలు తన పరిచర్యను 24 వ వచనం నుండి అధ్యాయం చివరి వరకు ప్రదర్శిస్తాడు. పౌలు పరిచర్యను ఆనందంతో చూశాడు.

ఇప్పుడు మీకొరకు నేను అనుభవించుచున్నశ్రమలయందు

పౌలు కొలోస్సే సంఘము కోసం శ్రమపడ్డాడు. ఆయన వారి వద్దకు సువార్తను తీసుకువచ్చినప్పుడు, చాలామంది ఆయనను తిరస్కరించారు. సువార్తను ఆనందంగా సమర్పించడంలో ఈ బాధను ఆయన చూశారు. సువార్త కారణంగా జైలులో కూర్చున్నాడు. తన రక్షకుడి కోసం బాధపడటం ఒక గౌరవం.

నియమము:

దేవునివైపు అంతర్గత ధోరణి మనల్ని శ్రమలకు గురిచేస్తుంది.

అన్వయము:

మనము యేసుక్రీస్తును సేవించినప్పుడు వృత్తిపరమైన ప్రమాదాలు ఉంటాయి. ఆ ప్రమాదాలలో గొప్పది మనుషులు. మనము గందరగోళంగా ఉన్న వ్యక్తులను, బెదిరించు వ్యక్తులను, తప్పుడు వ్యక్తులను మరియు ఛాడీలు చెప్పు వారిని ఎదుర్కొంటాము.

చాలా మంది ప్రజలు ఇతరులను క్రుంగదీస్తారు. స్థానిక చర్చిలో సేవ చేయడానికి ఒక ఖడ్గమృగం అదృశ్యంగా పనిచేస్తుంది అని మనము అనుకుంటాం. మనము పరిచర్య లోకి వెళ్ళే ప్రతిసారి మన ఖడ్గమృగం సూట్ లోకి జారిపోయి మరియు మనము ఇంటికి వచ్చేవరకు దానిని ఎన్నడూ తీసివేయము! “యేసుక్రీస్తును సేవిస్తే ప్రతి ఒక్కరినుండి దాగిఉండాలి ” అని మనము చెప్తాము. నిజమే, సత్య౦ ను౦డి మరేదీ అతీతము కాదు. ఒక వ్యక్తి ఖడ్గమృగం ప్రవర్తనతో పరిచర్యలో దాగలేడు. మనంమంతా మానవులము. మనందరికి సున్నితత్వం ఉన్న ప్రాంతాలు ఉన్నవి. కొందరు పంచ్ లతో రోల్ చేయాలని అనిపించినా, ప్రజలు వాటిని హేళన చేసినప్పుడు, వారు ఇప్పటికీ బాధగా భావిస్తారు. వారు ఒక సూత్రాన్ని కనిపెట్టారు: ప్రజల నుంచి ఎలాంటి సమస్యలు వచ్చినా, వారు సువార్త కోసం బాధల్లో ఇంకా “సంతోషిం” చగలరు.

ఇది మాచిజం లాంటిదికాదు, మనము తలపై కొట్టుకుంటూ “నేను ఆపిన్నప్పుడు మంచిగా అనిపిస్తుంది!” అని చెప్పినట్లు. ఇది సెల్ఫ్ హిప్నోసిస్ కాదు. పరిచర్యలో మన౦ ఆత్మననుసరించి నడుచుకోవాలి. అలా చేసినప్పుడు ఫలితం ఆనందం అవుతుంది (గల 5:22). మన చుట్టూ రక్షణ కవచాన్ని విసిరే జీవితానికి ఆనందం ఒక అంతర్గత దృక్పథం. అలా చేస్తే దేవుడు మనల్ని విరోధ౦ ను౦డి తప్పిస్తాడు. మన౦ దేవుని ప్రణాళికకు ఆధార౦గా ఉన్నప్పుడు విమర్శ, హి౦స లేదా అపవాదు ను౦డి ఏ అస్థిరత రావచ్చు. ఆనందం కంటే మరే ఇతర దృక్పథం అయినా మన దృక్పథాన్ని దేవునినుండి దూరం చేయవచ్చు. అతడు/ఆమె ఆత్మ నిండిన జీవితాన్ని జీవిస్తే తప్ప ఎవరూ పరిచర్యలో కొనసాగలేరు. ప్రపంచంలో ఉన్న డబ్బు లేదా హోదా అంతా ఇంతా విలువ కాదు.

Share