Select Page
Read Introduction to Colossians కొలస్సయులకు

 

తన సన్నిధిని పరిశుద్ధులుగాను నిర్దోషులుగాను నిరపరాధులుగాను నిలువబెట్టుటకు ఆయన మాంసయుక్తమైన దేహమందు మరణమువలన ఇప్పుడు మిమ్మును సమాధానపరచెను

 

యేసు తన భౌతిక శరీరము మరణము ద్వారా మనలను దేవునితో సమాధానపరచెను. పౌలు వ్రాస్తున్నవాటికి వ్యతిరేక౦గా ఉన్న మతవాదులు క్రీస్తు నిజమైన మానవత్వాన్ని, దేవతను నిరాకరిస్తున్నారు. యేసు మాత్రమే బాధపడి చనిపోయినట్లుగా కనిపించాడు అని వారు బోధించారు.

తన సన్నిధిని పరిశుద్ధులుగాను

యేసు తన మరణ౦ ద్వారా దేవుని ము౦దు మనకు సానుకూల౦గా పరిపూర్ణతను సమర్పిస్తాడు. ప్రభువైన యేసు తనకు అ౦గీకారమైన రీతిలో మనలను దేవుని యెదుట “నిలబెడుతాడు”. దేవుని ఎదుట మన స్థితి శాశ్వతమైనది, దోషరహితమైనది, మార్పులేనిది అవుతుంది. అది యేసు దేవుని ముందు కలిగి అదే స్థితివలె ఉంటుంది. “పరిశుద్ధ” అనే పదానికి అర్థం వేరుగా ఉంచబడుట. యేసు మనలను ప్రత్యేకముగా దేవునికి వేరుగా ఉంచును.

నిర్దోషులుగాను

యేసు మనల్ని “నిష్కల్మషులుగా” గా నిలుపును. ఏ క్రైస్తవుడు తన అనుభవంలో తప్పు లేకుండా ఉండడు. “నిర్దోషి” అనే పదానికి మచ్చ లేకుండా (ఎఫెస్సీ 1:4; 5:27; ఫిల్ 2:15; యూదా 24). ఇది కేవల౦ దీర్ఘకాల౦పాటు. ఏ పాపమూ ఎప్పుడూ భగవంతుని దృష్టికి తీసుకురాబడదు. క్రీస్తు వలన మనలో లోపాలు, పొరపాట్లను దేవుడు ఎంచడు.

నిరపరాధులుగాను నిలువబెట్టుటకు

” నిరపరాధులుగాను” క్రొత్త నిబంధన గ్రీక్ లో ఐదు సార్లు ఉపయోగించబడుతుంది (I కొరిం. 1:8; 1 తిమో 3:10; తీతు 1:6-7). ఇది ఒక చట్టపరమైన పదం అంటే నిందించలేనిది మరియు అందువల్ల అన్ని ఆరోపణల నుంచి విముక్తి. సాతాను క్రైస్తవులను నిందించేవాడు (ప్రక. 12:10) కానీ తండ్రి ముందు యేసు మన తరపు న్యాయవాది (I యోహాను 2:1). క్రీస్తు మరణము వలన విశ్వాసి తనకు విరోధముగా మోపు ఏ విధమైన నింద నుండి విముక్తుడాయెను (రోమా. 8:33). సాతాను మనమీద అభియోగం పెట్టలేడు. మన౦ నిందలకు పాత్రులమైనప్పటికీ, క్రీస్తు మరణ౦ మనలను నిరపరాధులుగాను చేస్తు౦ది.

క్రీస్తు మరణము ద్వారా విశ్వాసి అచంచలమైనందున సాతాను గాని, దేవుడు గాని విశ్వాసిని అడ్డుకొనరు. క్రైస్తవానికి విరోధముగా నింద మోపుటకు అవకాశం లేదు (I కొరిం. 1:8; 1 తింప్. 3:10; తీతు 1:6-7).

“ఆయన దృష్టిలో” అంటే దేవుని యొక్క చొచ్చుకుపోయే చూపు. పై మూడు విశేషాధికారాలతో యేసు మనలను దేవుని యెదుట నిలబెట్టబోవుచున్నాడు. మనం దేవునిని ఎదుర్కొనప్పుడు, దేవుడు (పరిశుద్ధుడు) కోసం ప్రత్యేకింప బాడుతాము ఏర్పాటు చేస్తాము, మనం నిందించబడకుండా ఉంటాం మరియు అతని సమక్షంలో మాకు వ్యతిరేకంగా ఎటువంటి ఆరోపణ ఉండదు.

ఆయన మాంసయుక్తమైన దేహమందు మరణమువలన

ఇక్కడ “శరీరం” క్రీస్తు భూమిపై ఉన్నప్పుడు ఆయన యొక్క అక్షరార్ధ, భౌతిక శరీరం. క్రీస్తు భౌతిక మరణం లేకుండా సంధి లేదు (హెబ్రీ. 9:22). యేసు నిజంగా మానవుడైతే తప్ప నిజమైన మరణం ఉండదు (హెబ్రీ. 2:17; 10:10; 1 పేతు. 2 :24).

నియమము:

మనలను క్షమించటానికి క్రీస్తు రక్తంపై విశ్వసించిన సమయంలో, దేవుని ముందు మన స్థితి మరియు గతి ఎప్పటికీ పరిపూర్ణంగా ఉంటుంది.

అన్వయము:

యేసుక్రీస్తు యొక్క పరిపూర్ణ కార్యము కృప సువార్త యొక్క ఔన్నత్యము. మతం మనకోసం అలా చేయదు. స్వయంచాలకంగా మరియు తక్షణమే మనము దేవుని ముందు నిందించబడకుండా మరియు ఎటువంటి ఆరోపణ లేకుండా పరిశుద్ధంగా ఉంటాము. క్రీస్తును మన రక్షకునిగా విశ్వసించడానికి వచ్చిన మరుక్షణమే, దేవుడు ప్రభువైన యేసు యొక్క తరగిపోని సంపదనంతా మన ఖాతాలో వేస్తాడు. క్రీస్తును అంగీకరించినప్పుడు ఏమి జరిగి౦దో అనే ఆశ్చర్య౦ గురి౦చి జీవితాంతము తెలుసుకు౦టాము. మన విలువ ఏమిటో తెలుసుకుంటాం. మనము క్రీస్తు నొద్దకు వచ్చిన క్షణ కాలములో యేసు తన యెదుట ఉన్న సమస్తమును మన ఆధ్యాత్మిక బ్యాంకు ఖాతాలో జమ చేస్తాడు.

Share