Select Page
Read Introduction to Colossians కొలస్సయులకు

 

ప్రతిమనుష్యుని క్రీస్తునందు సంపూర్ణునిగా చేసి ఆయనయెదుట నిలువబెట్టవలెనని, సమస్తవిధములైన జ్ఞానముతో మేము ప్రతిమనుష్యునికి బుద్ధిచెప్పుచు, ప్రతిమనుష్యునికి బోధించుచు, ఆయనను ప్రకటించుచున్నాము.

 

పౌలు ఇప్పుడు తన పరిచర్య స౦కల్పాన్ని వివరిస్తున్నాడు.

ప్రతిమనుష్యునికి బుద్ధిచెప్పుచు

లైకస్ లోయలో ఉన్న తప్పు బోధల కారణంగా ఒక హెచ్చరిక అవసరం. “ప్రతి మనిషి” ప్రతి క్రైస్తవ వ్యక్తి. పౌలు హెచ్చరికతో సరిదిద్దాలనుకున్నాడు. “హెచ్చరిక” అనే పదానికి అర్ధం మనస్సులో ఏదో పెట్టటానికి, అద్వైతంలో. ప్రజలను కిందికి దించి జెండా ఊపడమే అసహ్యకరమైన పని. చాలామ౦ది తమకు ప్రమాద౦ ఉ౦దని తెలియదు కానీ, వారు ఒక నిటారైన ఎత్తైన వైపుగా పెల్-మెల్ ను నడుపుతారు. నేడు చాలామ౦ది ప్రచారకులు తమను తాము సంకుచిత మనస్కుల్లానో లేక బిచ్చగాడేమో అని ఇతరులు ప్రమాదకరమైన సిద్ధా౦తపు హెచ్చరి౦చడానికి వెనకాడుతున్నారు.

వైద్యుడు రోగనిర్ధారణ మరియు చికిత్స రెండు చేయాలి. ఇది అతని విధిలో రోగ నిర్ధారణ వైపు. ఒకవేళ సంఘము తన అనారోగ్యానికి గురైనదాన్ని నిర్ధారణ చేయకపోతే, సంఘము చాలా గ౦భీరమైన జబ్బుతో ఉ౦డవచ్చు, అది చివరకు సంఘమును నాశన౦ చేయవచ్చు.

ఆయనను ప్రకటించుచున్నాము.

ప్రభువైన యేసుక్రీస్తు మీద ప్రతి విషయము కేంద్రీకృతమై ఉన్నవి. క్రైస్తవ్యము వ్యక్తి గమనము (అపొస్తలుల కార్యములు 8:5, 35; 9:20; గల. 1:16; I కొరిం. 1:23, 24; 2:2; II కొరిం. 1:19; 4:5). ఇది మృత సిద్ధాంతము కంటే చాలా ఎక్కువ. అది సజీవ సిద్ధాంతం ఎందుకంటే అది ఒక వ్యక్తి చుట్టూ తిరుగుతుంది.

ఇక్కడ “ప్రకటి౦చుము” అనే పద౦ మామూలు పద౦ కాదు. ఇవ్వబడ్డ ప్రమాణము కింద బహిరంగంగా సందేశాన్ని ప్రకటించడం లేదా ప్రకటించడం అని అర్థం. ప్రమాణము దేవుని వాక్యము. మన౦ ప్రకటి౦చే వాక్యము ప్రమాణములో ఉంటే మనము ప్రకటిస్తున్నాము. అది వాక్య విరుద్దమైతే దానిని బట్ట బయలుచేస్తున్నాము.

నియమము:

ఒకవేళ క్రైస్తవత్వ౦ అబద్ధ బోధను బట్టబయలు చేయకపోతే అది బహురవాదం మరియు సాపేక్షత యొక్క శ్లేషములో అదృశ్యమౌతుంది.

అన్వయము:

జోష్ మాక్ డోవెల్ యొక్క పుస్తకం “రైట్ ఆఫ్ రాంగ్” లో 57% మంది ఇవాంజెలికల్ యూత్ ఇక ఏ మాత్రం సరైన మరియు తప్పు కోసం ఒక లక్ష్యం ప్రమాణం అని గట్టిగా హెచ్చరిస్తుంది. ఎవాంజెలికల్ యూత్ యొక్క ఒక జాతీయ సర్వే కొన్ని గతుకుల పోకడలను వెలికి తీసింది:

-66% గత మూడు నెలల లోపు వారి తల్లిదండ్రులకు అబద్దం చెప్పారు

-గత మూడు నెలల వ్యవధిలోనే 36% మోసం చేశారు

-23% ఇదే కాలంలో ఎవరినైనా బాధించడానికి ప్రయత్నించారు

-18 వ ఏట 55% లైంగిక చర్యలో నిమగ్నం అయ్యారు

ఎవాంజెలికల్ క్రిస్టియానిటీ ఇప్పటి వరకు నిరాకరించబడింది, అటువంటి క్షీణతకు వ్యతిరేకంగా హెచ్చరిస్తున్న వారిని ఇది దహించింది. అలా౦టి ప్రమాణాలను పాటిస్తున్న వారిని ఇరుకుగా దృష్టిస్తాం. సహనం అనేది ఒక కేంద్ర సత్యం, ఇందులో ప్రతిదీ కూడా తిరుగుతుంది. నేడు సగటు క్రైస్తవుడు తమ సహన౦ విషయ౦లో పౌలు నమ్మకాన్ని ఉల్ల౦ఘి౦చాడు. లూకా ఇలా అన్నాడు, “ఎవనివలనను రక్షణ కలుగుటలేదు, మనము రక్షింపబడుటకు పరలోకము క్రింద వేరే నామము లేదు” (అపొస్తలుల కార్యములు 4:12). యేసు “అద్వితీయ మార్గము” (యోహాను 14:6) అని చెప్పబట్టే వారు ప్రభువైన యేసుక్రీస్తుతో కూడా ఆ పని చేయవలసి ఉంటుంది.

మన౦ సహనశీలతను కలిగిఉంటే, సువార్తను ఇతరులతో ప౦చుకోవడానికి మన౦ ఉదాసీనతగా మారతాము. మనలను వారి పైన ఉంచు స్థలాల కోసం ప్రజల కోసం ఇకపై ప్రేమ మరియు సంరక్షణ చేయము. దేవుని ఆలోచనా కేంద్ర విలువగా బైబిలు సహనాన్ని స్థాన౦చేయదు. ఇది క్రీస్తు కేంద్ర సత్యాన్ని కేంద్రము గా ఉంచుతుంది.

Share