Select Page
Read Introduction to Titus తీతుకు

 

దేవునివాక్యము దూషింపబడకుండునట్లు, యౌవనస్త్రీలు తమ భర్తలకు లోబడియుండి తమ భర్తలను శిశువులను ప్రేమించు వారును స్వస్థబుద్ధిగలవారును పవిత్రులును ఇంట ఉండి పనిచేసికొనువారును మంచివారునై యుండవలెనని బుద్ధిచెప్పుచు, మంచి ఉపదేశముచేయువారునై యుండవలెననియు బోధించుము.

 

పౌలు సంఘములో యువతులకు తన అర్హతలను కొనసాగించాడు.

  మంచి [రకం],

యువతులు బూరగా ఉండకూడదు కానీ ఇంటికి అనుగ్రహాన్ని తీసుకురావాలి. వారు అందరిపట్ల దయ చూపాలి, అందరికీ దయ చూపాలి. వారు ఇతరులు ఏమనుకుంటున్నారో పరిగణనలోకి తీసుకోవాలి మరియు వారి శత్రువుల పట్ల కూడా సానుభూతితో ఉండాలి.

ఎఫెసీ 4:32 ఒకని యెడల ఒకడు దయగలిగి కరుణాహృదయులై క్రీస్తునందు దేవుడు మిమ్మును క్షమించిన ప్రకారము మీరును ఒకరినొకరు క్షమించుడి.

తమ సొంత భర్తలకు విధేయత చూపడం,

సాంస్కృతిక అవగాహన ద్వారా సమర్పణ ప్రమాణాన్ని మేము వివరించలేము. ఈ పదబంధం స్పష్టంగా ట్రాన్స్ కల్చరల్ నైతిక ప్రమాణంగా కనిపిస్తుంది.

లింగాల సమానత్వం లింగ భేదాన్ని తిరస్కరించదు. దేవుడే స్త్రీ పురుషుల మధ్య లైంగిక భేదాలను సృష్టించాడు. ప్రతి లింగానికి విలక్షణమైన పాత్రలు ఉంటాయి మరియు ఆ పాత్రలు ఒకేలా ఉండవు. దేవుడు ప్రతి పాత్రను మరొకరి ప్రయోజనం కోసం రూపొందించాడు. భర్త తన భార్యను గౌరవించాలి మరియు భార్య తన భర్తను గౌరవించాలి (Eph 5).

స్త్రీ తన భర్త పట్ల “విధేయత” లేదా విధేయతతో కూడిన వైఖరిని కలిగి ఉండాలి. ఆమె దీన్ని స్వయంగా చేయాలని గ్రీకు సూచిస్తుంది. ఇది భర్త పాత్ర కాదు.

దేవుని వాక్యాన్ని దూషించకూడదు [దూషించబడదు].

ఇది నాలుగు ప్రయోజన నిబంధనలలో రెండవది (వ. 4, 8, 10). ఈ ఉద్దేశ్యం మరియు 10వ వచనం యొక్క ఉద్దేశ్యం దేవుని వాక్యాన్ని మహిమపరచడాన్ని నొక్కి చెబుతున్నాయి. ఒక స్త్రీ ఈ ప్రకటనకు దారితీసే నిబంధనలను అనుసరిస్తే, అప్పుడు ఎవరూ దేవుని వాక్యాన్ని కించపరచలేరు.

“దూషణ” అనే పదం పరువు తీసే ఆలోచనను సూచిస్తుంది. యువతులు చేసే కొన్ని ప్రవర్తనల ద్వారా ప్రజలు సంఘములో లేదా ప్రపంచంలో బైబిల్‌ను పరువు తీస్తారు. క్రైస్తవ్యము యొక్క నిబంధనలను మనం ఎంత స్థిరంగా జీవిస్తున్నాము అనే దాని ద్వారా అనుమానాస్పద విశ్వాసం యొక్క వాస్తవికతను అంచనా వేస్తారు. మన జీవితాల్లో దేవుని వాక్యం యొక్క ప్రభావాన్ని మనం విశ్వసిస్తున్నామా లేదా అనే దాని ద్వారా వారు మన విశ్వాసాన్ని మూల్యాంకనం చేస్తారు. అది మనకు విలువైనది కాకపోతే, అది వారికి విలువైనదిగా ఉంటుందని మనం ఎలా ఆశించగలం?

సిద్ధాంతానికి అనుగుణంగా ఉండే ప్రవర్తనకు అనుగుణంగా, ప్రవర్తనతో కూడిన సిద్ధాంతం దేవుని వాక్యాన్ని గౌరవిస్తుంది అనే ఈ ప్రకటన మనకు ఉంది. ఏది తక్కువ అయితే అది దేవుని వాక్యాన్ని దూషిస్తుంది. “అది” అనే పదం ప్రవర్తన యొక్క ప్రమాణాల ఉద్దేశ్యాన్ని వ్యక్తపరుస్తుంది-తద్వారా ప్రపంచం దేవుని వాక్యాన్ని దూషించదు. ప్రేరేపిత శక్తి ఏమిటంటే, క్రైస్తవ మతంపై అవిశ్వాస ప్రపంచం యొక్క విమర్శ నిలబడటానికి కాలు లేదు.

సూత్రం:

ఇతరులు దేవుని వాక్యాన్ని ఎలా గ్రహిస్తారో యువతుల ప్రవర్తన ప్రతిబింబిస్తుంది.

అన్వయము :

ఇంటిని ఎలా ఉండాలో ఉంచే నైపుణ్యాలను యువతులు కలిగి ఉండాలని బైబిల్ ఆశిస్తోంది. యువతి తన భర్తతో ఎలా సంబంధం కలిగి ఉండాలో మరియు తన పిల్లలను ఎలా ప్రేమించాలో తెలుసుకోవాలి, తద్వారా ఆమె దేవుని వాక్యం యొక్క గతిశీలతకు సాక్ష్యమిస్తుంది.

స్త్రీలకు సంబంధించిన బైబిల్ ప్రమాణాలు నేడు గొప్ప దాడికి గురవుతున్నాయి, ముఖ్యంగా వివాహంలో స్త్రీల పాత్ర. ఎవాంజెలికల్ ఫెమినిస్ట్ ఉద్యమం అని పిలవబడేది బైబిల్ నిబంధనలకు గొప్ప నష్టాన్ని కలిగించింది, బైబిల్‌ను మనువాద మరియు సెక్సిస్ట్‌గా వర్ణించింది. ఈ స్త్రీవాద స్త్రీలు స్క్రిప్చర్ యొక్క స్పష్టమైన ప్రకటనలను వాటిని సాధారణ అర్థంలో తీసుకోకుండా సాంస్కృతికంగా అర్థం చేసుకుంటారు, లేదా వారు బైబిల్ నుండి ప్రస్తుతం ఉన్న ప్రకటనలను నేటి క్రైస్తవ స్త్రీలకు కట్టుబడి ఉండని విధంగా తిరస్కరించారు.

సంస్కృతికి అనుకూలంగా దేవుని వాక్యాన్ని తిరస్కరించడం ప్రాథమిక సమస్య. సంస్కృతి మరియు మనిషి చెప్పేది బైబిల్ మరియు దేవుడు చెప్పేదాని కంటే ప్రాధాన్యతనిస్తుంది. ఇది మహిళల హక్కుల పేరుతో జరుగుతుంది, లౌకిక మానవతావాదులకు అధిక విలువ. చాలా మంది బోధించని మహిళలు ఈ అబద్ధాలను నమ్ముతారు. లౌకిక సమాజం బైబిల్ సత్యాన్ని తిరస్కరించడానికి వారిని మోహింపజేసింది. పురుషులచే వేధింపులకు గురైన మహిళలకు ఇది ప్రత్యేకంగా వర్తిస్తుంది. సంఘము పురుషులు దుర్వినియోగాన్ని పరిష్కరించాల్సిన అవసరం ఉన్నప్పటికీ, క్రైస్తవ వ్యతిరేకతను విశ్వసించడం కోసం ఎటువంటి సమర్థన లేదు.

హవ్వను సాతాను ప్రలోభపెట్టడంలో మనం స్త్రీవాదాన్ని కనుగొనవచ్చు (ఆది 3:16). తన భర్త తనను పాలించడం ఆమెకు ఇష్టం లేదు. వివాహంలో ఆడమ్ పాత్రను స్వాధీనం చేసుకోవాలనేది ఆమె కోరిక. ఇది మానవాళిపై దేవుని శాపంలో భాగం.

“పురుషుడు లేదా స్త్రీ” లేడనే గలతీయుల ప్రకటన లింగాలలో వ్యక్తి సమానత్వం ఉందని బోధిస్తుంది. ఇది పాత్రలో లింగాల పూర్తి సమానత్వాన్ని బోధించదు, కానీ దేవునికి సంబంధించి వ్యక్తుల సమానత్వాన్ని బోధిస్తుంది. వివాహంలో పాత్ర మరియు వ్యక్తి సమానత్వం ఒకే విషయం కాదు. స్త్రీ పురుషులిద్దరికీ దేవుని ముందు సమానత్వం ఉంది.

బత్షెబాతో వ్యభిచారం చేయడం ద్వారా మరియు ఆమె భర్త ఉరియాను చంపడం ద్వారా దావీదు దేవుని “ద్వేషించాడని” నాతాను ప్రవక్త చెప్పాడు (2 సమూ 12:9-11). ఇది దేవుని శత్రువులు దూషించే సందర్భం, మరియు ఇది ప్రజలు ప్రభువును తృణీకరించేలా చేసింది (2 సమూ 12:14). పరలోకంలో ఉన్న తండ్రిని మహిమపరిచే విధంగా స్త్రీలు తమ దీపాలను ప్రకాశింపజేయాలి (మత్తయి 5:16; ఫిలిప్పీ 2:15; 1 పేతురు 2:9).

Share