Select Page
Read Introduction to Titus తీతుకు

 

వారిలో ఒకడు, అనగా వారి సొంత ప్రవక్తలలో ఒకడు ఇట్లనెను–క్రేతీయులు ఎల్లప్పుడు అబద్ధికులును, దుష్టమృగములును, సోమరులగు తిండి పోతులునై యున్నారు.

 

పౌలు ఇప్పుడు క్రేతులో ఈ అబద్ద బోధకుల తక్కువ స్వభావాన్ని ప్రదర్శించాడు.

వారిలో ఒకడు, అనగా వారి సొంత ప్రవక్తలలో ఒకడు ఇట్లనెను:

పౌలు తన స్వంత మాటల్లో క్రేతీయ ప్రవక్తను ఉటంకించాడు. అతను ఎపిమెనిడెస్, ఆరవ శతాబ్దం బీ. సీ. నుండి అన్యమత కవి మరియు తత్వవేత్త. అతను మత ప్రవక్త కూడా. అతను గ్రీకు మేధావిగా ఖ్యాతిని పొందాడు మరియు ప్రజలు అతన్ని గ్రీకు ప్రపంచంలోని ఏడుగురు జ్ఞానులలో ఒకరిగా భావించారు. అరిస్టాటిల్, ప్లేటో, సిసిరో మరియు ఇతర పురాతన రచనలు కూడా అతనిని సూచిస్తాయి. ఎపిమెనిడెస్ నుండి అసలు కోట్ జ్యూస్ క్రేతులో ఖననం చేయబడిందని అబద్ధాన్ని సూచించింది. జ్యూస్ ఇంకా బతికే ఉన్నాడని నమ్మే వారికి ఇది అవమానకరమైనది.

“క్రేతీయులు ఎల్లప్పుడు అబద్ధికులును, దుష్టమృగములును, సోమరులగు తిండి పోతులునై యున్నారు.”

ఎపిమెనిడెస్ చెప్పిన ఈ మాట పాల్ కాలానికి సామెతగా మారింది. క్రేతులోని అబద్ద బోధకులు ఈ నిమ్న ధోరణులను ప్రదర్శించారు.

“క్రేతీయులు” మరియు “అబద్ధికులు” అనే పదాలు పదప్రయోగాన్ని ఏర్పరుస్తాయి. ఒక క్రేతీయుడు మాట్లాడినప్పుడు, అది అబద్ధమని మీకు తెలుసు; అది ఒకటి మరియు అదే విషయం. క్రేతీయన్‌గా ఉండడం అంటే అబద్ధం చెప్పడం లాంటిదే. క్రెటాన్లు స్వీయ-ఒప్పుకున్న దగాకోరులు మరియు అందువల్ల స్వీయ ఖండించారు. అతను అబద్ధాలకోరుడని తనకు తానే సాక్ష్యం చెప్పాడు. క్రేతు యొక్క జాతీయ బలహీనత ఏమిటంటే, దాని పౌరులు దీర్ఘకాలిక అబద్ధాలకోరు అని ఒక అభిప్రాయం ఉంది.

సంఖ్య 23: 19 దేవుడు అబద్ధమాడుటకు ఆయన మానవుడు కాడు పశ్చాత్తాపపడుటకు ఆయన నరపుత్రుడు కాడు ఆయన చెప్పి చేయకుండునా? ఆయన మాట యిచ్చి స్థాపింపకుండునా?

” దుష్టమృగములును ” అనే పదం ఈ మతభ్రష్టులు తెలియజేసే క్రూర స్వభావాన్ని చూపుతుంది. వారు వారి ప్రవర్తనలో జంతువులవంటివారు, బైబిల్ సత్యంపై దాడి చేయడంలో క్రూరులు. వారు సంఘము పట్ల అనాగరికంగా ప్రవర్తించారు. వారు బలహీన క్రైస్తవులను వేటాడారు.

” సోమరులగు తిండి పోతులునై యున్నారు ” ఈ అబద్ద బోధకులు జీవనోపాధి కోసం పని చేయలేదని, వారికి డబ్బు ఇవ్వడానికి సంఘముని వేటాడారని సూచిస్తుంది. వారు ఉపాధిని పొందకుండా ఇతరులతో జీవించారు.  

సూత్రం:

క్రైస్తవ నాయకులు తప్పక అబద్ద బోధకుల గుట్టు బయటపెట్టాలి.

అన్వయము:

ఎవాంజెలికల్ సంఘము నేడు అనేక సిద్ధాంతపరమైన బెదిరింపులను ఎదుర్కొంటుంది అనడంలో సందేహం లేదు. మతభ్రష్టులకు సంఘముని మోసం చేసే ఉద్దేశాలు మరియు పద్ధతులు ఉన్నాయి. బోధకులు మరియు బోధకులు ఈ వ్యక్తులను మతవిశ్వాసులు అని పిలవడానికి భయపడతారు. ఈ రోజు ఈ సమూహము లేఖనము (ప్రతిపాదిత నిజం) యొక్క స్పష్టమైన ప్రకటనలను ఖండించింది. వారు సిద్ధాంతం కంటే కథలకు ఎక్కువ ప్రాధాన్యతనిస్తారు, సత్యాన్ని తిరస్కరించడానికి చాలా సూక్ష్మమైన మార్గం. వారు మతపరమైన కథలను ఇష్టపడతారు. అనియంత్రిత మతపరమైన అబద్ధాలు ఎపిమెనిడెస్ సూక్తిని నెరవేరుస్తాయి. వారు క్రూరమృగాలు మరియు దేవుని సత్యాన్ని తారుమారు చేసే సోమరి తిండిపోతుల వంటివారు. మన కాలపు ఆరాధనలు మొదటి శతాబ్దపు కల్ట్‌ల మాదిరిగానే ఉన్నాయి. వారు అన్నింటికంటే, స్వీయ-సంతృప్తిని కలిగి ఉంటారు.

Share