Select Page
Read Introduction to James యాకోబు

 

ప్రభువురాక సమీపించుచున్నది గనుక మీరును ఓపిక కలిగియుండుడి, మీ హృదయములను స్థిరపరచు కొనుడి.

 

ప్రభువురాక

మనము నమ్మకత్వముగా ఉండటానికి కారణం, ప్రభువు రావడం ఆసన్నమైంది. క్రైస్తవులుగా మనం చేసే పనికి ఇది ఉత్ప్రేరకము.

మీ సహనమును సకల జనులకు తెలియబడనియ్యుడి. ప్రభువు సమీపముగా ఉన్నాడు. (ఫిలిప్పి 4:5)

సమీపించుచున్నది

2000 సంవత్సరాలుగా క్రీస్తు రాకపోతే యాకోబు పత్రిక పాఠకులకు క్రీస్తు రాకడ సమ్మేపముగా ఉంది అని ఎలా చెప్పబడింది ? సమాధానం “సమీపించుచున్నది” అనే పదము యొక్క అర్థంలో ఉంది

” సమీపించుచున్నది” అనే పదం క్రీస్తు తిరిగి రావడానికి ఒక సాంకేతిక పదబంధం. గ్రీకులో ఉన్న పదం దగ్గరకు రావడం, చేరుకోవడం, దగ్గరకు రావడం అనే అర్ధాన్ని ఇస్తుంది. ఈ పదం ఆసన్నమైన భావన కలిగి ఉంటుంది. పంట సమయం సమీపిస్తున్న విధముగా ప్రభువు రాక ప్రస్తుత సమయానికి చేరుకుంటుంది. దేవుని ప్రవచనాత్మక క్యాలెండర్లో తదుపరి సంఘటన సంఘము ఎత్తబడుట. ఇది ఏ క్షణంలోనైనా జరగవచ్చు. సంఘము ఎత్తబడుట సంభవించే ముందు నెరవేర్చాల్సిన ప్రవచనము ఏమీ లేదు.

కొందరు మానుకొను చున్నట్టుగా, సమాజముగా కూడుట మానక, ఒకనినొకడు హెచ్చరించుచు, ఆ దినము సమీపించుట మీరు చూచిన కొలది మరి యెక్కువగా ఆలాగుచేయుచు, (హెబ్రీ 10:25)

అయితే అన్నిటి అంతము సమీపమైయున్నది. కాగా మీరు స్వస్థ బుద్ధిగలవారై, ప్రార్థనలు చేయుటకు మెలకువగా ఉండుడి. (1పేతురు 4:7)

నియమము:

ప్రభువు రావడం ప్రతి విశ్వాసిని దైవిక జీవితాలను గడపడానికి ప్రోత్సహించాలి.

అన్వయము:

దేవుని ప్రవచనాత్మక క్యాలెండర్లో తదుపరి సంఘటన సంఘము ఎత్తబడుట. క్రీస్తు తిరిగి రాకముందే నెరవేర్పు అవసరమయ్యే ప్రవచనం లేదు. ఇది ఏ క్షణంలోనైనా జరగవచ్చు. సంఘము ప్రారంభమైనప్పటి నుండి సంఘము ఎత్తబడుట ఆసన్నమైంది. విశ్వాసి తన రాకపై ఎల్లప్పుడూ అప్రమత్తంగా ఉండాలని దేవుడు ఆశిస్తున్నాడు. శ్రమలు విశ్వాసులకు కేవలము తాత్కాలికం. ప్రభువు తిరిగి వచ్చినప్పుడు అది ఆగిపోతుంది.  

విశ్వాసి క్రీస్తు తిరిగి రావడానికి తన హృదయాన్ని స్థిరపరచుకోవాలి. క్రీస్తు తిరిగి రాబోవుచున్నాడు, కనుక అలా చేయాలి. “న్యాయాధిపతి తలుపు వద్ద నిలబడి ఉన్నాడు” (5:9).

రాత్రి చాల గడచి పగలు సమీపముగా ఉన్నది గనుక మనము అంధకారక్రియలను విసర్జించి, తేజస్సంబంధమైన యుద్ధోపకరణములు ధరించు కొందము. అల్లరితోకూడిన ఆటపాటలైనను మత్తయినను లేకయు, కామవిలాసములైనను పోకిరి చేష్టలైనను లేకయు, కలహమైనను మత్సరమైనను లేకయు, పగటియందు నడుచుకొన్నట్టు మర్యాదగా నడుచుకొందము. మెట్టుకు ప్రభువైన యేసుక్రీస్తును ధరించుకొనినవారై, శరీరేచ్ఛలను నెరవేర్చుకొనుటకు శరీరము విషయమై ఆలోచనచేసికొనకుడి. (రోమా 13:12-14)

క్రీస్తు తిరిగి రాబోతున్నాడన్న వాగ్దానం విషయములో దేవుడు నిర్లక్ష్యంగా లేడు. మనకు దానిపై విశ్వాసం ఉంటుంది కాబట్టి భవిష్యత్తు గురించి స్థిరమైన వైఖరిని కలిగి ఉండగలము. దేవుడు యేసును తిరిగి పంపుతాడు, కాని ఆయన దానిని తన సమయములో చేస్తాడు.

సమస్తమైన అన్యజనులు విశ్వాసమునకు విధేయులగునట్లు, అనాదినుండి రహస్యముగా ఉంచబడి యిప్పుడు ప్రత్యక్షపరచబడిన మర్మము, నిత్యదేవుని ఆజ్ఞప్రకారము ప్రవక్తల లేఖనములద్వారా వారికి తెలుపబడియున్నది. ఈ మర్మమును అనుసరించియున్న నా సువార్త ప్రకారము గాను, యేసు క్రీస్తునుగూర్చిన ప్రకటన ప్రకారముగాను, మిమ్మును స్థిరపరచుటకు శక్తిమంతుడును అద్వితీయ జ్ఞానవంతుడునైన దేవునికి, యేసుక్రీస్తుద్వారా, నిరంతరము మహిమ కలుగునుగాక. ఆమేన్. (రోమా 16:25-27)

Share