Select Page
Read Introduction to James యాకోబు

 

నీతిఫలము సమాధానము చేయువారికి సమాధానమందు విత్తబడును.

 

ఈ కష్టమైన వచనము పదహారవ వచనపు వెలుగులో మనం బాగా అర్థం చేసుకోగలము, మత్సరమును వివాదమును ఎక్కడ ఉండునో అక్కడ అల్లరియు ప్రతి నీచకార్యమును ఉండును. చెడు విత్తనం చెడు ఫలాలను ఇస్తుంది. 17 వ వచనం దైవిక జ్ఞానం యొక్క విలువను చూపిస్తుంది. 18 వ వచనంలో, మంచి విత్తనం మంచి ఫలాలను ఇస్తుంది.

నీతిఫలము

 “నీతి ఫలం” అనేది దేవుని జ్ఞానంలో మరియు దైవిక దృక్పథంలో నడిచే వ్యక్తుల నుండి వచ్చే ఫలం. ఇది పదిహేడవ వచనములో  వివరించిన ఫలం. ఈ వచనములో “ఫలము”, ఆధ్యాత్మిక పరిపక్వతకు ఒక పదం.

 “ఫలము” పంట ఆలోచనను కలిగి ఉంటుంది. పంట అనేది దైవిక దృక్పథం ద్వారా వచ్చే ఆధ్యాత్మిక పరిపక్వత. పరిపక్వత ఎల్లప్పుడూ న్యాయం మరియు సత్యాన్ని కలిగి ఉంటుంది. పైనుండి వచ్చే జ్ఞానం మనల్ని ధర్మబద్ధంగా ఆలోచించేలా చేస్తుంది.

అయితే ఆత్మ ఫలమేమనగా, ప్రేమ, సంతోషము, సమాధానము, దీర్ఘశాంతము, దయా ళుత్వము, మంచితనము, విశ్వాసము, సాత్వికము, ఆశానిగ్రహము. (గలతీ 5:22)

నియమము:

దైవిక దృక్పథం పరిపక్వతను ఉత్పత్తి చేస్తుంది.

అన్వయము:

విత్తనాలు విత్తడములో పంట పండించాలనే ఆశ ఉంది. పంటకోసం రైతు శ్రమింస్తాడు. విత్తనం మరియు పంట మధ్య తప్పించుకోలేని సంబంధం ఉన్నట్లు , జ్ఞానం, సమాధానము మరియు పరిపక్వత మధ్య అనివార్యమైన సంబంధం ఉంది. దైవిక దృక్పథం పరిపక్వతకు దారితీసే సమాధానమును ఉత్పత్తి చేస్తుంది.

విత్తువానికి విత్తనమును తినుటకు ఆహారమును దయచేయు దేవుడు మీకు విత్తనము దయచేసి విస్తరింపచేసి, మీరు ప్రతి విషయములో పూర్ణౌదార్య భాగ్యముగలవారగునట్లు, మీ నీతిఫలములు వృద్ధిపొం దించును (2 కొరిం 9:10)

మీరు యేసుక్రీస్తువలననైన నీతిఫలములతో నిండికొనిన వారై క్రీస్తు దినమునకు నిష్కపటులును నిర్దోషులును కావలెననియు ప్రార్థించుచున్నాను. (ఫిలిప్పీ 1:11)

సరైనది తెలుసుకోవడంలో మరియు దేవుని ధృఫద్ధములో సరైనడానిచేయడంలో జ్ఞానం ఉంది మనం మానవ జ్ఞానంపై ఆధారపడినట్లయితే మనము విఫలమవుతాము.

కావున మీరు ప్రియులైన పిల్లలవలె దేవునిపోలి నడుచుకొనుడి. (ఎఫెస్సీ 5:1)

“నీతి” అనేది దేవుని జ్ఞానం యొక్క లక్షణం. దేవుని జ్ఞానం అంతా సహజంగానే సరైనది ఎందుకంటే ఆయన స్వభావంలో సంపూర్ణుడు. ఆయన తన తీర్పులలో ఎప్పుడూ తప్పుపడడు, విఫలం కాడు. దేవుడు ఎప్పుడూ ఏమీ నేర్చుకోలేదు ఎందుకంటే ఆయనకు ఎల్లప్పుడూ ప్రతిదీ తెలుసు. అతను సమగ్రంగా, పూర్తిగా ప్రతిదీ తెలుసు. క్రైస్తవులు తమ అనుభవానికి లేఖన సూత్రాలను వర్తింపజేసినప్పుడు, వారు వారి జీవితాలపై దైవిక దృక్పథాన్ని పొందుతారు.

ఈ నీతిగల పరిపక్వతను (జ్ఞానం) మనలో ఉత్పత్తి చేయటానికి ప్రభువు నిశ్చయించుకున్నాడు, దానిని సాధించడానికి ఆయన మనలను శిక్షిస్తాడు. మేము దైవిక క్రమశిక్షణను స్వీకరించే కొసలో ఉంటే, మనం దాని గురించి ఆందోళన చెందకూడదు, కానీ దానిలో దేవుని ఉద్దేశ్యాన్ని గ్రహించాలి. దాని నుండి మనం ఎంత త్వరగా పాఠం నేర్చుకుంటాము, త్వరలోనే అతను వేడిమిని తీసివేస్తాడు.

మరియు ప్రస్తుతమందు సమస్తశిక్షయు దుఃఖకరముగా కనబడునేగాని సంతోషకరముగా కనబడదు. అయినను దానియందు అభ్యాసము కలిగినవారికి అది నీతియను సమాధానకరమైన ఫలమిచ్చును. (హెబ్రీ 12:11)

Share