Select Page
Read Introduction to James యాకోబు

 

అయితే పైనుండివచ్చు జ్ఞానము మొట్టమొదట పవిత్రమైనది, తరువాత సమాధానకరమైనది, మృదువైనది, సులభముగా లోబడునది, కనికరముతోను మంచి ఫలములతోను నిండుకొనినది, పక్షపాతమైనను వేషధారణయైనను లేనిదియునై యున్నది.

 

మంచి ఫలములతోను నిండుకొనినది

 “ఫలము” అనేది ఒక జీవి యొక్క స్వాభావిక శక్తి ద్వారా ఉత్పత్తి చేయబడినది. బైబిల్ పరంగా, ఫలము అనేది మనలో పనిచేసే దేవుని శక్తి యొక్క కనిపించే వ్యక్తీకరణ మరియు దృశ్యమానంగా చూపిస్తుంది. ఇది మన జీవితంలో దేవుడు పనిచేస్తున్న అతీంద్రియ ఫలితం. ఇది దేవుడు ఉత్పత్తి చేసేది, మనిషి కాదు.

అయితే ఆత్మ ఫలమేమనగా, ప్రేమ, సంతోషము, సమాధానము, దీర్ఘశాంతము, దయా ళుత్వము, మంచితనము, విశ్వాసము, సాత్వికము, ఆశానిగ్రహము. (గలతీ 5:22)

 మీరు యేసుక్రీస్తువలననైన నీతిఫలములతో నిండికొనిన వారై క్రీస్తు దినమునకు నిష్కపటులును నిర్దోషులును కావలెననియు ప్రార్థించుచున్నాను. (ఫిలిప్పీ 1:11)

మీరు పూర్వమందు చీకటియై యుంటిరి, ఇప్పుడైతే ప్రభువునందు వెలుగైయున్నారు.౹ వెలుగు ఫలము సమస్తవిధములైన మంచితనము, నీతి, సత్యమను వాటిలో కనబడుచున్నది. గనుక ప్రభువుకేది ప్రీతికరమైనదో దానిని పరీక్షించుచు, వెలుగు సంబంధులవలె నడుచు కొనుడి (ఎఫెస్సీ 5:8-10)

 “మంచి” అనే పదానికి అంతర్గత విలువ మంచితనము. ఇది దాని పాత్ర లేదా రాజ్యాంగంలో మంచి విషయం కాబట్టి ఇది ప్రభావవంతంగా ఏదో ఉత్పత్తి చేస్తుంది. ఇది గౌరవ భావాన్ని కలిగి ఉంటుంది; ఇది ప్రయోజనకరంగా ఉంటుంది. ఫలము ఒక విషయం కాని “మంచి” ఫలము మరొకటి.

కీడువలన జయింపబడక, మేలు చేత కీడును జయించుము. (రోమా 12:21)

కాబట్టి మనకు సమయము దొరకినకొలది అందరియెడలను, విశేషముగా విశ్వాసగృహమునకు చేరినవారియెడలను మేలుచేయుదము. (గలతీ 6:10)

అపవాదికి చోటియ్యకుడి; దొంగిలువాడు ఇకమీదట దొంగిలక అక్కరగలవానికి పంచిపెట్టుటకు వీలుకలుగు నిమిత్తము తన చేతులతో మంచి పనిచేయుచు కష్టపడవలెను. (ఎఫెస్సీ 4:28)

ఎవడును కీడునకు ప్రతికీడు ఎవనికైనను చేయకుండ చూచుకొనుడి; మీరు ఒకని యెడల ఒకడును మనుష్యులందరి యెడలను ఎల్లప్పుడు మేలైనదానిని అనుసరించి నడుచుకొనుడి. ఎల్లప్పుడును సంతోషముగా ఉండుడి; యెడతెగక ప్రార్థనచేయుడి; (1థెస్స 5:15)

మీరు మంచి విషయములో ఆసక్తిగలవారైతే మీకు హానిచేయువాడెవడు? (1పేతురు 3:13)

ప్రియుడా, చెడుకార్యమును కాక మంచికార్యము ననుసరించి నడుచుకొనుము. మేలుచేయువాడు దేవుని సంబంధి, కీడుచేయువాడు దేవుని చూచినవాడుకాడు. (3యోహాను 1:11)

నియమము:

ఫలము అనేది దైవిక దృక్పథం యొక్క బయలుపడు ఉత్పత్తి.

అన్వయము:

ఇతరులపై కరుణను మాటలతో పొడిగించడం ఒక విషయం కాని కనికరముగల చర్యలను విస్తరించడం మరొకటి. దయ యొక్క మాటలు ఒక విషయం కాని దయ యొక్క చర్యలు అంతకంటే ఎక్కువ. గోధుమలను నాటడం యొక్క ఉద్దేశ్యం గోధుమలను ఉత్పత్తి చేయడం. మొక్క వేస్తే సరిపోదు; ఉత్పత్తి చేయాలి. కనికరము గురించి మాట్లాడటం సరిపోదు; మనము కనికరము చూపాలి.

Share