Select Page
Read Introduction to James యాకోబు

 

నా సహోదరులారా, బోధకులమైన మనము మరి కఠినమైన తీర్పు పొందుదుమని తెలిసికొని మీలో అనేకులు బోధకులు కాకుండుడి.౹

 

బోధకులమైన మనము మరి కఠినమైన తీర్పు పొందుదుమని తెలిసికొని

బోధకులు దైవిక క్రమశిక్షణ ద్వారా భూమిపై వారి ప్రస్తుత జీవితంలో “కఠినమైన తీర్పు” ను ఎదుర్కోవలసి ఉంటుంది, ఎందుకంటే వారు బోధించు దానిని బట్టి, బొధించని వారికంటే ఎక్కువ ప్రమాణముకు జీవించువారిగా దేవుడు ఆశిస్తాడు.

దేవుని సంకల్పమంతయు మీకు తెలుపకుండ నేనేమియు దాచుకొనలేదు.౹ 28దేవుడు తన స్వరక్తమిచ్చి సంపా దించిన తన సంఘమును కాయుటకు పరిశుద్ధాత్మ మిమ్మును దేనియందు అధ్యక్షులనుగా ఉంచెనో ఆయావత్తుమందనుగూర్చియు, మీ మట్టుకు మిమ్మునుగూర్చియు జాగ్రత్తగా ఉండుడి. నేను వెళ్లిపోయిన తరువాత క్రూరమైన తోడేళ్లు మీలో ప్రవేశించునని నాకు తెలియును; వారు మందను కనికరింపరు. మరియు శిష్యులను తమవెంట ఈడ్చుకొని పోవలెనని వంకర మాటలు పలుకు మనుష్యులు మీలోనే బయలుదేరుదురు. కావున నేను మూడు సంవత్సరములు రాత్రింబగళ్లు కన్నీళ్లు విడుచుచు ప్రతిమనుష్యునికి మానక బుద్ధిచెప్పితినని మీరు జ్ఞాపకము చేసికొని మెలకువగా ఉండుడి. (అపో.కా. 20:27-31)

“మనం” అనే పదంలో యాకోబు తనను తాను కలిగి ఉన్నాడని గమనించండి. దేవుడు అపొస్తలులను మరియు నాయకులను ఈ ఉన్నత ప్రమాణాల పరిధిలో ఉంచుతున్నాడు.

దేవునియెదుట యోగ్యునిగాను, సిగ్గుపడ నక్కరలేని పనివానిగాను, సత్యవాక్యమును సరిగా ఉపదేశించువానిగాను నిన్ను నీవే దేవునికి కనుపరచు కొనుటకు జాగ్రత్తపడుము. (2తిమో 2:15)

ఈ సంగతులను సహోదరులకు వివరించినయెడల, నీవు అనుసరించుచు వచ్చిన విశ్వాస సుబోధ సంబంధమైన వాక్యములచేత పెంపారుచు క్రీస్తుయేసునకు మంచి పరిచారకుడవై యుందువు. అపవిత్రములైన ముసలమ్మ ముచ్చటలను విసర్జించి, దేవభక్తి విషయములో నీకు నీవే సాధకము చేసికొనుము. (1తిమో 4:6,7)

నియమము:

దేవుని వాక్యము యొక్క అనధికార బోధకులు ద్వీయ క్రమశిక్షణ కోసం తమను తాము ఏర్పాటు చేసుకుంటున్నారు.

అన్వయము:

మన రోజుల్లో, సెల్ సమూహం ఒక దృగ్విషయంగా మారింది. పిల్లి యొక్క ప్రతి జాతి ఇప్పుడు దేవుని వాక్యంపై అధికారం. కొంతమంది సెల్ నాయకులు తమను తాము అధికారులుగా ఏర్పాటు చేసుకుంటారు మరియు వారి పాస్టర్ల అధికారాన్ని తగిన విధంగా తీసుకోరు. వారు ఒక చిన్న సత్యాన్ని తెలుసుకుంటారు మరియు సత్యం యొక్క మొత్తం తమకు తెలుసని అనుకుంటారు. గుర్తించబడిన అధికారాన్ని తిరస్కరించే మరియు అసమర్థత స్థాయికి తీసుకువెళ్ళే రోజులో మేము జీవిస్తున్నాము.

అధికారానికి వ్యతిరేకంగా తిరుగుబాటు అనేది ఉత్తర అమెరికాలో విస్తరించి ఉన్న ఉదారవాద ఆలోచన యొక్క పొడిగింపు. ఈ వైఖరి ఒక నార్సిసిస్టిక్ ఆలోచన, అంతిమ అధికారం వ్యక్తికి తెలిసిన దానితో సంబంధం లేకుండా నివసిస్తుంది. దేవుని వాక్యాన్ని జాగ్రత్తగా అధ్యయనం చేసే పాస్టర్ కంటే ప్రజలు తమను మరియు వ్యక్తిగత అభిప్రాయాన్ని ఉంచుతారు. ఈ స్వయంప్రతిపత్తి వారి వ్యక్తిగత అహంకారాన్ని ఎత్తిచూపుతుంది.

ఒక వ్యక్తి బోధకుని పాత్రను చేపట్టినప్పుడు, అతను గొప్ప బాధ్యత తీసుకుంటాడు. అతను ఒక బోధకుని యొక్క ద్వీయ క్రమశిక్షణను కూడా తీసుకుంటాడు. ప్రతి వ్యక్తి బోధకునిగా ఉండడం దేవుని రూపకల్పన కాదు.

ప్రతిభావంతులైన పాస్టర్ లేక బోధకులచే దేవుని వాక్యం నుండి క్రమబద్ధమైన బోధన యొక్క అవసరం సంఘానికి ఉంది. ఇది లేకుండా మనం విశ్వాసంలో విశ్వాసులను కట్టలేము. అది లేకుండా క్షేమాభివృద్ధి ఉండదు. ఈ స్వయం నియామక బోధకులపైనా దేవుడు రెట్టింపు క్రమశిక్షణను పంపుతాడు.

అయితే తెలియక దెబ్బలకు తగిన పనులు చేసినవానికి కొద్ది దెబ్బలే తగులును. ఎవనికి ఎక్కువగా ఇయ్యబడెనో వానియొద్ద ఎక్కువగా తీయజూతురు; మనుష్యులు ఎవనికి ఎక్కువగా అప్పగింతురో వాని యొద్ద ఎక్కువగా అడుగుదురు. (లూకా 12:48)

Share