Select Page
Read Introduction to Colossians కొలస్సయులకు

 

ప్రియసహోదరుడును, ప్రభువునందు నమ్మకమైన పరిచారకుడును, నా తోడి సేవకుడునైన తుకికు నన్నుగూర్చిన సంగతులన్నియు మీకు తెలియజేయును

 

ఈ వచనము కొలొస్సయులకు రాసిన లేఖకు ముగింపును ప్రారంభిస్తుంది. అటువంటి చిన్న లేఖకు ఇది చాలా సుదీర్ఘమైన ముగింపు.

పౌలు యొక్క ఉపదేశాల ముగింపు అతను ప్రజలతో ఎంత ప్రమేయం కలిగి ఉన్నాడో చూపిస్తుంది. అతను పరిణతి చెందిన వ్యక్తుల మధ్య సంబంధాలకు సంబంధించిన వ్యక్తి. 4:7-18 వచనాలు అతని స్నేహితులకు తుది శుభాకాంక్షలు తెలియజేస్తాయి.

పౌలు కొలొస్సయులకు ముగింపులో పది మందిని జాబితా చేశాడు. వీరిలో ఎనిమిది మంది పౌలు సహచరులు, మిగతా ఇద్దరు కొలోస్సే వ్యక్తులు.

తుకికు (ఎఫెస్సీ 6:21,22)

తుకీకు అపొస్తలుడైన పౌలుతో విస్తృతంగా ప్రయాణించాడు. అతను మూడవ మిషనరీ ప్రయాణం చివరిలో పౌలు ఎఫెసు నుండి యెరూషలేముకు చేరాడు (అపొ. కా.  20:4). అతను జెరూసలేం చివరి సందర్శనలో పౌలు బృందంలో చేరాడు (ఆపో.కా 20:4-5; cf. I కొరిం 16:1-4; II కొరిం 8 19). తుకీకు తన మొదటి రోమన్ జైలు శిక్షలో పౌలుతో ఉన్నాడు మరియు రోమ్ నుండి కొలొస్సయుల పత్రికను కొలస్సీ విశ్వాసులకు తీసుకువెళ్ళాడు. అతను ఆసియా లోని రోమా ప్రాంతము నుండి వచ్చాడు (ఆపో.కా. 20:4).

పౌలు జీవితం ముగిసే సమయానికి, పౌలు తిమోతి స్థానాన్ని పొందటానికి ఎఫెసుస్‌కు మిషనరీ ప్రయాణంలో త్రోఫీముతో కలిసి తుకీకును పంపాడు (తీతుకు. 3:12; II తిమో. 4:12). రెండవ రోమన్ జైలు శిక్షలో తుకీకును ఎఫెసుస్‌కు పంపించారు (II తిమో. 4:12). ఇది అమరవీరుడిగా తన విధిని తీర్చడానికి ముందే తనను చూడాలనుకున్న పౌలును తిరిగి చేరడానికి తిమోతికి విముక్తి కల్పిస్తుంది (II తిమో. 4:9,21). క్రీట్ ద్వీపంలోని సంఘముల పర్యవేక్షణనుండి తుకీకు ఉపశమనం పొందటానికి అతను పంపబడి ఉండవచ్చు (తీతు 3:12).

క్రొత్త నిబంధనలో పేరులేని దేవుని సేవకులలో తుకీకు ఒకడు, అతను క్రీస్తు కొరకు పెద్ద ప్రభావాన్ని చూపించాడు. అతను లుకయ లోయ చర్చిలకు పౌలు సేవకుడు. అతను కొలొస్సయులు మరియు ఎఫెసీయుల పత్రికలను వారి గమ్యస్థానానికి తీసుకువెళ్ళాడు (4:7-9; ఎఫె. 6:21-22). అతను II తిమోతి (4:12) ను కూడా తీసుకువెళ్ళి ఉండవచ్చు. తీతు 3:12, నికోపోలిస్ వద్ద పౌలు చేరడానికి తీతును విడిపించేందుకు తుకీకు లేదా ఆర్టెమాస్ ను క్రేతుకు పంపాలని పౌలు ప్లాన్ చేసాడు. ఈ నియమకాలు పౌలు తనపై ఉంచిన విశ్వసనీయతను ప్రతిబింబిస్తాయి (ఎఫె. 6:21; కొలొ 4:7).

తుకీకు పౌలుకు తోడి పరిచారకుడు ( ఎఫె. 6:21). వారిని ప్రోత్సహించడానికి తన వ్యవహారాల గురించి వారికి తెలియజేయాలనే ఉద్దేశ్యంతో పౌలు అతన్ని కొలోస్సేకు పంపాడు.

పౌలు పదేపదే తుకీకును ఎక్కడో పంపించాడు. అతను తనపై నమ్మకంకలిగి ఉన్నందున తుకీకును పంపాడు. మనం పనిచేసే వారితో విశ్వాసం కలిగి ఉండటం గొప్ప సంపద. అతనికి అతనిపై అనుమానం లేదు. అతను నమ్మకమైనవాడు అని పౌలుకు తెలుసు.

నియమము:

క్రీస్తులో పరిపక్వత వైపు సహచరుల స్థాయిని అభివృద్ధి చేయాలని దేవుడు ఆశిస్తాడు.

అన్వయము:

తుకీకు ఒక సాధారణ పోస్ట్ మాన్, అయితే శక్తివంతమైన అపొస్తలుడైన పౌలు అతనిపై ఆధారపడ్డాడు. అతను కొలొస్సయుల పత్రిక యొక్క మొదటి పఠనం యొక్క మెయిల్‌ను తీసుకువెళ్ళాడు. మన కారు యొక్క మోటారు యొక్క చిన్న కనిపించని భాగాలు మన కారు యొక్క ఆపరేషన్‌ కు కీలకమైనవి. వాటి పేరు లేదా వాటి పనితీరు మనకు ఎప్పటికీ తెలియకపోవచ్చు కాని కారును నడపడానికి మనము వారిపై ఆధారపడతాము. తుకీకు సేవ లేకపోతే కొలొస్సయులు దేవుని వాక్యాన్ని చదవలేరు.

పరిచర్యపై ప్రజలు తమ విశ్వాసాన్ని ఉంచగల వ్యక్తిగా మీరు ఉన్నారా?

Share