Select Page
Read Introduction to Colossians కొలస్సయులకు

 

నేను బోధింపవలసిన విధముగానే ఆ మర్మమును వెల్లడిపరచునట్లు

 

నేను బోధింపవలసిన విధముగానే

 “విధముగానే” అనే పదానికి అవసరం అని అర్థం; ” నేను బోధింపవలసిన విధముగానే” పౌలు సువార్తను ప్రపంచానికి తెలియజేయవలసిన అవసరాన్ని తీర్చాలని అనుకున్నాడు. పౌలుపై దైవిక అత్యవసరం లేదా అవసరం ఉంది.

అపో.కా. 4:18-20  అప్పుడు వారిని పిలిపించి–మీరు యేసు నామమునుబట్టి యెంతమాత్రమును మాటలాడకూడదు, బోధింపనుకూడదని వారికాజ్ఞాపించిరి. అందుకు పేతురును యోహానును వారినిచూచి–దేవుని మాట వినుటకంటె మీ మాట వినుట దేవునిదృష్టికి న్యాయమా? మీరే చెప్పుడి; మేము కన్నవాటిని విన్నవాటిని చెప్పక యుండలేమని వారికి ఉత్తరమిచ్చిరి;

గ్రీసుదేశస్థులకును గ్రీసుదేశస్థులు కాని వారికిని, జ్ఞానులకును మూఢులకును నేను ఋణస్థుడను. కాగా నావలననైనంతమట్టుకు రోమాలోని మీకును సువార్త ప్రకటించుటకు సిద్ధముగా ఉన్నాను. సువార్తనుగూర్చి నేను సిగ్గుపడువాడను కాను. ఏలయనగా నమ్ము ప్రతివానికి, మొదట యూదునికి, గ్రీసుదేశస్థునికి కూడ రక్షణ కలుగజేయుటకు అది దేవుని శక్తియై యున్నది. (రోమా 1:14-16)

నేను సువార్తను ప్రకటించు చున్నను నాకు అతిశయకారణములేదు. సువార్తను ప్రకటింపవలసిన భారము నామీద మోపబడియున్నది. అయ్యో, నేను సువార్తను ప్రకటింపక పోయినయెడల నాకు శ్రమ. ఇది నేనిష్టపడి చేసినయెడల నాకు జీతము దొరకును. ఇష్టపడకపోయినను గృహనిర్వాహ కత్వము నాకు అప్పగింపబడెను. (రోమా 9:16-17)

 “బోధింపవలసిన” అనే పదాలను గమనించండి. సువార్తను స్పష్టంగా తెలియజేయడానికి మాటలు అవసరం. జీవితం సరిపోదు. జీవనశైలికి సువార్త ప్రకత్గనలో చోటు ఉంది కాని సువార్తను తెలియజేయడానికి పెదవులు కీలకం.

సువార్తను మాకు అప్పగించుటకు యోగ్యులమని దేవునివలన ఎంచబడిన వారమై, మనుష్యులను సంతోషపెట్టు వారముకాక మన హృదయములను పరీక్షించు దేవునినే సంతోషపెట్టు వారమై బోధించుచున్నాము. (1థెస్స 2:4)

దేవుడు మన ప్రభువైన క్రీస్తు యేసునందు చేసిన నిత్యసంకల్పము చొప్పున, పరలోకములో ప్రధానులకును అధికారులకును, సంఘముద్వారా తనయొక్క నానావిధమైన జ్ఞానము ఇప్పుడు తెలియబడ వలెనని ఉద్దేశించి, శోధింపశక్యము కాని క్రీస్తు ఐశ్వర్యమును అన్యజనులలో ప్రకటించుటకును, సమస్తమును సృష్టించిన దేవునియందు పూర్వకాలమునుండి మరుగై యున్న ఆ మర్మమునుగూర్చిన యేర్పాటు ఎట్టిదో అందరికిని తేటపరచుటకును, పరిశుద్ధులందరిలో అత్యల్పుడనైన నాకు ఈ కృప అనుగ్రహించెను (ఎఫెస్సీ 3:8,9)

నియమము:

సువార్తను పంచుకోవడానికి దేవుడు మనపై దైవిక అత్యవసరం ఉంచాడు.

అన్వయము:

మన గొంతు సవరించుకునే ముందు (సాక్ష్యమివ్వడానికి సిద్ధపడే సమయానికి) సువార్త ప్రకటించే అవకాశానికి తలుపు మూసివేయబడవచ్చు. మన విశ్వాసాన్ని పంచుకునే అవకాశాలపై మనం అప్రమత్తంగా ఉండాలి. ఆ అవకాశాలను గుర్తించే జ్ఞానం మనకు అవసరం.

ఫుట్‌బాల్‌లో వారు “లైన్‌లోని రంధ్రం” అని పిలుస్తారు. జోక్యం క్లుప్త సెకనుకు ఆ రంధ్రం తెరుస్తుంది. బంతి క్యారియర్ ఆ స్ప్లిట్ సెకనులో ఆ రంధ్రం గుండా వెళ్ళాలి. ఆ రంధ్రం తెరిచినప్పుడు మనము చర్చించినట్లయితే మనము అవకాశాన్ని కోల్పోవచ్చు. మేము సరైన సమయంలో రంధ్రం కొట్టాలి. మనము చాలా త్వరగా రంధ్రం కొడితే, మనము ఆటను బలవంతం చేస్తాము మరియు రంధ్రం తెరవదు. మనము చాలా ఆలస్యంగా రంధ్రం కొడితే, అవకాశం మాయమవుతుంది. సమయం చాలా కీలకం.

అమ్మకందారులు మనలాగే సువార్త గురించి నిశ్శబ్దంగా ఉంటే, వారు ఆకలితో చనిపోతారు. దేవుడు పాపపు ప్రజలను ప్రేమిస్తున్నాడని మరియు యేసు వారి కోసం సిలువపై మరణించాడనునది ప్రపంచంలో రహస్యంగా ఉంచబడిన రహస్యం.

Share