Select Page
Read Introduction to Colossians కొలస్సయులకు

 

సంగీతములతోను కీర్తనలతోను ఆత్మసంబంధమైన పద్యములతోను ఒకనికి ఒకడు బోధించుచు, బుద్ధిచెప్పుచు కృపా సహితముగా మీ హృదయములలో దేవునిగూర్చి గానముచేయుచు, సమస్తవిధములైన జ్ఞానముతో క్రీస్తు వాక్యము మీలో సమృద్ధిగా నివసింపనియ్యుడి.

 

16 వ వచనంలోని మూడు పదాలు “చుచూ” “బోధించుచు,” “బుద్ధిచెప్పుచు” మరియు “గానముచేయుచు” తో ముగుస్తాయి. ఈ మూడు మాటలుయొక్క మునుపటి భాగం యొక్క ఉప ఉత్పత్తులు లేదా దుష్ప్రభావాలు. దేవుని వాక్యం మన ఆత్మలలో నివాసము కనుగొంటే, అప్పుడు మనము బోధిస్తాము, బుద్ధి చెబుతాము మరియు పాడుతాము. ఈ మూడు లక్షణాలు మన జీవితంలో ధోరణి కలిగించి మరియు ఒక నమూనాగా మారుతాయి. ఇది చెదురుమదురుగా లేదా అడపాదడపా ఉండదు.

ఒకనికి ఒకడు బోధించుచు, బుద్ధిచెప్పుచు

పౌలు ఈ క్రియలను 1:28 లో అదే అర్థంతో ఉపయోగించాడు. అయితే, ఇక్కడ మనము దీన్ని సంగీతంలో చేయవలసి ఉందని ఆయన జతచేసారు.

 “బోధన” సత్య సంభాషణతో సంబంధం కలిగి ఉంటుంది. మనం బోధించబోతున్నట్లయితే మనం తప్పక నేర్చుకోవాలి. మనం మాట్లాడబోతుంటే తప్పక వినాలి. మనం మాట్లాడువారమైతే తప్పక వినాలి.

క్రైస్తవ జీవితాన్ని ఎలా అమలు చేయాలో మరొకరికి చూపించడంతో “ఉపదేశించడం” చేయాలి. “ఉపదేశించడం” అంటే వ్యక్తిగతంగా మనస్సులో ఉంచడం. కొన్నిసార్లు క్రొత్త నిబంధన దీనిని “హెచ్చరించుట” అని అనువదిస్తుంది (ఆపో.కా. 20:31).

ఇతరులకు నేర్పించడమే కాదు, వారిని బుద్ధి చెప్పుట మన హక్కు. మనలో చాలా మంది ఇతర వ్యక్తుల సమస్యలలో చిక్కుకోవడం ఇష్టం లేదు. మనందరికీ క్రైస్తవ మిత్రుల వృత్తం ఉంది, వీరికి మనం ఆశీర్వాదకారణము (అన్ని విషయాలు సమానంగా ఉంటాయి). అలా ఒక సందర్భం వచ్చినప్పుడు వాటిని దయతో హెచ్చరించాలని దేవుడు ఆశిస్తాడు.

ఉపదేశానికి అనువర్తనంతో సంబంధం ఉంది. కొంతమంది తమ కోసం గ్రంథాన్ని వర్తించుకోలేరు. వారికి సహాయం చేయడానికి ఇతరులు అవసరం. ఒక వ్యక్తి ఎగరడం నేర్చుకున్నప్పుడు, బయటికి రాకుండా ఎలా తిరగాలో వ్యక్తిగతంగా చూపించడానికి అతనికి అక్కడ ఎవరైనా అవసరం. మీరు విషయాలు నిలిపివేస్తే చాలా గజిబిజిగా ఉంటుంది! ఉపదేశించడం మరొక వ్యక్తి అనువర్తించుటకు చేయడానికి సహాయపడుతుంది. “ఇక్కడ ఒక తుపాకీ బయటకు వెళ్లి కాల్చండి” అని చెప్పడం ద్వారా మరొక వ్యక్తికి ఎలా కాల్చాలో మేము నేర్పించము. అతను ఖచ్చితమైన షాట్ కోసం ట్రిగ్గర్ను వత్తాలి. ఇది మనము లక్ష్యాన్ని చేధించే అనువర్తనంలో ఉంది.

లేఖనములో “ఒకరినొకరు” సంబందించిన భాగాలను గమనించండి; ఎఫెస్సీ 4:32  5:21; కొలస్సీ 3 13; 1 థెస్స. 5:11; హెబ్రీ. 10:25; యాకోబు 5:16; 1 పీటర్. 3:8; 1 యోహాను 1:7. మనలో చాలామందికి ఇతర క్రైస్తవులకొరకు మన బాధ్యత గురించి తెలియదు.

 “ఒకరికొకరు” అంటే అనుభవానికి సత్యాన్ని వర్తింపజేయడంలో పరస్పర సహాయం. మనకు ఒకరిమీద ఒకరికి ఒక బాధ్యత ఉంది (గల. 6;:10; హెబ్రీ. 6:10). క్రైస్తవేతరులకు సువార్తను తెలియజేయవలసిన బాధ్యత మనలో చాలా మందికి తెలుసు. పరిశుధ్ధుల పట్ల మనకున్న బాధ్యత మనలో కొద్దిమందికి తెలుసు. మీరు ఒక క్రైస్తవుడిని ప్రోత్సహించడంలో పాల్గొన్నారా? దీని నుండి విరమణ చేసే అధికారం మీకు ఎవరు ఇచ్చారు? ఈ పనిలో గౌరవప్రదమైన ఉత్సర్గ లేదు. దేవుడు మనకు ఒకరినొకరికి చేయు పరిచర్య ఇచ్చాడు.

నియమము:

మన అనుభవానికి గ్రంథాన్ని వర్తింపజేయడానికి ఇతరులు సహాయపడు విధముగా దేవుడు క్రైస్తవ జీవితాన్ని రూపొందించాడు.

అన్వయము:

దేవుని వాక్యంతో మన మనస్సులను సంతృప్తిపరచాలని దేవుడు కోరుకుంటాడు. మనకు చాలా కఠినమైన అంచులు ఉన్నాయి. ఈ ప్రాంతాలలో చాలా వరకు మనము మా తల్లిదండ్రుల నుండి వారసత్వంగా పొందాము. మన పదునైన నాలుకను మన స్వంత బలంతో వదిలించుకోలేము. మనము అలంకారంగా ఉన్నాము, విమర్శనాత్మక వైఖరిని మరియు చెడు నిగ్రహాన్ని కలిగి ఉంటాము. మనం ఎందుకు ఎక్కువ పరిశుధ్ధులుగా లేము లేదా మనకు ఇంత త్వరగా కోపపడే స్వభావము ఎందుకు అని మనము ఆశ్చర్యపోతున్నాము. మనం ఇంత త్వరగా పేలడం ఎందుకు? మనము దేవుని వాక్యాన్ని పాటించలేము. దేవుని వాక్యం మనపై పనిచేస్తుంది (హెబ్రీ. 4:12).

టెలివిజన్ రాత్రి చూసిన తర్వాత మన మనసులు పాడైపోతున్నాయంటే ఆశ్చర్యం లేదు. టి.వి. సాయంత్రం తరువాత మనకు అంతర్గత స్నానం అవసరమనిపిస్తుంది. మనము భయంకరమైన హత్యలు మరియు అత్యాచారాలను చూస్తాము. మన క్రైస్తవ జీవితాలు ఎందుకు అంత ప్రబావితముగా లేవు అని ఆశ్చర్యపోతున్నాము. మనము దేవుని వాక్యము ద్వారా పరిశుద్ధులము (యోహాను 15:3; కీర్తన 119:9). దేవుని వాక్యం ఒక ఆధ్యాత్మిక స్పాట్ రిమూవర్. మనము రోజువారీ జీవితంలో అపవిత్రం అవుతాము. మన జీవితంలోని పాపాన్ని తొలగించడానికి మనకు దేవుని వాక్యం అవసరం (I యోహాను. 2:14).

ప్రభువు దేవుని వాక్యము ద్వారా సాతానును ఓడించాడు (మత్త. 4:4,7,10). ఆయనకు అపవాది ముందు చదవడానికి ద్వితీయోపదేశకాండం లేఖనపు చుట్ట లేదు. ఆయన గ్రంథాన్ని ఉటంకించాడు. అపవాది మీపై దాడి చేసినప్పుడు, “ఒక నిమిషం ఆగు, నేను మీ కోసం ఒక వచనము కనుగొనే వరకు ఆగు” అని మీరు చెప్పలేరు. “నా బైబిల్ కోసం నేను ఇంటికి వెళ్ళే వరకు వేచి ఉండు.” అతను వేచి ఉండడు; అతను మిమ్మల్ని మూసివేస్తాడు. మీకు ప్రస్తుతం ఒక వచనము ఉండాలి. మనం ప్రభువులాగా చెప్పాలి “ఇది వ్రాయబడింది…”

సాతాను మనలను ప్రలోభపెట్టినప్పుడు సరైన పరిస్థితికి సరైన వచనము ఉంటుందని మనము కనుగొంటాము. మనం చేయకూడనిదాన్ని చెప్పమని వాడు మనలను ప్రలోభపెడుతున్న సమయంలో, మన ఆత్మ యొక్క టెలివిజన్ తెరపై ఒక వచనము వస్తుంది మరియు మనము ఆ పాపం నుండి రక్షింపబడుతాము. మన ఆత్మలలో దేవుని వాక్యంలో ఎంత ఎక్కువస్థలము ఉంటే నిష్ప్రయోజనమైన  విషయాల కోసం తక్కువ స్థలము ఉందని మనము కనుగొంటాము. చెడు పక్షులు మీ మనస్సులో గూళ్ళు చేస్తాయా? దేవుని వాక్యంతో మీ మనస్సును సంతృప్తిపరచండి.

అనుభవానికి సత్యం యొక్క అనువర్తనంలో మమ్మల్ని ప్రోత్సహించడానికి ఇతరులు అవసరం. నేను క్రైస్తవుడైనప్పుడు, ఒక క్రైస్తవుడు రోజుకు ఒక వచనము గుర్తుంచుకోమని నన్ను సవాలు చేసేవాడు. అది నా క్రైస్తవ జీవితంలో మరేదానికన్నా నా ఆధ్యాత్మిక జీవితానికి ఎక్కువ మేలు చేసింది.

Share