Select Page
Read Introduction to Colossians కొలస్సయులకు

 

కావున భూమిమీదనున్న మీ అవయవములను, అనగా జారత్వమును, అపవిత్రతను, కామాతురతను, దురాశను, విగ్రహారాధనయైన ధనాపేక్షను చంపివేయుడి.

 

ఐదు పాపాలకు వ్యతిరేకంగా దేవుడు హెచ్చరిస్తున్నాడు. ఐదిటిలో, ఐదవ (“ధనాపేక్షను”) సంఘమునకు వెళ్ళవచ్చు మరియు ఇది నాగరీకమైనది. ఈ ఐదు పాపాలలో మొదటిదాన్ని గుర్తించండి.

అనగా జారత్వమును

 “జారత్వము” నకు గ్రీకు పదం పోర్నీయ, దీని నుండి మనకు ఇంగ్లీష్ భాషలోని “పొర్నోగ్రఫీ” అను పదము వాడుకలోనికి వచ్చింది. దీని అర్థం వివిధ రకములైన లైంగిక అనైతికతకు పాల్పడటం, తరచుగా వ్యభిచారం చేయడం – అక్రమ శృంగారంలో పాల్గొనడం, వివాహేతర సంబంధం, లైంగిక అనైతికత. ఇది ఏదైనా లైంగిక దుష్ట చర్య అను అర్థం కలిగినది. ఈ పదం జారత్వము మరియు వ్యభిచారం రెండింటినీ కలిగి ఉంటుంది. “వివాహేతర సంబంధం” అనేది ఒక వైఖరి మరియు బహిరంగ పాపం.

కొలస్సీలోని అన్యజనుల దేవాలయాలు అన్ని రకాల అక్రమ లైంగిక చర్యలతో నిండి ఉన్నాయి. వారు మతం పేరిట అక్రమ సెక్స్ చేశారు. వారు ఇష్తార్ (సంతానోత్పత్తి దేవత; ప్రేమ దేవత) లేదా ఆఫ్రొడైట్‌ను ఆరాధిస్తారు. వారు ఈస్టరు కొరకైన మరొక పేరు, అక్కడ వారు సెక్స్ మరియు సంతానోత్పత్తిని ఆరాధించారు. కుందేలు సారవంతమైనది. “గుడ్లు” సంతానోత్పత్తితో సంబంధం కలిగి ఉంటాయి.

మరొక సెలవుదినమున వారు డిమీటర్ (పంట మరియు సంతానోత్పత్తి దేవత) ను ఆరాధిస్తారు. ఫాలిక్ సమాజము సెక్స్ ఆరాధన చుట్టూ తిరుగుతుంది. మొత్తం నగరం దీనికి అనుకూలంగా 100% ఎందుకు ఉందో మీరు చూడవచ్చు! వారు క్రీస్తును స్వీకరించడానికి ముందు, క్రైస్తవులందరూ ప్రతి సెలవుదినం సందర్భంగా ఇలా చేశారు. వారు తమ దేవుళ్ళను ఆరాధించే విధానం ఇదే. కొలొస్సియన్ సంఘమును ఈ దిశలో లాగడం ఆశ్చర్యం కలిగించదు.

క్రొత్త నిబంధన అనేక అర్థాలలో “జారత్వమును” ఉపయోగిస్తుంది. “భూమిమీద మన గుడారమైన యీ నివాసము శిథిలమైపోయినను,

చేతిపనికాక దేవునిచేత కట్టబడినదియు నిత్యమైనదియునైన నివాసము పరలోకమందు మన కున్నదని యెరుగుదుము.” (2 కొరిం 5:1).

ఈ యువకుడు తన సవతి తల్లితో లైంగిక సంబంధం కలిగి ఉన్నాడు. కొరింథీ పట్టణము పురాతన కాలం నాటిది. దాని దుష్టత్వానికి ఇది అపఖ్యాతి పొందినది.

సంఘము కొరింథు ​​యొక్క వదులుగా ఉన్న ప్రమాణాలను దిగజార్చిన ఒక సంధార్భము ఇక్కడ ఉంది – “ఒకరికి తన తండ్రి భార్యను ఉంచుకున్నాడట” ఈ వ్యక్తి తన సవతి తల్లితో పాపములో జీవిస్తున్నాడు మరియు సంఘము దానిని భిన్నంగా చూసింది! పరిస్థితి చాలా దయనీయముగా ఉంది. అతనికి సంఘములో బంధువులు ఉండవచ్చు. లేదా, వారి వద్ద ఎక్కువ డబ్బు ఉండవచ్చు. పౌలుకు వద్దకు ఆ విషయము వచ్చినప్పుడు అతను మొత్తం విషయం బయటపెట్టాడు.

” దేహము జారత్వము నిమిత్తము కాదు గాని, ప్రభువు నిమిత్తమే; ప్రభువు దేహము నిమిత్తమే. ” (I కొరిం. 6:13).

మన శరీరం ప్రభువుకే చెందుతుంది (రోమా. 12:1), మనకొరకే కాదు. మనకు పరిశుభ్రమైన, ఆరోగ్యకరమైన శరీరం ఉండాలని దేవుడు కోరుకుంటాడు. పరిశుద్ధాత్మ ఒక మురికి ఇంట్లో నివసించడానికి ఇష్టపడడు. మన పరలోకపు అతిధి శుభ్రమైన వసతులను ఇష్టపడుతాడు (6:16,18,19).

 “జారత్వమునకు దూరముగా పారిపోవుడి. మనుష్యుడుచేయు ప్రతి పాపమును దేహమునకు వెలుపల ఉన్నది గాని జారత్వము చేయువాడు తన సొంత శరీరమునకు హానికరముగా పాపము చేయుచున్నాడు” (I కొరిం. 6:18).

“పారిపోవుడి” అంటే పరారైన వ్యక్తి కావడం. వివాహేతర సంబంధం నుండి పారిపోండి. దానితో ఆడకండి. ఇది పరిశుధ్ధులకు ఒక హెచ్చరిక.

అనైతికత పాపమని బైబిల్ స్పష్టంగా ప్రకటించింది. ఇది బైబిల్లో చర్చనీయాంశం కాదు. ఈ ప్రశ్నకు రెండు వైపులు లేవు. దాన్ని సరిదిద్దే పరిస్థితులు ఏవీ లేవు (గల 5:19; ఎఫె 5:3; 1థెస 4:3).

క్రొత్త నిబంధన ఒకే వచనములో “వ్యభిచారం” మరియు “జారత్వము” ను ఆరుసార్లు ఉపయోగిస్తుంది; 20 సార్లు “జారత్వము” స్వయంగా నిలుస్తుంది. కొత్త నిబంధనలో రకరకాలైన అనైతికతకు వ్యతిరేకంగా 82 హెచ్చరికలు ఉన్నాయి . “జారత్వము” అను మాట బైబిల్లో 34 సార్లు, క్రొత్త నిబంధనలో 26 సార్లు కనిపిస్తుంది. పాత నిబంధనలో ఇది సంభవించిన 8 సార్లు ఇజ్రాయెల్ యొక్క మతభ్రష్టత్వాన్ని సూచిస్తూ, ఇది స్థిరంగా అలంకారికమైనదిగా ఉపయోగింపబడినది. యెహోవా ఇశ్రాయేలు రాజ్యమునకు భర్తయై ఉన్నాడు. ఇశ్రాయేలు విగ్రహాలను ఆరాధించినప్పుడల్లా వారు వివాహేతర సంబంధం పెట్టుకున్నారు.

నియమము:

జారత్వముపై విజయం దాని నుండి పారిపోవటం ద్వారా వస్తుంది.

అన్వయము:

” జారత్వము”  అనేది ఉన్నత పాఠశాలలు మరియు విశ్వవిద్యాలయాలు మరియు మన సమాజంలోని ఇతర ప్రాంతాలలో ఒక ప్లేగువ్యాధి వలె వ్యాప్తి చెంది ఉన్నది. ఇకపై హైస్కూల్లో అనైతికత ప్రారంభం కాదు; ఇది గ్రేడ్ స్కూల్‌లో ప్రారంభమవుతుంది.

సంఘమునకు మినహాయింపు లేదు. సమాజంలో అనైతికత చాలా సాధారణం, ఇది సంఘములోకి కూడా ప్రవేశిస్తుంది.

అనైతికత ప్రజలు ఏ భాష మాట్లాడినా, వారి విద్యా నేపథ్యం లేదా వారి ఆర్థిక స్థితిగతులతో సంబంధం కలిగి ఉండడు. ఎయిడ్స్ మహమ్మారి కనిపించే విధంగా ఇది ప్రతి ఖండంలోనూ ప్రబలంగా ఉంది.

అనైతికంగా ఉండటానికి పాఠాలు తీసుకోవలసిన అవసరం లేదు. మనం చేయాల్సిందల్లా సహజంగా వచ్చేది చేయడమే. బార్న్యార్డ్ నైతికత మన రోజుకు ప్రమాణం. నైతికత వంటివి ఏమైనా ఉన్నాయా అనేది చర్చనీయాంశం. వివాహేతర లైంగిక సంబంధం కలిగి ఉండటం సరైనదేనా? ఇది బైబిల్ నుండి చర్చనీయాంశం కాదు. దేవుడు మాట్లాడాడు; ఇది అంతమొందించబడిన విషయము.

వ్యభిచార పాపము చాలా శక్తివంతమైనది, దానిని సంకల్ప శక్తి ద్వారా మనం జయించలేము. దానిపై మనం విజయం సాధించగల ఏకైక మార్గం ఏమిటంటే, మనం దాని ద్వారా ప్రలోభాలకు లోనయ్యే పరిస్థితుల్లో మనల్ని మనం ఉంచుకొనీకూడదు.

Share