Select Page
Read Introduction to Colossians కొలస్సయులకు

 

కాబట్టి అన్నపానముల విషయములోనైనను, పండుగ అమావాస్య విశ్రాంతిదినము అనువాటి విషయములోనైనను, మీకు తీర్పు తీర్చ నెవనికిని అవకాశమియ్యకుడి.

 

దేవుని బిడ్డను పడగొట్టే ప్రమాదంవంతమైనది న్యాయవాదము.

16-19 వచనాలు న్యాయవాదముకు వ్యతిరేకంగా హెచ్చరికలు మన ముందు ఉంచాయి.

క్రైస్తవ జీవితంలో రెండు ప్రమాదాలు ఉన్నాయి; ఒకటి మరొకటికంటే తీవ్రమైనది. మనము క్రైస్తవ జీవితానికి దిగువలో లేదా మించి జీవించగలము. ఒక విమానం పైలట్ రన్‌వేను అండర్షూట్ చేస్తే లేదా దానిని ఓవర్‌షూట్ చేస్తే, అతను రెండు సంధార్భాలలోనూ చనిపోవచ్చు. బైబిల్లో ఉన్నదానికంటే తక్కువ నమ్మడానికి మనము ఇష్టపడము. బైబిల్లో ఉన్నదానికన్నా ఎక్కువ నమ్మడానికి మనము ఇష్టపడము.

అపవాది మనలను రెండు అంచులలో ఒకదానికి నెట్టడానికి ప్రయత్నిస్తాడు. ఇక్కడ అతను న్యాయవాదము ద్వారా రన్వేను అధిగమించడానికి ప్రయత్నింపజేస్తున్నాడు. న్యాయవాదము అనేది నకిలీ ఆధ్యాత్మికత. సన్యాసంలో ఆధ్యాత్మికం ఉందని కొన్ని మత విశ్వాసాలు నమ్ముతాయి. వారు తమను తాము ఎంతగా తిరస్కరించుకుంటారో, వారు దేవుణ్ణి అంతగా ఆకట్టుకుంటారు. ఎంతగా దయనీయంగా ఉంటే వారు తమను తాము దేవునితో తమ స్థానాన్ని అంతగా మెరుగుపరుచుకుంటారు అని నమ్ముతారు.

మీకు తీర్పు తీర్చ నెవనికిని అవకాశమియ్యకుడి.

 “కాబట్టి” అనే పదాన్ని గమనించండి. ఈ పదం మనలను పద్నాలుగవ వచనానికి పంపుతుంది. మనకు వ్యతిరేకంగా చేయబడిన శాసనాలు సిలువపై యేసు తుడిచిపెట్టాడు. పాత నిబంధన ఆచారాలు, ఆంక్షలు మరియు నిబంధనలు సిలువపై రద్దు చేయబడ్డాయి, అయితే చాలా మంది క్రైస్తవులు నేడు వాటిపై వేలాడుతున్నారు. వారి మత శిక్షణ నుండి హ్యాంగోవర్లు ఉన్నాయి. యేసు సిలువపై చట్టం యొక్క అన్ని అవసరాలను నెరవేర్చాడని వారు గ్రహించలేరు.

ఒక క్రైస్తవుడు కృపతో పనిచేస్తున్నట్లు న్యాయవాద సంబంధమైన వ్యక్తి గమనించినప్పుడు (వ.15) అతడు లైసెన్స్‌పై పనిచేస్తున్నట్లు తీర్పు ఇస్తాడు. ఆధ్యాత్మిక బెదిరింపుదారులు ఇతరులను కొలవడానికి స్వీయ ప్రమాణాన్ని ఉపయోగిస్తారు. న్యాయవాదం యొక్క తన స్థానాన్ని కాపాడుకోవటానికి అతను కృప ననుసరించువారిపై దాడి చేయాలి. దాసి (ధర్మశాస్త్రము) ఎల్లప్పుడూ స్వతంత్రురాలిని హింసించేది (కృప; గలతీయులు 4). న్యాయవాదము ఎల్లప్పుడూ దయను విమర్శిస్తుంది (రోమా ​​14:4). అతను తన వ్యవస్థను కృపననుసరించు విశ్వాసిపై ఎక్కువగా ఉంచాలని కోరుకుంటాడు. అతను ఇతర విశ్వాసుల వ్యవహారాల్లో జోక్యం చేసుకోవడాన్ని ఇష్టపడతాడు. అతను వారి జీవితాలను నడపడానికి ప్రయత్నిస్తాడు. అతను తనను తాను ఆధ్యాత్మికతకు ప్రమాణంగా పేర్కొంటాడు. “మీరు వదులుకోకపోతే మీరు నా లాంటి ఆధ్యాత్మికమైన వారు కాదు…” సూత్రం = వేరొకరి ఆధ్యాత్మికత లేమితో లేదా మన ప్రమాణాలను పాటించడంలో స్పష్టంగా విఫలమవడంపై మన ఆధ్యాత్మికతను నిర్మించలేము.

ఇది క్రైస్తవులపై దాడులు జరిగే కాలం. ప్రజలు విశ్వాసులపై తీర్పు ఇవ్వడానికి ఇష్టపడతారు. ఇది క్రైస్తవులకు ఇష్టమైన ఇండోర్ క్రీడలాంటిది. క్రైస్తవులు ఇతర క్రైస్తవులకు తీర్పు తీర్చడానికి ఇష్టపడతారు. మత్తయి 7లో ఇతరులకు తీర్పుతీర్చు విషయమునకు వ్యతిరేకంగా వాదించాడు:

మీరు తీర్పు తీర్చకుడి, అప్పుడు మిమ్మునుగూర్చి తీర్పు తీర్చబడదు. 

మీరు తీర్చు తీర్పు చొప్పుననే మిమ్మునుగూర్చియు తీర్పు తీర్చబడును, మీరు కొలుచుకొలత చొప్పుననే మీకును కొలువబడును. 

నీ కంటిలోనున్న దూలము నెంచక నీ సహోదరుని కంటిలోనున్న నలుసును చూచుట యేల? నీ కంటిలో దూలముండగా,

నీవు నీ సహోదరుని చూచి–నీకంటిలో నున్న నలుసును తీసి వేయనిమ్మని చెప్ప నేల? వేషధారీ,

మొదట నీ కంటిలో నున్న దూలమును తీసివేసికొనుము, అప్పుడు నీ సహోదరుని కంటిలోనున్న నలుసును తీసివేయుటకు నీకు తేటగా కనబడును.

నియమము:

క్రైస్తవుడు న్యాయవాదము తనను తీర్పు తీర్చనివ్వకూడదు.

అన్వయము:

ఇతర క్రైస్తవులపై తీర్పు చెప్పే అలవాటు ఉంటే, మనం ఒక రోజు బాధితులుగా ఉంటాము. మనము అన్ని వాస్తవాలను కలిగి లేనందున మేము పరిపక్వత లేని తీర్పును ఇస్తాము. కలిగిఉంటే, మేము తీర్పును నిలిపివేస్తాము లేదా దయతో మన తీర్పును తగ్గిస్తాము. మనకు అన్నీ విషయాలు పూర్తిగా తెలీవు గనుక త్వరితగతిన తప్పుగా తీర్పు ఇచ్చి ఆ తరువాత మనము టాపు చేశామని తెలుసుకుంటాము.  అప్పటికే

మనము చాలా నష్టం చేసిఉంటాము, ఆ చర్యను రద్దు చేయడానికి మనము ఏమీ చేయలేము.

కొంతమంది తమ సొంత ప్రమాణాలను ఉల్లంఘించేవారిపై విమర్శలు చేయడము మరియు తీర్పులు చేయడము పై తమ నీతిని నిర్మించడానికి ప్రయత్నిస్తారు.

Share