Select Page
Read Introduction to Colossians కొలస్సయులకు

 

ఆయనను అనుసరింపక మనుష్యుల పారంపర్యాచారమును, అనగా ఈ లోకసంబంధమైన మూలపాఠములను అనుసరించి మోసకరమైన నిరర్థక తత్వజ్ఞానముచేత మిమ్మును చెరపట్టుకొని పోవువాడెవడైన ఉండునేమో అని జాగ్రత్తగా ఉండుడి.

 

పాల్ ఒక నిర్దిష్ట రకమైన తత్వశాస్త్రానికి వ్యతిరేకంగా మతపరమైన ఊహలను కలిగి ఉన్న తత్వశాస్త్రానికి వ్యతిరేకంగా తన తుపాకీని తిప్పాడు.

తత్వజ్ఞానముచేత

ఇక్కడ తత్వశాస్త్రానికి ప్రతికూల సూచన సమస్త తత్వాలను ఖండిస్తుందా? ప్లేటో, సోక్రటీస్, డెస్కార్టెస్, స్పినోజా లేదా కాంత్ అధ్యయనాన్ని బైబిల్ అగౌరవపరుస్తుందా? తత్వశాస్త్రాన్ని బైబిల్ ఎక్కడా ఖండించలేదు. మతముపై మానవ దృక్పథం నేపథ్యంలో పౌలు ఇక్కడ ‘తత్వశాస్త్రం’ ఉపయోగిస్తున్నాడు. ఇక్కడ తత్వశాస్త్రం మతవ్యవస్థగా ఉంది. ఇక్కడ ఈ పదం మత తత్వాన్ని దెబ్బతీస్తుంది. పరిమితికి మించిన సమస్యలను పరిష్కరించడానికి తత్వశాస్త్రం యొక్క ప్రవర్తనను బైబిల్ సవాలు చేస్తుంది. తత్వశాస్త్రం మానవ మనస్సు యొక్క అధ్యాపకులకు పరిమితం.

ఇది అన్ని తత్వశాస్త్రాలకు వ్యతిరేకం కాదు కాని క్రైస్తవ్యాన్ని అణగదొక్కడానికి ప్రయత్నించే తత్వశాస్త్రానికి వ్యతిరేకంగా ఉంది. ప్రపంచాన్ని మరియు దానిలోని సూత్రాలను అర్థం చేసుకోవడానికి మనకు సహాయపడే తత్వశాస్త్రం ఒక గొప్ప వ్యాయామం.

తత్వశాస్త్రం యొక్క కథ ఒక లోలకం యొక్క కథ, దీని ద్వారా ఒక తత్వశాస్త్రం మరొకదానికి విభేదిస్తూ ఉంటుంది. ఇది విస్మరించిన పరికల్పనల కథ. తత్వశాస్త్రం నిర్వచించలేనిదానిని, దేవుని వాక్యం స్పష్టం చేస్తుంది. బైబిల్ కాకుండా, క్రీస్తు పూర్వములోని గ్రీకు తత్వవేత్తల కంటే ఈ రోజు ఉన్న ఏ తత్వవేత్తకు అంతిమ వాస్తవికత గురించి అంతగా తెలియదు.

క్రొత్త నిబంధనలో ‘తత్వజ్ఞానము’ అనే పదం యొక్క ఏకైక సంఘటనలో కనిపిస్తుంది. క్రొత్త నిబంధనలో గ్రీకులు దీనిని తమ అత్యున్నత సాధనగా భావించినప్పటకి ఒకే ఒక్క సంఘటన మాత్రమే ఉండటం గమనార్హం.

జ్ఞానం మరియు తెలివి కొరకైన అబిమానము కోసం ప్లేటో ఈ పదాన్ని ఉపయోగించాడు. గ్రీకు ఆలోచన ఒక విషయం యొక్క క్రమబద్ధమైన వ్యవహారము, జీవితంపై పరిశోధన కోసం తత్వాన్ని ఉపయోగించింది. క్రొత్త నిబంధనలో వెల్లడైన సత్యానికి (బైబిల్) భిన్నంగాఉన్న మానవ జ్ఞానం అని అర్ధం ఇస్తుంది.

‘తత్వజ్ఞానము’ అనేది క్రైస్తవ జీవితపు యుద్ధభూమి. తత్వశాస్త్రం వాస్తవికతను అనుసరిస్తుంది. మన జీవన తత్వశాస్త్రం మన జీవన విధానాన్ని నిర్ణయిస్తుంది. మనము ఇక్కడ ఉన్నట్లయితే, మేము ప్రతిచోటా ఉన్నాము. మనము ఏదైతేయ్ నమ్ముతామో అలానే ప్రవర్తిస్తాము. మీరు ఏ తత్వశాస్త్రం మీద పనిచేస్తున్నారు, సాతానుదా లేదా దేవునిదా? అపవాది యొక్క తత్వశాస్త్రం మానవతావాదం, ఆత్మాశ్రయవాదం, హేతువాదం, అనుభవవాదం, సహజత్వం, తప్పుడు మతాలు మొదలైనవి.

సాతానుపై దేవుని యుద్ధానికి సైనిక హ్యాండ్బుక్ దేవుని వాక్యం. క్రైస్తవ సైనికుడు బాగా శిక్షణ పొందాలి లేదా అతడు / ఆమె యుద్ధబంధీగా  ఆవుతారు. మనము రెండు రోజుల శిక్షణతో ప్రజలను యుద్ధానికి పంపము! ఎంతో తర్భీదు అవసరము.  దేవుని యుద్ధ వ్యవస్థను మనం అర్థం చేసుకోకపోతే, ఆధ్యాత్మిక యుద్ధంలో మనం ఓటమిని అనుభవిస్తాము (ఎఫె. 6:11-17). ఆధ్యాత్మిక శక్తుల యుద్ధంలో మానవ పద్ధతులు మనల్ని నిలబెట్టవు. మనము దేవుని విధాన పద్దతులను అనిసరించకపోతే, సాతాను ఆధ్యాత్మిక యుద్ధంలో మనలను బందీగా తీసుకుంటాడు. మనం దేవుని వ్యవస్థను ఉపయోగిస్తాము లేదా మన స్వంత (లేదా సాతాను) వ్యవస్తను ఉపయోగిస్తాము.

జ్ఞానవాద తత్వశాస్త్రం యొక్క రెండు వ్యవస్థలు కొలొస్సియన్ క్రైస్తవులను సవాలు చేశాయి

1) స్టోయిసిజం: స్టోయిసిజం ఒక ఉదాసీన వైఖరిని కోరుకుంటుంది. ఒక వ్యక్తి ఏ పరిస్థితిని ఎదుర్కొన్నా, అది శ్రేయస్సు లేదా పేదరికం అయినా దాని నుండి తనను తాను వేరు చేసుకుంటాడు.

అతను అన్ని కోరికలను అదుపులో ఉంచుకుంటాడు. అతను అదృష్టం ద్వారా ఉద్ధరించబడడు లేదా దురదృష్టంతో పడగొట్టబడడు. పరిస్థితులు ఈ వ్యక్తికి అసంబద్ధం. వ్యక్తి పరిస్థితి కంటే గొప్పవాడు.

2) ఎపిక్యురియనిజం: సత్యంలో నిశ్చయత లేదు. జీవితం మోజుకనుగుణంగా ఉంటుంది. ఉద్దేశము ఉండదు. అందువల్ల, స్వీయతను తిరస్కరించడం పనికిరానిది. వారి తత్వశాస్త్రం ‘మనం తిందాము, త్రాగుదాము, ఎందుకంటే రేపు మనం చనిపోతాము.’

నియమము:

ప్రపంచంలోని అన్ని తత్వాలు ఊహలపై పనిచేస్తాయి (ఊహాగానాలు; నమ్మక వ్యవస్థలు).

అన్వయము:

మతపరమైన స్థానాన్ని సూచించే తత్వశాస్త్రం తప్పుడు తత్వశాస్త్రం. చాలా మందితత్వవేత్తలు అంతిమ వాస్తవికతను కనుగొనలేరని అంగీకరిస్తున్నారు. అన్ని తత్వాలు వాస్తవికతను ఎలా కనుగొనాలో ఊహలను చేస్తాయి. ఈ ఊహలు నమ్మక వ్యవస్థలు. క్రైస్తవ్యము తత్వశాస్త్రం (హేతువాదం) లేదా సైన్స్ (అనుభవవాదం) వలే నమ్మక వ్యవస్థ కాదు. సమస్త వాస్తవికత భౌతిక ప్రపంచంలో మూలంగా ఉండాలి అనే అవగాహనమీద సైన్స్ పనిచేస్తుంది. ఏదేమైనా, భౌతికతాకు (మెటాఫిజికల్) మించినది ఏదైనా ఉంటే, ఆ ఊహ అసంపూర్ణ వ్యవస్థగా పతనమౌతుంది.

క్రైస్తవ్యము ఒక నమ్మక వ్యవస్థపై (పూర్వభావన) పనిచేస్తుంది. దేవుడు మనతో ఒక ద్యోతకం (బైబిల్) లో మాట్లాడాడు. పరిమితమైన మానవ మనస్సు కారణంగా అన్ని వాస్తవికతను అర్థం చేసుకోవడం అసాధ్యం కాబట్టి, మనం పరిమిత మార్గాల ద్వారా సత్యాన్ని కనుగొనలేము. మనం అనంతమైన మార్గాల ద్వారా సత్యాన్ని వెతకాలి – దేవుని వాక్యం.

క్రైస్తవుడు జీవిత యుద్ధరంగంలో ఒంటరిగా ఉంటాడు. మనము మన జీవితము మనది. మన కోసం క్రైస్తవ జీవితాన్ని మరెవరూ జీవించలేరు. మన పాస్టరుగారు మన కోసం ఆ జీవితాన్ని జీవించలేడు. మా సన్నిహితులు దీన్ని చేయలేరు. ఇది మన ఇష్టం. విశ్వాసి తన విశ్వాసంపై దాడులను ఎదుర్కోవటానికి తన మనస్సులో ఉంచిన దేవుని వాక్యం నుండి వనరులను ఉపయోగించాలి.

Share