Select Page
Read Introduction to Colossians కొలస్సయులకు

 

వారు ప్రేమయందు అతుకబడి, సంపూర్ణ గ్రహింపుయొక్క సకలైశ్వర్యము కలిగినవారై, దేవుని మర్మమైయున్న క్రీస్తును, స్పష్టముగా తెలిసికొన్నవారై, తమ హృదయములలో ఆదరణపొందవలెనని వారందరి కొరకు పోరాడుచున్నాను.

 

క్రైస్తవ్యానికి వ్యతిరేకంగా ఉన్న సవాలుకు నాల్గవ రక్షణ వలయము “దేవుని మర్మమైయున్న క్రీస్తును, స్పష్టముగా తెలిసికొన్నవారై యుండుట”

దేవుని మర్మమైయున్న క్రీస్తును, స్పష్టముగా తెలిసికొన్నవారై

ఈ వాక్యభాగములో క్రైస్తవ జీవితానికి నాల్గవ మరియు ఆఖరి రక్షణ వలయము “దేవుని మర్మమైయున్న క్రీస్తును, స్పష్టముగా తెలిసికొన్నవారైయుండుట” క్రైస్తవుడు క్రీస్తులో తన స్థానం యొక్క ప్రత్యేకమైన హక్కులు మరియు ఆధీక్యతలను అర్థం చేసుకుంటే, అతను తన క్రైస్తవ జీవితంలో సమతుల్యతను అభివృద్ధి చేసుకోగలడు.

“దేవుని మర్మము” అంటే ఏమిటి? దేవుని మర్మము యేసు సంఘమునకు అందించిన సత్యము (ఎఫె. 3:1-6; రోమా. 16:25-26; కొలొ. 1:25, 26). ఇది పాత నిబంధనలో వెల్లడించని సత్యం.

 “మర్మము” అనే పదం ఏదో అంతుచిక్కని ఆలోచనను కలిగి ఉండదు. ఇది మనకు అస్పష్టంగా ఉందని అర్థం కాదు కాని నిజం ఇంతవరకు వెల్లడించబడలేదు అని భావన. సంఘమునుగూర్చిన సత్యము పాత నిబంధనలో వెల్లడించబడలేదు. పాత నిబంధన విశ్వాసులు దేవుని ముందు తమ జీవితాలను ఎలా గడిపారు అనేదానికి ఈ సత్యం సంబంధించినది కాదు.

క్రొత్త నిబంధన విశ్వాసి యేసుక్రీస్తుతో ఏకమై ఉన్నాడు. అతను లేదా ఆమె ఆ స్థానమునకు విలక్షణమైన అధికారములను పొందుతారు. సంఘములోని ప్రతి విశ్వాసి క్రీస్తు మరియు పరిశుద్ధాత్మకు నివాసముగా ఉంటాడు. పాత నిబంధనలో ఇది నిజం కాదు. సంఘములో ప్రతి విశ్వాసి యాజకుడు; పాత నిబంధనలో కొద్దిమంది మాత్రమే యాజకులు. ప్రతి విశ్వాసి తానే యాజకుడు మరియు అతని అవసరాలను పొందుటకు నేరుగా దేవుని వద్దకు వెళ్ళవచ్చు. అతను ఆధ్యాత్మికంగా స్వయం సమృద్ధిగలవాడు; అతను అధికారం ఉన్న ఇతరులపై ఆధారపడవలసిన అవసరం లేదు.

 “తెలుసుకొన్నవారై” అనే పదం దేవుని వాక్యం యొక్క అంతర్లీన సూత్రాలను వివరిస్తుంది, ఈ సందర్భంలో ఒక నిర్దిష్ట సూత్రం – “దేవుని మర్మము.” “తెలుసుకొనుట” అనేది విశ్వాసియొక్క స్థిరత్వం యొక్క సవరణ నిర్మాణానికి ఆధారమైన నిర్మాణ సామగ్రి. సత్యాన్ని గ్రహించగల శక్తి తద్వారా జీవితంలో ఎదురయ్యే సమస్యలను మనం సరిగ్గా గ్రహించగలం. క్రీస్తు అదనపు జ్ఞానం సత్యాన్ని వక్రీకరించుటను దిద్దుబాటు చేస్తుంది.

దేవుని మర్మము మన నుండి దాచబడలేదు కాని మన కొరకే దాచబడినది. క్రీస్తే ఆ మర్మము (1 : 27). క్రైస్తవ జీవితంలోని ప్రత్యేకతలు మరియు అధికారాలు క్రీస్తు నుండి వచ్చాయని, స్వయంగా కాదు అని విశ్వాసి స్పష్టంగా అర్థం చేసుకుంటాడు. దేవునిలో మన అధికారములు క్రీస్తు వలననే కేలిగినవి. అందువల్ల, ఆ హక్కుల గురించి మనకు భరోసా ఇవ్వవచ్చు.

దేవుని మర్మమైయున్న క్రీస్తును

కొన్ని ఆధునిక ప్రతులలో “క్రీస్తును కూడా” అని ఉంది. అంటే, మర్మము అంతా క్రీస్తు గురించే మరియు విశ్వాసికి ప్రత్యేక అధికారాలు ఇవ్వడంలో సిలువపై ఆయన చేసిన కార్యము గురించి.

నియమము:
తండ్రియైన దేవుడు మరియు క్రీస్తు యొక్క మర్మమును స్పష్టముగా తెలుసుకునుట వలన మన ఆత్మ వృద్ధి

అన్వయము:

మనము శారీరకంగా మనం తినే దానిమీద ఆధారపడిఉంటుంది ; మానసికముగా మనం చదివుదాని మీద ఆధారపడిఉంటుంది మరియు ఆధ్యాత్మికంగా విశ్వసించుదానిమీద ఆధారపడిఉంటుంది. తన సత్యం యొక్క సంపదను మనం పూర్తిగా సమీకరించాలని పౌలు కోరుకుంటున్నాడు. దాని యొక్క అన్ని ప్రభావాలను మరియు అన్వయాలను మనం తెలుసుకోవాలని ఆయన కోరుకుంటున్నాడు.

క్రైస్తవ జీవితానికి అవసరమైన అన్ని ఏర్పాటులను దేవుడు క్రీస్తునందు తన కృప వలన దయచేసాడు. మేము దానిని అర్థం చేసుకుంటే, మనం “మర్మమును” గ్రహించగలము. స్థాన సత్యాన్ని అర్థం చేసుకోవడం చాలా ముఖ్యం. క్రీస్తులో శాశ్వతంగా దేవుని ముందు మన స్థితినిగూర్చినదే స్థాన సత్యం. మేము దేవుని ముందు పరిపూర్ణ హోదాను కలిగి ఉన్నాము. క్రీస్తులో దేవుని ముందు మన ఆధీక్యతలను గురించి మనకున్న అవగాహన మాత్రమే మనకు అంతిమ సమతుల్యాన్ని ఇస్తుంది.

Share