Select Page
Read Introduction to Colossians కొలస్సయులకు

 

వారు ప్రేమయందు అతుకబడి, సంపూర్ణ గ్రహింపుయొక్క సకలైశ్వర్యము కలిగినవారై, దేవుని మర్మమైయున్న క్రీస్తును, స్పష్టముగా తెలిసికొన్నవారై, తమ హృదయములలో ఆదరణపొందవలెనని వారందరి కొరకు పోరాడుచున్నాను.

 

భద్రత వలయములోని రెండవ వరుస ఇతర క్రైస్తవులతో సన్నిహిత సహవాసం ఆస్వాదించమని సవాలు చేస్తుంది.

వారు ప్రేమయందు అతుకబడి

 “వారు ప్రేమయందు అతుకబడి” అనేది గ్రీకు భాషలో ఒక సమ్మేళనం పదం. ఇది కలిసి వచ్చేలా చేయడం. సహవాసపు ఐక్యతలో మనం కలిసి ఉండాలని దేవుడు కోరుకుంటున్నాడు.

అపొస్తలుల కార్యములు 9:22లో “అతుకబడి” అ౦టే ఒక సత్యాన్ని నిరూపి౦చుకోవడానికి వీలుగా లేఖనాలను తీసుకురావడమని అర్థ౦. “అయితే సౌలు మరి ఎక్కువగా బలపడి–ఈయనే క్రీస్తు అని రుజువు పరచుచు దమస్కులో కాపురమున్న యూదులను కలవరపరచెను.” ఇతర లేఖనాలు బోధి౦చడానికి వాటిని పోల్చడానికి వీలుగా మన౦ లేఖనాలను కలిపి పెడ్తాము. లేఖనాలను కలిపి పెట్టడంద్వారా యేసు మెస్సీయ అని పౌలు నిరూపిస్తున్నాడు. మన౦ బైబిలు ను౦డి లేఖనాలను కలిపు నిరూపి౦చులాగున మన౦ ఇతర క్రైస్తవులను కలిసి ఏకముగా ఉ౦డాలి.

అపొస్తలుల కార్యములు 16:10 లో, ” అతనికి ఆ దర్శనము కలిగినప్పుడు వారికి సువార్త ప్రకటించుటకు దేవుడు మమ్మును పిలిచియున్నాడని మేము నిశ్చయించుకొని వెంటనే మాసిదోనియకు బయలుదేరుటకు యత్నము చేసితిమి.” జాగ్రతగా పరీశీలించుట అని దాని అర్థ౦. ఆ జట్టు మాసిదోనియకు వెళ్ళాల్సిన అవసర౦ ఉ౦దని పౌలు ఆ పరిస్థితులను కలవడము చూచి నిర్ధారణకు వచ్చాడు. క్రైస్తవులలో దగ్గరి సహవాసాన్ని మనం నిశితంగా పరిశీలించాలి.

1కొరిం 2:16 లో, ఈ పదాన్ని ప్రదర్శించడానికి లేదా నిరూపించడానికి కారణాలను ఒకచోట చేర్చడానికి ఉపయోగిస్తారు, “ప్రభువు మనస్సును ఎరిగి ఆయనకు బోధింప గలవాడెవడు? మనమైతే క్రీస్తు మనస్సు కలిగినవారము. ”ఈ ప్రకరణంలో ఉన్న సూత్రం ఏమిటంటే, దేవునికి బోధించడానికి ఎవరూ సమాచారాన్నికలిపి ఉంచలేరు. ఆయన పరిమితమైన మానవ అవగాహనను మించిపోతాడు. దేవుని మనస్సు యొక్క అనంతాన్ని ఎదుర్కోవటానికి మానవ తెలివికి తగిన సూచన లేదు. దేవునికి ఎవరూ ఏమీ నిరూపించలేరు. మేము తార్కిక వాదనలను వరుసక్రమములో ఉంచే విధంగా క్రైస్తవులను కలిసి ఉంచాలి.

ఎఫెసీ 4:16 ఈ పదాన్ని నిష్క్రియాత్మక భావాన్ని ఉపయోగిస్తుంది, “ఆయన శిరస్సయి యున్నాడు, ఆయననుండి సర్వశరీరము చక్కగా అమర్చ బడి, తనలోనున్న ప్రతి అవయవము తన తన పరిమాణము చొప్పున పనిచేయుచుండగా ప్రతి కీలువలన గలిగిన బలముచేత అతుకబడి, ప్రేమయందు తనకు క్షేమాభివృద్ధి కలుగునట్లు శరీరమునకు అభివృద్ధి కలుగజేసికొనుచున్నది.”” దేవుడు సంఘమునకు ఏదో చేశాడని దీని అర్థం. సంఘము దీన్ని చేయలేదు. దేవుడు సంఘమను ఒక సౌష్టవ మొత్తంలో కలిసి తెస్తాడు. ఆయన సంఘమునకు సరైన వరములను మరియు సరైన వ్యక్తులను సరైన సమయంలో ఇస్తాడు. ఇది ఆయన చేయగలిగే మిశ్రమం. సరైన ఫలితాన్నిచ్చే సరైన పదార్థాలు ఆయనకు తెలుసు.

నియమము:

క్రైస్తవులు కలిసి ఉండాలని, సన్నిహిత సహవాసంలో అతుకబడి ఉండాలిని దేవుడు కోరుకుంటున్నాడు.

అన్వయము:

ఇతర క్రైస్తవులతో సన్నిహిత సహవాసం మన ఆత్మల బలాన్ని పెంచుతుంది. సన్నిహితమైన సహవాసము ప్రేమ నుండి ఉద్భవిస్తుంది.

Share