Select Page
Read Introduction to Colossians కొలస్సయులకు

 

దేవుని వాక్యమును …సంపూర్ణముగా ప్రకటించుటకు, మీ నిమిత్తము నాకు అప్పగింపబడిన దేవుని యేర్పాటు ప్రకారము, నేను ఆ సంఘమునకు పరిచారకుడనైతిని

 

నేను ఆ సంఘమునకు పరిచారకుడనైతిని

క్రొత్త నిబంధన తరచుగా “పరిచారకుని” అనే పదాన్ని “సేవకుడు” గా అనువదిస్తుంది. కొన్నిసార్లు “డియర్” అనే పదాన్ని అనువదిస్తుంది. క్రైస్తవుడిగా మారకముందు, క్రైస్తవులను హత్య చేయడానికి దమాస్కస్ కు వారి మార్గంలో ఒక గుంపుకు అధిపతిగా ఉన్నాడు (అపొస్తలుల కార్యములు 9:1). నగర ప్రవేశద్వారం వద్ద ఆయన ప్రభువైన యేసుక్రీస్తును ముఖాముఖీ ఎదుర్కొని, క్రైస్తవుడయ్యాడు. యేసు ఆయనను ” పరిచారకుడు” గా చేశాడు (I తిమో. 1:12, 13). దేవుడు తాను కనుగొనగల ఘోరమైన పాపిని కనుగొని, అతని కుమారుని బయలుపరచెను (గల. 1:15, 16; I తిమో .1:15, 16). ఆయనను సువార్త పరిచారకుడు, సంఘ పరిచారకుడుగా చేశారు. ఇక్కడి సంఘము స్థానిక సంఘము కాదు. అది క్రీస్తు యొక్క మార్మిక శరీరము, ఇది విశ్వజనీనమైన సంఘము, వారిని పాపము నుండి రక్షించుటకు సిలువయాగముపై నమ్మకము ఉంచిన వారెవరైనా అందులో పాలివారు. ఆయన పరిచర్య స్థానిక సంఘముకు కాదు, క్రీస్తు శరీరమ౦తటికీ.

పౌలు పరిచర్య స్థానిక సంఘముకు కాదు. అతను సుదీర్ఘ కాలం గడిపిన ప్రదేశము ఎఫెసు (3 సంవత్సరాలు). ఆయన పయినీరు సేవ చేశాడు. మిషనరీలు పరిచారకులు. ఒక మిషనరీ ఏ సెకండ్ రేట్ పరిచారకుడు కాదు. బైబిలు ను౦డి మన౦ అలా నేర్చుకోము! ఈ గొప్ప ప్రిచారకుడు మొదటి శతాబ్దపు ప్రాధమిక parichaarakudu. ఆయనతో పేతురు కూడా ఎ౦తో విస్తృతమైన పరిచర్య చేశాడు.

నియమము:

సువార్త ప్రకటి౦చడానికి యేసు ఎవరినైనా ఉపయోగి౦చగలడు, చివరికి హంతకుడిని కూడా.

అన్వయము:

దేవుడు మిమ్మల్ని పరిచర్యలోకి పిలిచాడా? మీ ఆశయాలు ఏమిటి? మీరు పరిచారకునిగా ఉండాలనుకుంటున్నారా? యేసుక్రీస్తును సేవించడానికి మీకు అర్హత లేదని మీరు భావిస్తారు. శక్తివంతమైన మిషనరీయైన పాల్ కూడా కాదు. దేవుడు అతన్ని ఉపయోగించగలిగితే అతను మిమ్మల్ని ఉపయోగించగలడు.

మీరు ఇలా చెబితే, “దానిలో ఎక్కువ భవిష్యత్తు లేదు; దానిలో ఎక్కువ భద్రత లేదు; అందులో ఎక్కువ డబ్బు లేదు ”అప్పుడు పరిచర్య మీ కోసం కాదు. కానీ భూమిపై మరింత సంతోషకరమైన పని లేదు. పరిచర్యలో దేవుడు మిమ్మల్ని కోరుకునే అవకాశానికి కనీసం మీరే ఎందుకు తెరవకూడదు? మీరు ఎప్పుడైనా పరిచర్య గురించి ఒక్క క్షణం పరిశీలించారా? మీ జీవితంతో ఏమి చేయవచ్చో దేవునికి మాత్రమే తెలుసు.

 “నాకు సామర్థ్యం ఉందని నాకు అనిపించదు” అని మీరు అనవచ్చు. ఒక వ్యక్తి తన వరమును పరిశీలించి, ఆ వరములు పరీక్షించకపోతే ఆ భావన సమర్థించబడదు. నేను మొదట క్రైస్తవుడైనప్పుడు పరిచారకునిగా మారడానికి నాకు వరములు ఉన్నాయని నేను ఎప్పుడూ భావించలేదు. అది ఒక పరీక్ష తర్వాత వస్తుంది.

తనకు సేవ చేయటానికి దేవుడు మీకు ఒక దర్శనం ఇస్తాడు. తనకు సేవ చేయడం గురించి దేవుడు మీతో మాట్లాడాడా? మీరు చెవిటి చెవిని తిప్పారా? దేవుడు మిమ్మల్ని పిలిస్తే అతను మిమ్మల్ని సిద్ధం చేస్తాడు. దేవుడు నిన్ను పంపించి నిన్ను ఉపయోగిస్తాడు.

Share