Select Page
Read Introduction to Colossians కొలస్సయులకు

 

ఆయనయందు సర్వసంపూర్ణత నివసింపవలెననియు, ఆయన సిలువరక్తముచేత సంధిచేసి, ఆయనద్వారా సమస్తమును, అవి భూలోకమందున్నవైనను పరలోకమందున్నవైనను, వాటినన్నిటిని ఆయనద్వారా తనతో సమాధానపరచుకొనవలెననియు తండ్రి అభీష్టమాయెను.

 

కొలొస్సయులు 1 వ అధ్యాయం ప్రభువైన యేసుక్రీస్తు యొక్క ప్రత్యేకతను తెలుపుతుంది. మొదట పరిశుద్ధాత్మ తన ప్రాముఖ్యతను ప్రదర్శిస్తున్నాడు (1:15-18). ఇప్పుడు ఆయన యేసు యొక్క ప్రత్యేకమైన పనిని నిర్దేశిస్తాడు. ప్రభువైన యేసు “అన్నిటినీ” తనతో తాను పునరుద్దరించుకుంటాడు.

వాటినన్నిటిని ఆయనద్వారా తనతో సమాధానపరచుకొనవలెననియు

 “సమాధ్నపరచుకొనుట” అంటే పూర్వ సామరస్యాన్ని తిరిగి తీసుకురావడం. సమాధానము క్రీస్తులో తన లక్ష్యాన్ని కలిగి ఉన్న ఐక్యతను ఏర్పరుస్తుంది. దేవునికి మరియు మనిషికి మధ్య స్నేహం పునరుద్ధరించబడింది. ఐక్యత మరియు శాంతికి ఎటువంటి ఆటంకాలు రాకుండా సమస్త శత్రుత్వం తొలగించబడింది.

దేవుడు అన్ని విషయాలను తనతో తాను పునరుద్దరించుకుంటాడు. దేవునికి సమాధానము అవసరం లేదు (II కొరిం 5:19). దేవుడు రాజీ పడ్డాడని బైబిల్ ఎప్పుడూ చెప్పలేదు. శత్రుత్వం మనలోనే ఉన్నది. మనమే రాజీపడాలి.

దేవుని అవసరం ఏమిటంటే, అతని పరిపూర్ణ ధర్మం సంతృప్తి చెందాలి (ప్రాయశ్చిత్తం). క్రీస్తు మరణం దేవుని పవిత్ర డిమాండ్లను సంతృప్తిపరిచింది. క్రీస్తు మరణం ద్వారా ప్రపంచమంతా రక్షింపబడుటకు సిద్దముగా ఉంది (II కొరిం 5:18-20). కాబట్టి, దేవుడు ఇప్పటికే సమాధానపడ్డాడు. దేవునికి స్పందించాల్సిన అవసరం మనిషికి ఉంది.

అవి భూలోకమందున్నవైనను పరలోకమందున్నవైనను

యేసు తిరుగుబాటుచేసిన దేవదూతలు మరియు అవిశ్వాసులను తప్ప, విశ్వం మొత్తాన్ని , దేవుని మనస్సుతో పూర్తిస్థాయిలో సమాధానములోనికి తీసుకువచ్చాడు (ఎఫె. 1:10). భూమి క్రింద ఉన్న విషయాలు అణచివేయబడతాయి, రాజీపడవు (ఫిలి. 2:10).

ప్రకృతి అంతా ఆదికాండము 3 యొక్క శాపం క్రింద ఉంది. ప్రకృతి విహారముతో పాడుతుంది. అతను తిరిగి వచ్చినప్పుడు అవన్నీ తొలగించబడతాయి (రోమా 8:19-22). భగవంతుని శాపంతో ఈ ప్రపంచం అవిటితనము తో ఉన్నది. అందుకే పువ్వుల కన్నా కలుపు మొక్కలు వేగంగా పెరుగుతాయి. ఒక రోజు దేవుడు శాపం ఎత్తివేస్తాడు. సిలువపై యేసు మరణం యొక్క ప్రభావాలలో ఇది ఒకటి. ఆ రోజు మనకు ఇకపై పెట్టుడు దంతాలు, అద్దాలు లేదా కృత్రిమ అవయవాలు అవసరం లేదు. ఆ రోజులో పంట వైఫల్యం ఉండదు.

నియమము:

దేవుడు ఇప్పటికే రాజీ పడ్డాడు; మనతో సమాధానపడమని మనము ఆయనను వేడుకోవలసిన అవసరం లేదు.

అన్వయము:

‘ దేవునితో సమాధాన౦గా ఉ౦డడ౦ ‘ అనే పదబ౦ధ౦ మనము వినినదిగా ఉ౦ది. “నేను దేవునితో సమాధానపడిన సంధర్భము నేను గుర్తుచేసుకోగలను” అని కొ౦తమ౦ది చెబుతారు. ఈ వ్యక్తీకరణల ద్వారా వ్యక్తులు అంటే ఏమిటో మనం అర్థం చేసుకోగలం, అయితే అవి సరిగ్గా లేవు. మన౦ దేవునితో సమాధాన౦గా ఉ౦డడ౦ సాధ్యం కాదు, ఎ౦దుక౦టే మన౦ సమాధాన౦గా ఉ౦డాలి. మనము దేవునితో బేరము చేయలేము. మన రక్షణకోసం భగవంతుడిని బేరరము చేయడానికి ఏమీ లేదు. మన వ్యక్తిగత సాపేక్ష నైతికత పరమ దేవునికి సరిపోదు. దేవుని కోర్కెలను తీర్చే ఏకైక వ్యక్తి యేసు మాత్రమే.

“లేక మీ దేహము మీ యందు ఉన్న పరిశుద్దాత్మకు ఆలయమని అని మీకు తెలియదా? మీరు మీ సొత్తు కారు, విలువపెట్టి కొనబడినవారు? మీరు ఒక ధరకు కొనుగోలు చేశారు; కావున మీ దేహముతో, దేవుని మహిమపరచుడి”(I కొరిం. 6:19, 20).

యేసు మన పాపాలకు చెల్లి౦చుటకు ఇచ్చిన మూల్యము “సిలువపై కార్చిన రక్తము ద్వారా సంధి చేసెను.” దేవునితో అంగీకరించబడడానికి ఏకైక మార్గము యేసు (అపొస్తలుల కార్యములు 4:12).

Share