Select Page
Read Introduction to Colossians కొలస్సయులకు

 

ఆయనయందు సర్వసంపూర్ణత నివసింపవలెననియు ….వాటినన్నిటిని ఆయనద్వారా తనతో సమాధానపరచుకొనవలెననియు తండ్రి అభీష్టమాయెను.

 

క్రీస్తు వ్యక్తిత్వము గురించి (1:15-18) ఉన్నతమైన సాహిత్యం యొక్క ఏడు అంశముల నుండి, పరిశుద్ధాత్మ క్రీస్తు పని గురించిన అంముకు తీసుకెళ్తున్నాడు (1:19-2:3). అతని పని యొక్క చికిత్స అతని వ్యక్తి యొక్క నిర్వహణకు సమాంతరంగా ఉంటుంది.

ఆయనయందు సర్వసంపూర్ణత నివసింపవలెననియు

మొదట, దేవుని ఆనందం క్రీస్తు కార్యములో ఉంది. దేవుని “సంపూర్ణత” క్రీస్తు సమాధాన కార్యములో నివసిస్తుందని దేవుడు సంతోషిస్తున్నాడు (వ.20). కొలొస్సయుల పత్రిక యొక్క వాదనకు ఒక ముఖ్య పదం “సంపూర్ణత”. (“సంపూర్ణత” అనే క్రియ 1:9, 25; 2:10; మరియు 4:17 లో ఉపయోగించబడింది). “సంపూర్ణత్వం” అనేది కొలొస్సియన్ నగరం ఉన్న లైకస్ లోయలోకి చొరబడిన జ్ఞానవాదులు ఉపయోగించిన పదం. “సంపూర్ణత” అనేది పరలోకమునకు వారి మాట.

ఇక్కడ ఉన్న పరిశుద్ధాత్మ కొలొస్సయులను ఒక సూత్రంతో తాకుతున్నాడు. యేసు క్రీస్తుయొక్క  నిజమైన సంపూర్ణత్వం. ఆయన పరలోకము కాదు; ఆయన దాని కంటే ఎక్కువ. అతను విశ్వసి జీవితానికి సంపూర్ణత్వం. యేసుక్రీస్తు పదార్థం, నీడ కాదు; సంపూర్ణత, ముందస్తు సూచన కాదు. అతను దేవుని రక్షణప్రణాళిక యొక్క సంపూర్ణత.

కొలొస్సయులలోని ముఖ్య పదం ప్రపంచం “సర్వ సంపూర్ణత.” ఇది అన్నీ కలిసిన పదం. మరొక సంపూర్ణ పదం అయిన “సంపూర్ణత” తో కలిపినప్పుడు, మనకు క్రీస్తు గురించి చాలా శక్తివంతమైన ప్రకటన ఉంది. సగం క్రీస్తు గురించి ఎప్పుడూ చెప్పలేదు. ప్రభువైన యేసుక్రీస్తు గొప్పవాడు కావడం సరిపోదు; అతను ప్రఖ్యాతి గాంచాలి. క్రైస్తవులు దేవుడు ఇచ్చే జీవన నాణ్యతను జీవించబోతున్నట్లయితే ఇది ఈ తరంలో మనకు అవసరమైన సందేశం.

 “నివసించు” అనే పదానికి శాశ్వతంగా ఒక ప్రదేశంలో నివసించడం అని అర్ధం. ఇది ఒక పట్టణం లేదా గ్రామం యొక్క శాశ్వత నివాసం అనే అర్థంలో ఉపయోగించబడింది. దేవుని పని యొక్క “సంపూర్ణత” క్రీస్తులో శాశ్వతంగా స్థిరపడుతుంది. సమస్త రక్షణ శక్తి ఆయనలో నివసిస్తుంది (ఆపో.కా. 5:31; 17:31).

 “సంపూర్ణత” యొక్క ప్రభావాలు విశ్వాసికి అందుబాటులో ఉన్నాయి. ఒక విశ్వాసి జీవితంలోని ఏ పరిస్థితులకైనా పరిస్తితులపై దృష్టి పెట్టకూడదు. ఒక క్రైస్తవుడి జీవితంలో పరిస్థితులు చెలరేగుతాయి. కొన్ని సమయాల్లో మనం విజయవంతం కావచ్చు ఇతర సమయాల్లో మనం విఫలం కావచ్చు. జీవితంలోని ఈ విభిన్న పరిస్థితులలో, క్రీస్తు సంపూర్ణతను మనం తీసుకుంటాము. జీవితానికి మన ధోరణి సాధారణ స్థితి చిహ్నాలపై ఆధారపడి ఉండదు. మన ఆనందం యేసుక్రీస్తు పని మీద ఆధారపడి ఉంటుంది.

సానుకూలమైన, క్రీస్తు యొక్క సంపూర్ణత మీద మనం నమ్మిక ఉంచగలం. జీవిత సూత్రాన్ని అన్వయి౦చుకోవడానికి అది ఆధార౦గా ఉ౦టు౦ది. మనకు ఎలా౦టి విషయమైనా జరిగినా, మన అవసరాల్లో మనల్ని కలుసుకునే వ్యక్తిని దేవుడు మనకు అందించాడు. జీవితంలో పరిస్థితులు అంత తేలిగ్గా ఉండవు. జీవితం ఎల్లప్పుడు ఆనందకరముగా ఉండక పోవచ్చు . ఒక రోజు ఒక అమ్మాయి, “ఈ క్షణం నేను ఎప్పటికీ ఉందిపోవాలని కోరుకుంటున్నాను.” అని చెప్తుంది. కానీ ఈ జీవితం నిరంతరాయంగా ఆనందాన్ని ఇవ్వదు. జీవితం ఎప్పుడూ ఒకేలా ఉండదు. ఈ జీవితం నుంచి మనం బయల్దేరేముందు మనందరము బాధలు, సుఖానికి మన వాటా ఉంటుంది. అయితే, మన జీవితాలు జీవన ప్రవాహంపై ఆధారపడవు; అవి యేసుక్రీస్తు మీద ఆధారపడతాయి. ఇది జీవితంలోని గొలుసుకట్టు నుంచి మనల్ని విముక్తం చేస్తోంది.

తండ్రి అభీష్టమాయెను.

దేవుణ్ణి స౦తోషపరిచే విషయ౦ బైబిల్లో చదివినప్పుడల్లా మన౦ దాన్ని గమని౦చాలి, దాన్ని చేయాలి. తన చిరునవ్వుని ఆనందించాలనుకుంటాం. మన జీవితాలను బట్టి దేవుడు సంతోషిస్తాడా లేదా అనే దానిపైనే మన శ్రేయస్సుఆధారపడి ఉంటుంది. “కొరకు” అనే పదం కుమారుడు “ప్రాధాన్యత” అని ఒక కారణాన్ని పరిచయం చేస్తుంది (:18). దేవుని కుమారుడు “సమాధానపరచు” తన పనిని విలక్షణత ద్వారా సర్వోన్నతుడు.

క్రీస్తు యొక్క సమాధానపరచు కార్యంలో సర్వ సంపూర్ణత దేవునిలో నివశించుట మేలైనదని దేవుడు స్వేచ్ఛగా తీర్మానించుకున్నాడు (వ. 20). దేవునికి ఏది సుఖాన్నిస్తుంది? అది మన నీతి, మంచితనమా? లేదు, అతని ఆనందం అతని కుమారునిలో కనిపిస్తుంది. దేవుడు తన కుమారుని వలన మనకు సంతోషము. మన జీవితానికి స౦బ౦ధి౦చిన మన దృక్పథం, తన కుమారుడితో దేవుని సుఖ౦ మీద ఆధారపడివు౦టు౦ది.

నియమము:

క్రీస్తు యొక్క వ్యక్తిత్వము మరియు పని మన జీవితాల్లో ప్రతి విషయంలో ఎంతో ప్రాధాన్యత కలిగి ఉంది.

అన్వయము:

విరిగిన మనసున్న తల్లిదండ్రులకు అవసరమైన సందేశం ఇది. “ఎప్పుడన్నా జరిగిందేమిటి? నేను ఎక్కడ పొరపాటు చేశాను? మేము వారిని చర్చికి తీసుకెళ్ళాము కానీ మా పిల్లలు ఇక ప్రభువుతో నడవలేదు. ఆ మాటకు ఇక ఆసక్తి చూపరు. ” దీంతో విషాద తల్లిదండ్రులు ముఖం చాటేస్తారు. క్రీస్తు అదుపులో ఉన్నాడని తెలుసుకుంటే మంచిది. తన కొరకు తల్లిదండ్రులు చేయలేనిది దేవుడు వారి కొరకు చేస్తాడు.

మనలో శక్తి, ఇతర గుణాలు లోపిస్తున్నాయి. శరీరములో “మంచిదేదీయు  లేదు.” మానవ నైజం ఎడారి వంటిది, శూన్యం, వ్యర్ధం, పాపం అనే ఘట సర్పము నివసిస్తోంది. మనకు, తనకు మధ్య ఉన్న తేడాను బయటకు చూపాలని దేవుడు ఎన్నడూ కోరడు. అంతా క్రీస్తుపై వేయబడియున్నది. దేవుడు మానవునికి అవసరమైన వన్నీ చేస్తాడు.

Share