Select Page
Read Introduction to Colossians కొలస్సయులకు

 

సంఘము అను శరీరమునకు ఆయనే శిరస్సు; ఆయనకు అన్నిటిలో ప్రాముఖ్యము కలుగు నిమిత్తము, ఆయన ఆదియైయుండి మృతులలోనుండి లేచుటలో ఆదిసంభూతుడాయెను.

 

మృతులలోనుండి లేచుటలో ఆదిసంభూతుడాయెను

” ఆదిసంభూతుడాయెను” అనేమాట తాను మళ్లీ మరణి౦చలేదని సూచిస్తో౦ది. తమ పాపానికి మూల్యం చెల్లించబడినదని తన సిలువను విశ్వసించిన వారందరూ మళ్ళీ ఎన్నటికీ మరణించకుండుటకు పునరుర్ధానులగుదురు (I కొరిం. 15:20). ” ఆదిసంభూతుడాయెను” పాత నిబంధనలోని రెట్టింపైన భాగాన్ని చూపిస్తుంది. జ్యేష్ఠ పురుషుడు తన కుటుంబ నాయకత్వానికి వారసుడు కావడం వల్ల రెట్టింపు భాగాన్ని పొందుతాడు. పునరుత్థానుడగుటచే యేసుక్రీస్తు మృతుని నుండి లేచిన వారిలో మొదటి వాడు అయ్యాడు. సంఘ నాయకత్వం ఆయనపై పడింది. సంఘమును పాలించే సార్వభౌమ హక్కు ఆయనకు ఉంది. ఈ నిబంధన ఉనికిలో కొనసాగుతుందని అతను హామీ ఇస్తాడు (మత్త. 16:18).

యేసు పునరుత్థాన౦, అమర్త్యత అనే క్రొత్త క్రమాన్ని సూచిస్తుంది (I కొరి౦. 15:20). ఆయన పునరుత్థానము మరణము మీద విజయముకు సంకేతము (హెబ్రీ 2:14; I యోహాను 3:8).

నియమము:

యేసు మృతులలో నుండి లేచాడు కాబట్టి ఆయన మన ఆరాధనకు, దృష్టి పెట్టడానికి అర్హుడు.

అన్వయము:

మనం జీవితంలో మనము తప్పిపోవు సూత్రం మనకంటే యేసుక్రీస్తు మీదే దృష్టిని నిలుపుట. దేవుడు  మనకొరకు ఒక ఉద్దేశము కలిగి ఉంటాడు. ఈ ఉద్దేశము పై సూత్రం చేర్చబడింది. కొంతమంది వ్యక్తులు చాలా ఆత్మాశ్రయమూగ ఉండి  మరియు జీవితాన్ని నిష్పాక్షికంగా చూడలేరు. తత్ఫలిత౦గా, వారు తమపై తాము జాలిపడువారిగా భావిస్తారు.

అప్పుడు ప్రజలతో ఎప్పుడూ కలత చెందిన వ్యక్తులే ఉంటారు. ప్రజలు మిమ్మల్ని కలత పెడుతున్నారా? ఇక్కడో యాసిడ్ పరీక్ష ఉంది. ట్రాఫిక్ ను ఎలా హ్యాండిల్ చేస్తారు? మీరు ఆటోమొబైల్ లోకి వస్తే తప్ప మీరు అద్భుతమైన వ్యక్తిగా ఉన్నారా? మీరు డ్రైవ్ చేస్తున్నప్పుడు డ్యూయల్ పర్సనాలిటీ ఉందా? మనం ఈ విధంగా ఎందుకు ఉన్నాం? ఎందుకంటే, యేసు క్రీస్తుపై కాదు, ప్రజల మీద మన దృష్టి ఉంది. ప్రపంచం అంతా భయంకరమైన డ్రైవర్లతో నిండి ఉంది. వాఋ చుట్టూ జీవించడానికి మన విన్యాసాన్ని ఎందుకు పరిభ్రమిస్తూ ఉండాలి?

మనలో కొందరం పని చేసే దగ్గర వ్యక్తుల మీద మన దృష్టి ఉంచుతారు. కొన్నిసార్లు మనం మన సామాజిక జీవితంలో వ్యక్తులను హ్యాండిల్ చేయవచ్చు, అయితే మనం వ్యాపారం చేయలేం. కొందరికి తోడుగా వారు వ్యాపారాన్ని నిర్వహించుకోవచ్చు కానీ సామాజిక జీవితాన్ని కాదు. కొందరు సంఘస్తులతో  కలసి ఉండలేరు. అది మనం ఎదుర్కొనే పరిస్థితులపై ఆధారపడి ఉంటుంది.

స్వీయజాలిలో మరో వర్గం వస్తువులు. కొంత మందికి వస్తువులు కావాలి. ఓహ్, వారు వస్తువులు ఎలా కోరుకుంటున్నారు. వారి వద్ద లేనిది వేరొకరు కలిగిఉన్నారు. అవి క్రీస్తుపై దృష్టి సారించే సూత్రాన్ని ఉల్లంఘిస్తున్నవి. వారు తమ కన్నులను ప్రభువునునుండి తొలగించి  చేసి వస్తువులపై పెట్టుకుంటారు. సాతానును తన ఉచ్చులో ఆపగల అనుభవ౦ ఉ౦ది, అ౦టే యేసుక్రీస్తును మన జీవితాల్లో ఎ౦తో ప్రాధాన్యత గల స్థల౦లో ఉంచాలనే అనుభవ౦. యేసుక్రీస్తుకు ఎ౦తో ప్రాధాన్యత ఉ౦టే తప్ప, జీవితము ఆయనచుట్టూ పరిభ్రమించదు.

చాలా డబ్బు, లేదా ఒక మోస్తరు మొత్తంలో డబ్బు ఉండటం వల్ల వారికి సంతోషాన్ని ఇస్తుందని కొంతమంది అనుకుంటారు. ఇది ప్రపంచానికే ప్రామాణికం. క్రైస్తవుడిగా మనం ఎప్పుడూ డబ్బుతో సంతోషంగా ఉండలేము. నిజం చెప్పాలంటే డబ్బు లేనిదే మనం సుఖంగా ఉండలేము. క్రైస్తవుని విషయ౦లో డబ్బు కేవల౦ ఒక సమస్య కాదు! డబ్బుల్లేకుండా మీరు సుఖంగా ఉండగలరా? వ్యాపార విజయం మనకు ఎప్పటికీ సంతోషాన్ని కలిగించదు. మనం విజయం సాధించామా, లేదా అనేది మన జీవన దృక్పథం మీద ఆధారపడి ఉండదు. మానవ ప్రమాణాల ద్వారా ఎన్నటికీ సంతోషాన్ని సాధించలేము. యేసు క్రీస్తును దృష్టి౦చ్తుట, అది మనకు ఎలా స౦బ౦ధి౦చి౦దనే విషయ౦ మనకు జీవ౦ విషయముపై తిరుగవచ్చు. ఇది జీవితంలో ఏ మానవ కారకం మీద ఆధారపడి లేదు.

ఎప్పుడూ ఏదో ఒక “సమస్య” ఉండే ఉంటుంది. “ఏదో నన్ను సంతోషపెడుతుంది.” ‘ రిపబ్లికన్లు ఎన్నికైతే నేను హ్యాపీగా ఉంటాను ‘ అని చాలా మంది అంటుంటారు. తప్పకుండా, మీరు సంతోషంగా ఉంటారు, సుమారు ఐదు గంటలపాటే! ఇది దేశాన్నిఎవరు నడిపిస్తున్నారు అనే ఏ తేడా లేకుండా చేస్తుంది; మన జీవన దృక్పథం క్రీస్తు మీద మన దృష్టి మీద ఆధారపడి ఉంటుంది. జీవితముపై మన దృక్పథం పూర్తిగా ప్రభువుతో  మన సంబంధముపై ఆధారపడి ఉంటుంది.

కొందరు పరిష్కారముగా వివాహాన్ని చూస్తారు. వివాహం అనేది ఒక కొత్త సమస్యలను తెస్తుంది మరియు దేనినీ పరిష్కరించదు. దీన్ని నమ్ముకున్న చాలా మంది పెళ్లి అయ్యేవరకు ఈ ఆలోచనను విడుదల చేయరు! పెళ్ళి అంతటిని పరిష్కారం చేయలేదు. నన్ను అపార్ధం చేసుకోకండి, వివాహం ఆనందానుభూతమే కావచ్చు కానీ ఆ ఆనందమే వివాహంపై ఆధారపడి ఉండదు.

రిటైర్మెంట్ కోసం కొందరు చూస్తారు. ఒక్కసారి రిటైర్ మెంట్ కు వస్తే వారు జీవితం గురించి చేదుగా అవుతారు. పరలోక౦లో దేవుడు ఉన్నారా లేదా అనే విషయ౦ వారికి అనుమాన౦ మొదలౌతుంది, అది కేవల౦ ఆత్మాభిషితో జీవి౦చడ౦ ద్వారా మానసిక క్షోభకు గురిచేసే విషయము మాత్రమే.

మరికొందరు తమ వైవాహిక బంధం నుంచి బయటపడగల రోజు కోసం కోరుకుంటారు. వారు అలాగే చూడడం ఆపవచ్చు ఎందుకంటే ఆనందం అంత సులభముగా దొరకదు. యేసుక్రీస్తు యొక్క ఆశ్చర్యానికి మనము చూడవలసిన అవసరము ఉంది.

Share