Select Page
Read Introduction to Colossians కొలస్సయులకు

 

ఆయన అన్నిటికంటె ముందుగా ఉన్నవాడు; ఆయనే సమస్తమునకు ఆధారభూతుడు.

 

అంతరిక్షంలో బిలియన్ల నక్షత్రాలు ఉన్నాయని ఖగోళ శాస్త్రవేత్తలు చెబుతున్నారు. ఈ నక్షత్రాలు అపారమైన పరిమాణంలో ఉన్నాయి మరియు గణిత ఖచ్చితత్వంతో చాలా వేగంతో కదులుతాయి, అయినప్పటికీ యేసుక్రీస్తు వాటిని వ్యక్తిగతంగా పరిపాలించాడు. ఇది యేసుక్రీస్తు యొక్క ఐదవ వర్ణన.

ఆయనే సమస్తమునకు ఆధారభూతుడు

సమస్తమును ఆయన ద్వారా చేయటబడుటయేగాక ఆయన వాటిని ఏకము చేసెను (హెబ్రీ. 3:1). ప్రభువైన యేసుక్రీస్తు విశ్వంలోని ప్రతి అణువును నిర్వహిస్తాడు. ఆయన ఈ విశ్వాన్ని అరాచకాలు మరియు గందరగోళం నుండి దూరంగా ఉంచును. “ఆధారభూతుడు” అనే పదానికి అర్థం కలిసి నిలపడం. గ్రీకులో ఉపయోగింపబడిన మాట అవి గతములో కలిపి ఉంచబడి, ఇప్పటికీ కూడా అలానే కొనసాగుతున్నవి అని సూచింపబడినది. అవి కలసి వచ్చినవి కనుక వాటి క్రమములో కలిపి ఉంచుతున్నాడు.

యేసుక్రీస్తు తన సర్వశక్తిగల (అపరిమితమైన శక్తి) నుండి దానిని నిర్వహించుట వలన ఈ విశ్వం క్రమమును కలిగి ఉంది. ఒక అర్థంలో శాస్త్రీయ నియమాలు ఉనికిలో లేవు. అవి శాస్త్ర నియమాలు కావు, ఎందుకంటే విజ్ఞానశాస్త్రం ప్రపంచ అర్థంలో వాటిని అమలు చేసే మార్గం లేదు. శాస్త్రీయ నియమం రూపొందించవచ్చు కానీ నియంత్రించలేము. మనం నియమాన్ని శాసించవచ్చు, కానీ అది అమలు చేయలేకపోతే అది మంచిది కాదు. విజ్ఞాన శాస్త్రం అని పిలిచే నియమాలు కొనసాగుతాయని శాస్త్రం హామీ ఇవ్వదు కనుక అవి విజ్ఞాన నియమాలు కాదు, విజ్ఞాన శాస్త్రం వెలుపల నియమాలు. స్థిర నియమాల ప్రకారం పనిచేసే విశ్వం ఈ విధంగా కొనసాగుతుందని గణాంక ఊహలపై సైన్స్ స్థావరాలు నియమాలు చేస్తాయి. శాస్త్రం ఈ విధంగా హామీ ఇవ్వలేము.

విశ్వం ఎప్పుడూ ఉండదని బైబిల్ ప్రకటిస్తుంది (II పేతురు 3:10-12; ప్రక. 20:11). తెలిసిన శాస్త్రీయ నియమాలు పూర్తిగా దేవుని కుమారుడైన సర్వశక్తి మరియు మార్పులేని స్థితిపై ఆధారపడి ఉంటాయి. ప్రతి శాస్త్రీయ పాఠ్య పుస్తకం (ఆబ్జెక్టివ్ సైన్స్) విశ్వం కోసం శ్రద్ధ వహించడానికి యేసుక్రీస్తు విశ్వసనీయతకు నిదర్శనం.

నియమము:

యేసుక్రీస్తు వ్యక్తిగతంగా విశ్వాన్ని నిర్వహిస్తున్నాడు, కాబట్టి, మనం ఎదుర్కొనే ఏ సమస్యనైనా ఆయన పరిపాలించగలడు. అతను తయారుచేసే ప్రతిదాన్ని నిర్వహిస్తాడు.

అన్వయము:

పరిశుద్ధాత్మదేవుడు అయోమయమైన కొలొస్సియన్ విశ్వాసులను తీసుకొని, క్రీస్తు వ్యక్తి యొక్క పరిమాణమును మరియు మహిమను వారికి చూపిస్తున్నాడు. ఆయన నజరేతు వడ్రంగి కంటే చాలా ఎక్కువ! మన కళ్ళను మనమే స్వయంగా చూసుకుని, యేసుక్రీస్తు గొప్పతనాన్ని చక్కగా పరిశీలించి తెలుసుకోవాలి. నేడు క్రైస్తవులు అనేక అసందర్భ బోధలను తారుమారు చేస్తున్నారు. మనము క్రీస్తు యొక్క  నిజ వ్యక్తిత్వము వద్దకు వెళ్లినప్పుడు మన చెవులకు విచిత్రమైన సిద్ధాంతాల కొరకైన దురద ఉండదు (II తిమో. 4:2-4).

యేసుక్రీస్తు ఎందుకు కలిసి విశ్వాన్ని పట్టుకున్నాడు? అనేకులు కుమారులను మహిమలోనికి రప్పించుకొనుటకు ఆయన ఆ విధముగా చేసెను, ” ఎవని నిమిత్తము సమస్తమును ఉన్నవో, యెవనివలన సమస్తమును కలుగుచున్నవో, ఆయన అనేకులైన కుమారులను మహిమకు తెచ్చుచుండగా వారి రక్షణకర్తను శ్రమలద్వారా సంపూ ర్ణునిగా చేయుట ఆయనకు తగును ” (హెబ్రీ. 2:10). తన కృప తన పూర్తి మార్గాన్ని అమలు చేయడానికి అనుమతించవలసిన అవసరం ఉన్నంత వరకు యేసు విశ్వాన్ని పోషిస్తున్నాడు. శాస్త్రీయ నియమాలు కేవలం యేసుక్రీస్తు యొక్క విశ్వసనీయతను కాలక్రమేణా నిర్వచిస్తాయి. తన ఉద్దేశ్యం నెరవేరువరకు ఈ విశ్వాన్ని మాత్రమే ఆదరిస్తారు.

దేవుడు తనకు అనుమతిస్తే తత్త్వవేత్త యేసుక్రీస్తులో సంబద్దత సూత్రాన్ని కనుగొనగలడు. భిన్నత్వాన్ని ఒక ఏకీకృత ప్రయోజనానికి తీసుకువచ్చే ఏకత్వాన్ని అతడు కనుగొనగలడు. వైజ్ఞానిక యుగం మనల్ని విడిభాగాలుగా విచ్ఛిన్నం చేస్తుంది. సృష్టికి ఒక ఏకీకృత ప్రయోజనాన్ని ప్రపంచం నమ్మదు. ప్రజలు విచ్చిన్నం గా జీవిస్తారు; వారి జీవితాలు ఛిన్నాభిన్నమై పోతున్నాయి. మనం కేవలం జనమే కాదు, మన వ్యక్తుల మధ్య కూడా విభజించబడి ఉన్నాం. మనకు సంపూర్ణత్వం మరియు సమన్వయం అవసరం. ఒక పెయింటింగ్ చిన్న స్ట్రోక్స్ తో తయారు చేయబడింది కానీ అవి సామరస్యంగా ఏర్పాటు చేయబడినప్పుడు, సౌఖ్యం ఒక అందమైన పెయింటింగ్ ను తయారు చేస్తుంది. యేసుక్రీస్తు ఈ విశ్వాన్ని పోషి౦చాడు, కానీ ఆయన వ్యక్తిగత భాగాలను కలిపి పెట్టగలడు కాబట్టి, ఒక వ్యక్తికి మ౦చి వినోదాన్ని ఇవ్వవచ్చు.

వచ్చే ఏడాది మీ ఉద్యోగం ఉంటుందా అని మీరు ఆందోళన చెందుతున్నారా? మీరు మీ ఆరోగ్యం గురించి ఆందోళన చెందుతున్నారా? మీరు ఏదో సంబంధం గురించి ఆలోచన చేస్తున్నారా? యేసుక్రీస్తు ప్రారంభించకుండా మనకు ఏమీ జరగదు. అతను మనకు జరిగే ప్రతిదాన్ని యెరిగి ఉన్నాడు. మన ప్రభువు విశ్వం యొక్క స్టీరింగ్ వీల్ నుండి తన చేతిని వెనుకకు తీసుకోలేదు.

Share